• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin một em mèo cảnh về nuôi cho đỡ cô đơn

puka_puka

Xin chào các bạn. Tớ là Trang, là sinh viên ở Hà Nội. Hiện tại tớ sống rất cô đơn vì đi học xa nhà. Thực lòng tớ muốn nuôi 1 em mèo gì cũng được nhưng mèo nhà linh hoạt, hay đi lắm. Nên tớ mong bạn nào có em mèo cảnh, nếu do hoàn cảnh bạn không nuôi được cho tớ xin. Đời sống khó khăn không đủ tiền mua 1 em, nhưng đủ để cho em ý( nếu xin được) được ăn no, và được quan tâm. Tớ rất yêu mèo, chó, thỏ, chuột.... Ngày trc em mèo đen của tớ đang mang bầu đi chơi bên ngoài bị nta đuổi rơi xuống nước nên khi tìm lại được em ý ốm và Die mất. Đến bjo tớ mới dám nuôi lại mèo vì thương nó quá. Mong các bạn hảo tâm giúp đỡ. Tớ không cần em mèo phải xịn,( em ý có bị khuyết tật gì tớ càng thương), chỉ cần em ý tình cảm là được. Xin cám ơn các bạn đã quan tâm!!!

puka_puka

À quên, bạn nào quan tâm gọi cho mình vào số 01649587839 nhé. Mình ở khu mỹ đình. Mình rất mong các bạn giúp mình với. Mình cũng xin nhác lại là mình không nuôi được mèo nhà vì các em ý hiếu động. sợ chăm không nổi mà đi mất thì mình buồn lắm chứ không phải mình ghét bỏ gì các em ý đâu.

meonho124

Member
Mình chẳng thấy điểm gì khác giữa mèo Ta và mèo Tây ở độ nghịch ngợm và thích đi chơi cả bạn ạ , còn mèo tình cảm thì mèo ta có khi nó còn ưỡn ẹo quấn chủ hơn cả mèo Tây đó :D
Khác hay chăng là ở chỗ nhiều người ( có khi có cả bạn trọng mèo Tây hơn ) nên giữ chúng hơn , nên chúng khó đi lung tung như mèo ta được
Mình thấy đã yêu mèo thì hãy nhận bất cứ mèo nào nếu thấy có khả năng nuôi em nó tốt .
Ý kiến riêng của mình thôi , chúc bạn sớm tìm được mèo bạn thích ,chắc là khó đấy , mèo Tây thì ít ai cho không :D

puka_puka

mình ko hiểu rõ về mèo tây tại chưa nuôi bjo. Nhìn thấy đúng 2 lần của bạn bên cạnh phòng mình. Bạn ý truyền đạt lại cho mình như vậy nên mình cũng biết vây thôi. Bạn đừng hiểu lầm mình được không?Bạn có vẻ rành mèo tây, bạn có thể cho mình biết 1 chút đc không? Bọn chúng có khó nuôi không bạn?Có chảnh không? Có thông minh hơn mèo nhà mình không bạn? Mình lên kênh14.vn thấy bảo mèo Xiêm thái lan tình cảm lắm nhưng không mua nổi tại đắt quá. T_T. Có gì bạn reply mình nhé. Cám ơn bạn trc nha.