• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin tên cho 2 em mèo

s2kapo9x

Tình hình là em ms nuôi 2 em mèo. Nhưng không biết đặt tên là gì. Các bác có tên gì hay thì cho em xin vs :x

Mà ai thông thạo về mèo thì cho em hỏi, mèo nhà em thuộc loại mèo gì, thấy bảo mèo lai mà chả khác gì mèo thường cả. Tks các bác nhìu nhìu :x

yoon_cat

Member
có tí lai lai nên lông dài hơn mèo ta. theo mình thì gọi là mon men đi, lúc cho ăn cứ gọi mon men mon men hoặc mum mum măm măm nghe vui tai lắm=))=))=))=))=))

s2kapo9x

=)) hỏi có vẻ k ai pít là mèo gì roài :3
Công nhận giống mèo nhà bạn minhsu thật
Mèo nhà t ms đẻ được hơn 1 tháng thui, còn bé xíu á. nhìn iu dã man:x

yoon_cat

Member
a

=)) hỏi có vẻ k ai pít là mèo gì roài :3
Công nhận giống mèo nhà bạn minhsu thật
Mèo nhà t ms đẻ được hơn 1 tháng thui, còn bé xíu á. nhìn iu dã man:x
mèo này thì ai mà chả biết, 90% là ta lai nga, còn đâu có thể là ta lai ald, hoặc lai lung tung gì đấy nhưng gen ta chiếm đa số nên lông nó chỉ hơi dài hơn mèo ta tí tẹo thôi

MR.CHICO

Member
Tình hình là em ms nuôi 2 em mèo. Nhưng không biết đặt tên là gì. Các bác có tên gì hay thì cho em xin vs :x

Mà ai thông thạo về mèo thì cho em hỏi, mèo nhà em thuộc loại mèo gì, thấy bảo mèo lai mà chả khác gì mèo thường cả. Tks các bác nhìu nhìu :x
con trắng vàng thì shironeke còn con vàng thì tya tora =))

mitomudon

ôi nhìn mà thấy nhớ 2 em Đô La nhà mình hồi nhỏ ghê. Bạn nếu yêu tiền giống mình thì đặt theo đồng gì đó đi. Màu vàng thì tượng trưng cho sự giàu sang mà ^^!
à, hay gọi giống như bạn MR.CHICO gợi ý . Bé trắng gọi là Shiro, bé vàng thì gọi là Tora (nghĩa là hổ) hoặc Kin (vàng - gold), hoặc Kiiroi(vàng - yellow) ^^! Mình thick tiếng Nhật nên thấy gọi các em mèo bằng tên Nhật rất dễ thương:p

s2kapo9x

hi, ths các bạn nhìu:x
Mình thích truyện tranh nhật nên cũng thích tên tiếng nhật như bạn mitomudon
Bạn có tên tiếng Nhật nào hay hay nữa thì cho mình xin nhé ;;)