• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin nhờ mọi người giúp đỡ,cho kinh nghiệm về Husky!!!

vananh081

Member
Cám ơn bạn Vân Anh nhìu nha! Khi nào mình đem cún về mình nhờ bạn tư vấn thêm nhé! :)
bạn vẫn chưa mua được ah? vay ma minh cứ nghĩ bạn đang nuôi rồi, hôm nào đem cún về up ảnh lên cho tui coi nó nhé, hjhj

Petit_chien

Chủ nhật vừa rồi mình đã đến xem bé Husky rồi,bé rất dễ thương,đáng lý ra mình đã rước bé về ngay hôm ấy,nhưng fải đi ra Huế đột xuất nên cuối tuần này mới rước bé về được! :) Hẹn mọi người vào đầu tuần sau nhé, mình sẽ cho bé ra mắt các bạn!!! :) Thanks các bạn đã lun wan tâm đến bé!!!:x

Trong CLB mình có Linh và Nam là bs của CLB nhé nếu cần tư vấn bạn có thể tìm sđt của 2 bạn đấy trong phần tên những thành viên đầu topic. Chó trong CLB gần như là 2 bạn này chăm sóc sức khỏe ko cần phải ra thú y vì nhiều nơi bác sĩ ko có trách nhiệm đâu chỉ muốn làm thế nào để kiếm được nhiều tiền nhất của chủ chó thôi. Tiếc là bạn ko ở Hn ^^

Petit_chien

Trong CLB mình có Linh và Nam là bs của CLB nhé nếu cần tư vấn bạn có thể tìm sđt của 2 bạn đấy trong phần tên những thành viên đầu topic. Chó trong CLB gần như là 2 bạn này chăm sóc sức khỏe ko cần phải ra thú y vì nhiều nơi bác sĩ ko có trách nhiệm đâu chỉ muốn làm thế nào để kiếm được nhiều tiền nhất của chủ chó thôi. Tiếc là bạn ko ở Hn ^^
Ừm,mình cũng có nghe tiếng bác sĩ Linh và Nam, mình cũng tiếc khi 2 bác sĩ ko ở tp này :( Cám ơn bạn đã cho mình biết thêm thông tin nhé!!! Bạn có nuôi Husky ko, nếu có bạn cho mình yahoo để mình trao đổi thêm kinh nghiệm về cách nuôi mấy bé nhé! ^,^ Merci beaucoup!!! :)

bamvao2

Member
mình nghĩ ko phải chó đẻ ở VN bạn a.chó đẻ ở VN mà đã tiêm phòng zùi ko thể bị nhanh thế đc.nhất là khi mới về nhà mới.chia buồn cùng bạn.lần sau mua chó phải xem cả chó bố mẹ bạn ạ chứ ko tin đc đâu.m thấy bé husky nhà bạn đẹp thật.mà ở chó TQ thường đẹp lung linh như vậy đấy.tất nhiên là ở VN ko thiếu những ace có chó giống đẹp và cho ra đàn con ko thua kém j thậm chí là đẹp hơn nhưng vì thế giá cũng phải khác và người ta chăm sóc cũng cẩn thận hơn.mình thấy trên diễn đàn có nhiều ng có đó bạn.cho con nhà mình nuôi chỉ cho ăn cháo với đầu gà nấu nhừ tầm 2,3 tiếng thôi.cho ăn thêm rau xanh.uống canxi vừa đủ.tiêm phòng và tẩy giun định kì.đa phần các giống cho nuôi như vậy.tất nhiên tùi từng giống mà tỉ lệ khác nhau.husky thì ăn ít cơm vì ăn nhiều cơm hay bị béo.cho ttd thường xuyên.hiện nay nhà mình nuôi 5 giống chó sinh sản,trong đó có husky.có chút kinh ngiệm vậy thôi.mình ở HP.cách đây 5 năm ko biết diễn đàn này toàn mua chó ở chợ Hàng về.kết quả là sớm nhất đc 1 ngày.muộn nhất là 6 ngày.có 1 bé đc 1 năm nhưng tiền chó 2,5tr nhưng tiền thuốc thì hơn 4tr mà bé vẫn gầy và ốm.cuối cùng vẫn chêt.cứ coi như đó là tiền đóng học nuôi chó thôi bạn ạ.cứ vui lên để chuẩn bị đón bé mới về thội.đừng buồn nữa nhé

kid1989

Active Member
Cám ơn bạn đã góp ý cho mình. Mình thấy bạn có nguyên fb về Husky,chắc hẳn bạn là người rất iu giống chó này phải ko? Bạn cho mình hỏi ngoài bác sĩ Sơn ra bạn còn biết bác sĩ nào khác chuyên chữa cho Husky ko? Cám ơn bạn rất nhiều! :)
Đấy không phải là face của mình mà là face của clb chó kéo xe miền bắc bạn ạ :D tại mình đọc thấy bạn bảo bác sĩ bảo cứ để ra hết máu thì hơi vô lý :-s chó con xuất huyết sẽ nhanh mất sức + die lắm hơn nữa là lúc bị về đường ruột thì phải truyền nước điện giải + các thuốc kháng sinh, kháng viêm chứ ko thể để kệ nó được thế nên mình mới thấy vô lý T_T

Petit_chien

Xin chào các thành viên trong "CLB người yêu chó kéo xe miền Bắc" !
Mọi người ơi mình đã đem bé husky về nhà được 3 ngày rồi. Bé ăn khỏe lắm! Nhưng sau khi mỗi lần bé ăn xong khoảng 15-20p thì bé đi ị liền ngay sau đó, phân of bé màu vàng và ko đặc, cũng ko phải dạng lỏng nước, mà giống như phân nhão ấy, hơi sềnh sệch, ko có mùi tanh! Mọi người cho mình hỏi bé đi phân như vậy thì có làm sao ko? Mình có cho bé uống men tiêu hóa antibio vào mỗi sáng trước khi ăn sáng, và cho ăn vài miếng ổi xắt nhỏ vảo buổi xế! Tới hôm nay bé vẫn ăn uống, chảy nhảy bình thường, nhưng sao mình thấy bé càng ngày càng ốm! Mọi người có cách nào ko vui lòng chỉ giúp mình với!!! :(

longcin

Member
Phân như vậy ko sao đâu bạn. Màu vàng nhão ở bé mới về nhà là bình thường. Bé nhà mình cũng vậy. Sau 2 hôm thì phân 1 nửa cục và 1 nửa nhão. Vì bé đang dần thích nghi với môi trường nhà mới nên mình cho bé ăn hạt. Ăn hạt sẽ giúp phân thành khuôn. Rồi mỗi ngày sau mình bắt đầu cho ăn gan gà với cơm. Ăn ít một thôi, 1 bữa cơm 2 bữa hạt để theo dõi tình trạng phân. Sau khi đã quen mới cho chế độ ăn mới và chuyển khẩu vị, bổ xung thêm rau, hoa quả để bé tiêu hóa tốt. Vấn đề ăn uống khi bé mới về rất quan trọng. Mình cứ cho ăn đều như vậy. Không nên cho bé ăn nhiều thứ rất dễ rối loạn tiêu hóa

vananh081

Member
Mang cún về nhà rồi hả bạn, cố gắng chăm sóc e nó cẩn thận nhá, hôm nọ Minh ko cầm theo máy nênkhông biết bạn ol va gọi mình.sory nhá, up ảnh cho mình xem cún đi.

tinoboy

Member
Pót hỉnh lên cho anh ,em xem đẹp,xấu thế nào đi,chuyện phân lỏng,sệt,nhảo,là bình thường
không gì phải lo cả ,bổ sung cacium vảo,một ngày 1 viên,cho chạy nhiều vào là ok....

Petit_chien

Bé husky đã ăn uống bình thường trở lại, tin vui là chiều nay bé đã đi phân đặc ;) Mong rằng chị Jolie sẽ luôn phù hộ cho bé được khỏe mạnh! Nay bé xin ra mắt các thành viên trong câu lạc bộ >:D< Bữa giờ bé đi phân lỏng hơi nhìu nên hơi ốm, mọi người thông cảm nhé!!!:p Bé hứa sẽ cố gắng ăn no chóng lớn để ra mắt bộ ảnh mới đẹp hơn!!! ;;)
Bé tên Lucky, 2 tháng tuổi, là bé gái Bé nghịch lắm,ko bao giờ chịu ngồi im, khá vất vả mới chộp được "nhan sắc" của bé :D

Petit_chien

Quynh anh oi, em hhusky nay nhin mặt đanh đá quá.....chăc nghịch lắm đây
Hihi, nó wậy lắm chị Vân Anh ơi, thả ra là giỡn như giặc, hok cóa nữ tính chút nào :D E mong sao lúc nào bé cũg thật khỏe mạnh như bi h. :)

Petite_chienne

Các bạn ơi, nick Petit_chien mình wên mất tiu cái pass rùi nên chuyển wa nick mới này! Các bạn vô ủng hộ bé cún nhà mình nhé! Thanks tất cả mọi người nhé! :)