• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin ra mắt rottweiler hậu vệ của ukon ở tiền giang

thuongvu

Member
Xin chào toàn thể anh chị em yêu mến Rottweiler, hôm nay mình xin gởi vài hình ảnh hậu vệ của Ukon tên là Rex khoảng 3 tháng tuổi, cân nặng 14,5 kg, giới tính cái cùng anh chị em với các em của bác Trần Tấn Tài. Đây là hình ảnh của em nó mong các anh chị cho chút ý kiến để mình rút kinh nghiệm trong việc chăm sóc cho em nó tốt hơn.

Scoobydoo

Member
Hạ bàn rồi bác ơi, lỗi phổ thông cơ sở, bác tìm hiểu cách sửa đi không là hỏng con chó đẹp đới

trantantai

Active Member
Hạ bàn rồi bác ơi, lỗi phổ thông cơ sở, bác tìm hiểu cách sửa đi không là hỏng con chó đẹp đới
To Scoobydoo :Bác này chú ý kĩ quá nhỉ, theo mình em này chả làm sao cả, hai em của mình thỉnh thoảng cũng đứng kiểu này đó là do góc hình thôi. Chó thả và nuôi mướt như vầy hiếm khi hạ bàn lắm bạn ạ.
To thuongvu: Chủ thớt chụp cho vài tấm trực diện, đứng xem có phải vậy không. Màu mảng đẹp lắm, chăm như vậy là tốt rồi, con đực đầu đàn hôm 3 tháng cũng cỡ đó thôi

thuongvu

Member
To Scoobydoo :Bác này chú ý kĩ quá nhỉ, theo mình em này chả làm sao cả, hai em của mình thỉnh thoảng cũng đứng kiểu này đó là do góc hình thôi. Chó thả và nuôi mướt như vầy hiếm khi hạ bàn lắm bạn ạ.
To thuongvu: Chủ thớt chụp cho vài tấm trực diện, đứng xem có phải vậy không. Màu mảng đẹp lắm, chăm như vậy là tốt rồi, con đực đầu đàn hôm 3 tháng cũng cỡ đó thôi
To Scoobydoo: Cám ơn bạn đã quan tâm, tại hình mình chụp ở góc độ không chuẩn nên hình nhìn thấy em nó bị hạ bàn, mình cũng đón là mọi người sẽ nhận xét như thế, chứ bên ngoài em nó ok lắm, mình thường xuyên thả em nó ra ngoài cho chạy vận động. Mình cũng rất chú ý đến việc hạ bàn lắm. Rất cám ơn bạn đã có lời nhận xét.
To Trần thấn Tài: Cám ơn Tài nhé, Tài thấy mình nuôi em nó như vậy có đạt lắm không, có một mình khó chụp hình quá nó cứ chạy lung tung, mình dụ lắm mới chụp được vài tấm đó. Rất mong được Tài tư vấn trao đổi kinh nghiệm trong cách nuôi Rottweiler.Thân

trantantai

Active Member
Đàn này được nhất là cái màu, nhìn rất đã. Mình đã có ý định bắt thêm 1 em cái thay cho em đực đầu đàn vì nhìn mặt nó đã hơn. Mình cũng chẳng có kinh nghiệm gì chẳng qua cũng học lõm rồi chia sẽ và học hỏi thôi. Cái như vậy là đạt rồi.
Chụp hình tốt nhất là có 3 người, nếu chụp 1 mình thì cho nó quần tả tơi mệt lả mới chụp được, nên kiếm máy ảnh chụp cho rõ hơn và khung hình lớn nhìn cho đã nhé bạn. Thân:)

rotnd

Member
thuongvu cho mình xin thưc đơn cho Rott của bạn với, ban chăm giỏi quá

thuongvu

Member
thuongvu cho mình xin thưc đơn cho Rott của bạn với, ban chăm giỏi quá
Chào bạn, hân hạnh được làm quen với bạn, chó nhà mình chỉ cho ăn bình thường thôi.
+ Buổi sáng mình chỉ cho ăn thức ăn viên và một bịt sữa tươi không đường (mình cho ăn lúc 5.30 phút sáng và khoảng 9 giờ mình cho anh thêm cử nữa, cử này mình nấu cá biển, đôi khi bò, đầu gà với gạo đặc đặc giống như cháo cứ 2 hoặc 3 ngày mình thay đổi. Giúp cho nó ngon miệng.
+ Buổi chiều mình cho ăn cháo và 1 bịt sữa tươi.
3 hoặc 4 ngày mình cho nó ăn 2 trứng gà sống.

Đàn này được nhất là cái màu, nhìn rất đã. Mình đã có ý định bắt thêm 1 em cái thay cho em đực đầu đàn vì nhìn mặt nó đã hơn. Mình cũng chẳng có kinh nghiệm gì chẳng qua cũng học lõm rồi chia sẽ và học hỏi thôi. Cái như vậy là đạt rồi.
Chụp hình tốt nhất là có 3 người, nếu chụp 1 mình thì cho nó quần tả tơi mệt lả mới chụp được, nên kiếm máy ảnh chụp cho rõ hơn và khung hình lớn nhìn cho đã nhé bạn. Thân:)
Bác Tài Khiêm tốn quá.................................................................

trantantai

Active Member
Mình nói thực lòng thôi, mình mới chăm chó nhỏ lần đầu nên cũng lên đây mò mẫm và kiểm chứng thui mà. Kinh nghiệm của Giáp mới đáng nói là kinh nghiệm he he.
To Thuong vu: thực đơn nghe bình thường mà chất lượng quá chẳng bù 2 em của mình chỉ có 2 cữ sáng và tối:)

Chào!

Màu này là được thừa hưỡng từ nguồn gen của ông ngoại Vait of NKD nguồn gen của Vait thì ko chê vào đâu được!Ráng chăm bé nhé Bạn !thân chào!

vietyen

Member
Xin chào toàn thể anh chị em yêu mến Rottweiler, hôm nay mình xin gởi vài hình ảnh hậu vệ của Ukon tên là Rex khoảng 3 tháng tuổi, cân nặng 14,5 kg, giới tính cái cùng anh chị em với các em của bác Trần Tấn Tài. Đây là hình ảnh của em nó mong các anh chị cho chút ý kiến để mình rút kinh nghiệm trong việc chăm sóc cho em nó tốt hơn.

hic hic 3tha1ng 14,5 kg con nhà em cha nó là UKON, MẸ NÓ NELY mà nó 3 tháng có 7kg a, bác có lộn ko vậy

bevy2002

Member
hic hic 3tha1ng 14,5 kg con nhà em cha nó là UKON, MẸ NÓ NELY mà nó 3 tháng có 7kg a, bác có lộn ko vậy
Mình nghĩ số kg ko quan trọng miển là chó của bạn khỏe mạnh là tốt rồi, ăn uống đều vận động hợp lý từ từ sẽ tăng cân thôi

thuongvu

Member
Chào bạn, bạn cứ hỏi bác Mrdogdog hay bác trantantai thì biết vì mình bắt em nó chung bầy với mấy em của bác ấy đó.