• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin mèo tây ở HN

zZĩnz

Member
Linh : em cứ bảo chúng nó, ừ thì đang có 1 đứa lông xám ở nhà, tiền vía cũng rẻ lắm, khoản chục củ thôi à. Lấy ko cho free luôn =))

mấy đứa này, tránh ra cho chị đem mèo đi cho nào... Cỡ mấy đứa chị ứ cho, chị bán thôi... bán = ly cf khi chị vào HN nhé =))
chị cho em đi VÀI CHỤC CỦ CHỨ J SỜI????? CHUYỆN NHỎA NHƯ CON THỎ ĐANG GẶM CỎ NGOÀI BỜ ĐÊ. CHỊ NÓI ĐI CHỊ THÍCH CỦ HÀNH HAY CỦ KIỆU EM ĐÁP ỨNG TỐT:D:D:D

zZĩnz

Member
=)) lâu lâu lại có 1 vụ rất là funny, xả stress phết! hôm trc có 1 bạn pm cho em bên ytc, bảo là thấy em hay đc tặng mèo, nên nếu được xin cho bạn ấy con mèo ALN , k cần màu xám xanh đâu nhưng ưu tiên màu đó =)) e k biết trả lời thế nào luôn..........
cô Linh chị YÊU CẦU CÔ xin ngay cho chị 1 em RUSSIAL BLUE. chị ko cần mầu xanh xám Nhưng ưu tiên mầu đó. Xin Luôn và ngay

Linhmu_93

Active Member
cô Linh chị YÊU CẦU CÔ xin ngay cho chị 1 em RUSSIAL BLUE. chị ko cần mầu xanh xám Nhưng ưu tiên mầu đó. Xin Luôn và ngay
Nhà e đang có Charteux nhé! sang ngay là luôn nhé! thật luôn!
Đây nhé

Linhmu_93

Active Member
ố kề ố kề tôi sang tóm cấm cô đòi tiền vía nhé nhé nhé nhé ^^
chị sang NGAY và LUÔN đi! e k lấy tiền đâu! chị mua cho nhà em chục tuýp nutri gel, 1 bao fit 32 15kg, 1 bao kitten 36 10kg và 1 tải cát Monmi gọi là quà là được chị ạ! :p:D:">

zZĩnz

Member
chị sang NGAY và LUÔN đi! e k lấy tiền đâu! chị mua cho nhà em chục tuýp nutri gel, 1 bao fit 32 15kg, 1 bao kitten 36 10kg và 1 tải cát Monmi gọi là quà là được chị ạ! :p:D:">
tính sơ sơ cái đống âý hơn gần 10 tr rồi mẹ ạ. hố hố hố

Linhmu_93

Active Member
tính sơ sơ cái đống âý hơn gần 10 tr rồi mẹ ạ. hố hố hố
giề đấy! có 5tr thôi mà chị! gì mà gần 10tr :-??:-??:-??:-??:-??>:p>:p>:p>:p
rẻ thế còn giề :)) :vía thôi mà! k e phải bán 20tr :))

zZĩnz

Member
giề đấy! có 5tr thôi mà chị! gì mà gần 10tr :-??:-??:-??:-??:-??>:p>:p>:p>:p
rẻ thế còn giề :)) :vía thôi mà! k e phải bán 20tr :))
tôi là tôi tính đủ loại phí. Tôi cứ nói thế trúng thì trúng ko trúng thì trượt chứ seo kekekek

Cricket_Kim

Member
Chào bạn, bé Miu nhà mình đang mang bầu tầm 40 ngày nữa là vỡ chum. Miu là ALN thuần chủng mang từ bên Anh về VN, bố của bọn nhỏ là ALN từ Thái Lan. Từ trước đến giờ mèo nhà đẻ mình ko bán ( có lẽ không có duyên với việc kinh doanh chó mèo ), toàn cho các bạn yêu mèo trên diễn đàn. Đợt này Miu đẻ mình cũng sẽ cho hêt :D, nếu may mắn không biết chừng bạn có thể sở hữu 1 bé mèo con của nhà mình đấy.
Ảnh của con bố :
Ảnh của con mẹ đang mang bầu :
Mong bạn luôn lạc quan. Không ai cấm quyền được hi vọng và ước mơ đâu bạn ạ.

Em muốn tìm một nhóc để ở với Sherry nhà em cho đỡ buồn *nhóc trong avtar đó ạ*
Nếu như có một em xám
Thì chị hãy để lại em em một nhóc
Cái thì tuyệt quá
Chắc tầm hè em sẽ cùng bố ra đón
và... chị xem kĩ một chút ạ
Em muốn đặt gạch MUA, như một em mèo với đúng giá trị, em không muốn được CHO.
Theo em, có khả năng mua em nó, thì mới có khả năng chăm sóc
Yêu thương không phải là tất cả
Đôi khi nó sẽ gây ra tổn thương
Em hi vọng chị sẽ cho các em ấy đi với tiền vía NHƯ MỌI NGƯỜI VẪN RA.
Họ thực sự yêu, thì sẽ cố gắng để có thể mua thôi
Như em đã tiết kiệm tiền để mua Sherry và sắp tới đây, là một bé mèo nào đó, có thể là của chị chăng?
Ước mơ không ai cấm, hãy cứ ước mơ đi, chị nói đúng, phải, nhưng thay vì ở đó mà chờ đợi, sao không tự tiết kiệm đi?
Một ngày, hai ngày, rồi một tháng, hai tháng hay một năm, hai năm... kiểu gì chả đủ
Nếu thực sự yêu em nó đến thế, họ sẽ không từ bỏ cơ hội đó đâu (tiết kiệm í)
Ước mơ cũng cần thiết thực, ước mơ không chỉ để ước mơ, mà còn để thực hiện
Xin ư? Biết đâu nó chỉ là vì một thú vui, hay thích khoe khoang?
Không ai biết trước cả, đây là ẢO, mạng mà!
Thậm chí, thẳng thừng rằng, chưa chắc chị đã có thể tin em, cũng như người chủ topic kia, mình chẳng thể biện minh mà, vì em cũng giống họ, cũng là những người ảo, không đáng tin
Em đã từng cho đi một em mèo ta (khá lâu rồi, chỉ là ta thôi, nhưng nó đáng trân trọng lắm chứ)
Và em nhận lại gì, từ người mà em tin tưởng sẽ nuôi nó tốt?
Nhốt nó lại và bỏ đói
Nó chết. Thật kinh khủng.
Em rất lo
Xin chị hãy chọn cho những em đó chủ thật tốt.
Dù có thể đó không phải là em, hì :D

P/s: Quan điểm của riêng em, hơi vớ vẩn + khó hiểu (trẻ con mà, vào lí lịch khác rõ em bn tuổi), đôi chỗ lung tung và không bình thường, hãy thông cảm cho đoạn đó. Em nói xong rồi, em lui ạ, mọi người có thể ném đá (nếu muốn)

Cricket_Kim

Member
Nhà e đang có Charteux nhé! sang ngay là luôn nhé! thật luôn!
Đây nhé

Ah...
Hơi bị khốn nạn ạ
Em thực sự thì nhầm hàng (có lẽ chăng?)
Mọi người xem hộ em này là nòi nào đây, Russian Blue hay Charteux (xem thôi chứ k lùng mua, cần gì giống, mình yêu thương em nó là ok)

Riêng em này thì có cả một file ảnh hơn vài trăm tấm :wipe

Hehe
Em đang lăm le hết nhà này đến nhà khác hòng đặt gạch mèo
Chỉ sợ chỗ nào cũng thành công thì móm mà chỗ nào cũng thất bại thì ...
Hi vọng có duyên với em này (Bang Bang, Jiji thì em không dám mơ ước) vì ẻm thực thực xinh à nha~

Kún¥êu

Member
Em muốn tìm một nhóc để ở với Sherry nhà em cho đỡ buồn *nhóc trong avtar đó ạ*
Nếu như có một em xám
Thì chị hãy để lại em em một nhóc
Cái thì tuyệt quá
Chắc tầm hè em sẽ cùng bố ra đón
và... chị xem kĩ một chút ạ
Em muốn đặt gạch MUA, như một em mèo với đúng giá trị, em không muốn được CHO.
Theo em, có khả năng mua em nó, thì mới có khả năng chăm sóc
Yêu thương không phải là tất cả
Đôi khi nó sẽ gây ra tổn thương
Em hi vọng chị sẽ cho các em ấy đi với tiền vía NHƯ MỌI NGƯỜI VẪN RA.
Họ thực sự yêu, thì sẽ cố gắng để có thể mua thôi
Như em đã tiết kiệm tiền để mua Sherry và sắp tới đây, là một bé mèo nào đó, có thể là của chị chăng?
Ước mơ không ai cấm, hãy cứ ước mơ đi, chị nói đúng, phải, nhưng thay vì ở đó mà chờ đợi, sao không tự tiết kiệm đi?
Một ngày, hai ngày, rồi một tháng, hai tháng hay một năm, hai năm... kiểu gì chả đủ
Nếu thực sự yêu em nó đến thế, họ sẽ không từ bỏ cơ hội đó đâu (tiết kiệm í)
Ước mơ cũng cần thiết thực, ước mơ không chỉ để ước mơ, mà còn để thực hiện
Xin ư? Biết đâu nó chỉ là vì một thú vui, hay thích khoe khoang?
Không ai biết trước cả, đây là ẢO, mạng mà!
Thậm chí, thẳng thừng rằng, chưa chắc chị đã có thể tin em, cũng như người chủ topic kia, mình chẳng thể biện minh mà, vì em cũng giống họ, cũng là những người ảo, không đáng tin
Em đã từng cho đi một em mèo ta (khá lâu rồi, chỉ là ta thôi, nhưng nó đáng trân trọng lắm chứ)
Và em nhận lại gì, từ người mà em tin tưởng sẽ nuôi nó tốt?
Nhốt nó lại và bỏ đói
Nó chết. Thật kinh khủng.
Em rất lo
Xin chị hãy chọn cho những em đó chủ thật tốt.
Dù có thể đó không phải là em, hì :D

P/s: Quan điểm của riêng em, hơi vớ vẩn + khó hiểu (trẻ con mà, vào lí lịch khác rõ em bn tuổi), đôi chỗ lung tung và không bình thường, hãy thông cảm cho đoạn đó. Em nói xong rồi, em lui ạ, mọi người có thể ném đá (nếu muốn)

- Em ơi, em cứ bình tĩnh vì chị đọc bài của em nhiều chữ quá hoa hết cả mắt.
- Từ trước đến giờ nhiều người ác mồm ác miệng cứ bảo chị bị hâm, chập cheng vì mèo bỏ ra 1 đống tiền nuôi nấng chăm bẵm khi đẻ được lại mang đi cho. Nhưng phàm là người yêu mèo rồi thì chả phải lo ai nói ngược nói xuôi đúng không em, quanh đi quẩn lại chỉ có con mèo nhà mình trung thành với mình từ đầu chí cuối.
- Mèo nhà chị chưa đẻ, cũng chả biết tương lai nó sẽ đẻ mấy con. Nhưng đảm bảo 1 điều là lứa mèo con này chị sẽ tặng cho các bạn yêu mèo. Cũng không dám nhận gạch của em hay những bạn yêu mèo khác vì lỡ lúc nó đẻ bị làm sao ( thủi thui cái mồm ) thì chị thành kẻ thất hứa à.
- Thôi thì lần đầu gặp mặt chả biết tặng em cái gì ngoài bài hát : " Đợi chờ là hạnh phúc " :
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=GxTQ1yzX9Vo[/YOUTUBE]

pe_sushi

Member
- Từ trước đến giờ nhiều người ác mồm ác miệng cứ bảo chị bị hâm, chập cheng vì mèo bỏ ra 1 đống tiền nuôi nấng chăm bẵm khi đẻ được lại mang đi cho. Nhưng phàm là người yêu mèo rồi thì chả phải lo ai nói ngược nói xuôi đúng không em, quanh đi quẩn lại chỉ có con mèo nhà mình trung thành với mình từ đầu chí cuối.
- Mèo nhà chị chưa đẻ, cũng chả biết tương lai nó sẽ đẻ mấy con. Nhưng đảm bảo 1 điều là lứa mèo con này chị sẽ tặng cho các bạn yêu mèo. Cũng không dám nhận gạch của em hay những bạn yêu mèo khác vì lỡ lúc nó đẻ bị làm sao ( thủi thui cái mồm ) thì chị thành kẻ thất hứa à.
- Thôi thì lần đầu gặp mặt chả biết tặng em cái gì ngoài bài hát : " Đợi chờ là hạnh phúc " :

mấy cái ảnh chị chụp với thằng Rôn (phải tên thằng cu viết thế ko chị) nhìn đáng yêu quá đi mất :x cả chủ lẫn mèo, nhìn thằng Rôn mà em thèm quá :x

Cricket_Kim

Member
Nếu mà vỡ gạch thì ráng chịu thôi ;))
Chị cứ để sẵn cho em một bé là ok
Hè năm nay xin nghỉ du lịch ở nhà chăm mèo rồi mà chị ;))
Mà chị ơi :-ss
Từ hôm mèo nhà em ăn canin xong rồi chả thèm ăn cơm nữa, chỉ cứ canin mới chịu ăn =.=
Nó không chịu ăn cá, ăn thịt gà với gan thì em sợ không béo được :-ss
Em chỉ tính cho một ngày một bữa canin thôi, phải ăn cả cá, cả thịt nữa chứ :-ss
Em biết nhiều người toàn cho ăn canin cả đời mèo nhưng em thấy không ổn chị ạ
Làm sao bây giờ?
Chả lẽ cho em nó cai canin luôn :-ss
Em không ở HN nên có phải lúc nào cũng mua được đâu :-ss

weiwei

Member
@Kún Yêu: chị ơi em cũng rất thích aln... kinh tế em cũng ko quá tệ vì tự kinh doanh kiếm tiền được rồi nhưng thực sự vẫn còn ăn bám gia đình chút ít nên mua một bé aln về thì thích thật nhưng thấy cứ tiếc cho bố mẹ thế nào ấy...
Mỗi ngày cứ lên vietpet và yeuthucung hóng mãi ... có lần dt hỏi thì toàn báo giá 7-8 tr có khi hét 9tr nữa... khả năng e thì chỉ mua được tầm 3tr500 đổ lại thôi... :(
E ở HCM nữa chứ... ở đây họ bán mèo đắt và lại ko xinh như ở HN còn mua từ hn vào thì rất khó để xin đón các em... Năn nỉ mua có khi nhiều bạn còn ko cho mèo vào nam vì xót..còn nhà buôn thì họ bán đắt qá... như e trình bày e ko nỡ làm phiền phụ huynh...
Nếu mèo nhà chị có baby có thể cho e xin một bé đc ko? e sẽ gửi tiền vía đàng hoàng và chăm sóc bé tốt... cảm ơn chị nhiều lắm.:x
Ko được cũng ko sao đâu ạ rất vui vì được làm quen với những người yêu mèo như chị >:D< >:D<

Từ hôm mèo nhà em ăn canin xong rồi chả thèm ăn cơm nữa, chỉ cứ canin mới chịu ăn =.=
Em chỉ tính cho một ngày một bữa canin thôi, phải ăn cả cá, cả thịt nữa chứ :-ss
Làm sao bây giờ?
Chị thì nghĩ là cai luôn cũng được em ạ:). Mèo nhà chị bây giờ thì hoàn toàn không ăn canin nữa mà ăn đồ ăn tươi cả ngày:D. Giờ chủ yếu là con bé ăn thịt gà, mực, thịt bò, tôm,... bổ sung thêm sữa, phô mai và nutri gel nữa. Trộm vía dạo này con ăn uống được nên cũng yên tâm:). Mà nhiều mèo không thích ăn cơm đâu, hay em cho mèo nhà em ăn thức ăn không cũng được mà:).

Cricket_Kim

Member
Chị thì nghĩ là cai luôn cũng được em ạ:). Mèo nhà chị bây giờ thì hoàn toàn không ăn canin nữa mà ăn đồ ăn tươi cả ngày:D. Giờ chủ yếu là con bé ăn thịt gà, mực, thịt bò, tôm,... bổ sung thêm sữa, phô mai và nutri gel nữa. Trộm vía dạo này con ăn uống được nên cũng yên tâm:). Mà nhiều mèo không thích ăn cơm đâu, hay em cho mèo nhà em ăn thức ăn không cũng được mà:).

;)) Thế thì em cho cai đi thôi ;;)
Nhà toàn đồ bổ như cá, thịt ngựa, thịt gà với hải sản thì ngại chi ;;)
Mai không cho ăn canin nữa ;;) Một ngày 4 bữa 4 loại cơm ;;)
Mèo nhà em là mèo được mà thích ăn phô mai lắm (có đẻ hay thiếu sữa đâu mà phô mai, uống sữa đủ òi ="=)

ruồi bẹp

Active Member
Làm sao bây giờ?
mèo ăn canin mới to được bạn ạ còn đồ tươi chỉ tốt hơn với mèo vì nếu mèo không chịu uống nước nhiều nó ẽ giúp mèo không bị thận, bị táo và dễ nôn ra lông. Chính ăn cá thường xuyên mới là không tốt với mèo. Nếu có điều kiện nên cho mèo ăn thiên về bò, gà thì hay hơn là cá, thỉnh thoảng cho ăn cá cho vui thôi. Mèo vốn là loài ăn thịt nên chẳng cần bắt nó ăn cơm làm gì, thậm chí nhiều đứa còn bị dị ứng với cơm nữa đấy nên tốt nhất bạn cứ cho ăn thịt không cho lành. Ngoài ra có thể bổ sung thêm ít rau cho có chất xơ và dễ nôn ra lông hơn, tránh tắc ruột.

Mèo nhà mình cho ăn canin từ bé, 2 năm rồi, ăn chính luôn nhưng phải luyện cho nó có thói quen uống nước nhiều và ngoài ra bổ sung bò với bà và thỉnh thoảng ăn chút pate whiskas và. Mèo ăn phô mai tốt nhưng không nên ăn quá nhiều 1 miếng 1 ngày là tối đa.

Ngoài ra cũng như người, mèo khi sống trong nhà nếu vui vẻ, thoải mái mà không có bất cứ điều gì khiến nó bị áp lực về tâm lý, ăn no, ngủ kĩ là cũng dễ béo. thêm 1 điều nữa mình chứng kiến là những đứa nào hay được phơi nắng hoặc sống ở nơi thoáng đãng, có đủ ánh nắng sẽ khỏe mạnh và béo tốt hơn những đứa khác.

Mình chia sẻ chút kinh nghiệm vậy, chúc bạn và mèo vui vẻ.

linkmitu

Member
mèo ăn canin mới to được bạn ạ còn đồ tươi chỉ tốt hơn với mèo vì nếu mèo không chịu uống nước nhiều nó ẽ giúp mèo không bị thận, bị táo và dễ nôn ra lông. Chính ăn cá thường xuyên mới là không tốt với mèo. Nếu có điều kiện nên cho mèo ăn thiên về bò, gà thì hay hơn là cá, thỉnh thoảng cho ăn cá cho vui thôi. Mèo vốn là loài ăn thịt nên chẳng cần bắt nó ăn cơm làm gì, thậm chí nhiều đứa còn bị dị ứng với cơm nữa đấy nên tốt nhất bạn cứ cho ăn thịt không cho lành. Ngoài ra có thể bổ sung thêm ít rau cho có chất xơ và dễ nôn ra lông hơn, tránh tắc ruột.

Mèo nhà mình cho ăn canin từ bé, 2 năm rồi, ăn chính luôn nhưng phải luyện cho nó có thói quen uống nước nhiều và ngoài ra bổ sung bò với bà và thỉnh thoảng ăn chút pate whiskas và. Mèo ăn phô mai tốt nhưng không nên ăn quá nhiều 1 miếng 1 ngày là tối đa.

Ngoài ra cũng như người, mèo khi sống trong nhà nếu vui vẻ, thoải mái mà không có bất cứ điều gì khiến nó bị áp lực về tâm lý, ăn no, ngủ kĩ là cũng dễ béo. thêm 1 điều nữa mình chứng kiến là những đứa nào hay được phơi nắng hoặc sống ở nơi thoáng đãng, có đủ ánh nắng sẽ khỏe mạnh và béo tốt hơn những đứa khác.
mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn. cho ăn đồ khô mèo dễ mập mạp lắm, mà lông còn mượt ra nhiều nữa. nếu chỉ cho đồ khô mà ko cho uống đủ nước hoặc gặp phải em nào ko thích uống nước thì dễ bị thận.
còn ăn cá nhiều đứa ko ăn được vì hệ tiêu hóa kém, dễ đi ngoài. cứ cho ăn thịt gà và bò là tốt lắm đấy. thi thoảng cho ăn thịt bò sống và tái ( mèo đã xổ giun ), cắt miếng to dầy 1 chút trộn cùng nửa cái trứng sống cho mèo ăn là dễ mập lắm đấy.

mới đầu đây là topic xin mèo tây mà, giờ lại chuyển thành topic trao đổi kinh nghiệm cho mèo mau béo :D