• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin mèo sơ sinh

bocxu

Member
Mèo nha mình đêm qua đẻ được 3 con thì chết hết. Nhà bạn bạn nào có mèo sơ sinh không chăm hết được thì cho mình xin 1 con nhé. Con mèo mẹ không có con để chăm, gào thảm thiết cả ngày, xót ruột quá.
Gấp gấp gấp nhé
Cảm ơn các bạn.

bocxu

Member
À quên
Mình là Nhung: 0983.060902
Cảm ơn các bạn.....................

milkygirl6390

Active Member
mèo con sao lại chết hả bạn...:(... bạn ơi nếu bạn đón mèo khác về thì bạn nhớ đề phòng trường hợp mèo mẹ không chăm mèo con lạ vì khác mùi, với cả có 1 điều nữa là hình như sau khi sinh xong, mèo con phải bú mẹ ngay thì mèo mẹ mới có sữa, nếu không có mèo con bú thì mèo mẹ cũng tự nhiên mất sữa... điển hình là con mèo nhà mình, cũng sinh được 3 đứa, đều chết :(( và con mẹ thì không có tí sữa nào ...:((... bạn nên cân nhắc khi đón mèo sơ sinh về thì sẽ có thể phải nuôi bộ nhé ...:(

bocxu

Member
Cảm ơn bạn
Nếu trong 1, 2 ngày mà không có mèo sơ sinh cho nó nuôi thì thôi vậy. Đúng là để lâu thì k có sữa thật.
Con mèo này lần nào đẻ mình cũng phải giúp. Lần này nó đẻ ban đêm, lại chui vào tủ, không ai biết.
Thôi, chăm cho nó khỏe, mong đến lứa sau vậy.
Cảm ơn bạn nhé