• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin mèo đen tuyền!

tienlong554

Tình hình là mình có 1 em mèo đen tuyền, mình rất cưng nhưng do sơ ý em mèo bị chết do rớt bể nước. Mình nhớ quá nên muốn tìm 1 em mèo mới, mình cần mèo đen 100% đuôi dài ko tật. Bạn nào có thì có thể tặng hoặc để lại giá vừa phải cho mình nhé, số đt mình là:0915821550. Mình cảm ơn nhiều!
Thân ái!

Lê Anh Thư

Mèo đen tuyền

Nhà mình mới đẻ 3 em mèo đen tuyền đây. Vừ hôm nay xong.
Nhưng làm sao chắc được bạn xin về nuôi hay là .. :day dreaming:

beheoxinhxan

Active Member
Sợ nhất mấy topic xin mèo đen tuyền:p.
Bạn này còn xin mèo "đen tuyền 100% đuôi dài không tật" nữa thì càng sợ. Nếu chỉ vì nhớ em mèo đen cũ thì cần gì phải nhứt định 100% nhỉ?:worried:. ôi..........

lemonbinhphuoc

bạn ơi, bạn có mèo hả? bạn ơi có thể cho mình một con được không? mình ở phòng trọ nhiều lúc muốn có chó mèo chơi (vì ở quê vốn nuôi nhiều chó mèo để coi nhà và chơi lắm), do phòng trọ nhỏ nên mình chỉ dám nuôi mèo. nếu có thể bạn cho mình một em nuôi với nhé. ngày trước mình có nuôi một em nhưng lúc tết phải đưa về quê vì ở trên này không có ai chăm, hết tết lên thì em ú nù quá mang đi em quậy tưng tưng không ôm được Dog Eye. nếu được bạn ms cho mình với nhé. 0985327130. mình ở quận Bình Thạnh

mei_chan

Member
Sợ nhất mấy topic xin mèo đen tuyền:p.
Bạn này còn xin mèo "đen tuyền 100% đuôi dài không tật" nữa thì càng sợ. Nếu chỉ vì nhớ em mèo đen cũ thì cần gì phải nhứt định 100% nhỉ?:worried:. ôi..........
Chuẩn không cần chỉnh luôn...bạn nói quá đúng luôn

gaquandui

Member
mình thì có góp ý như này , mèo đen tuyền ko nên cho , mà hãy bán ( có thể là cao ) để cho mèo ta có 1 cái giá nhất định và chắc chắn ko bị ............ :(
nick mới reg vào xin mèo đen :)) thật là buồn cười :))

yoyoa4482

Mình cũng đang cần 1 em mèo đen bạn ạ. Đợt vừa rồi có mở topic để xin 1 chú, có một chj cũng trên diễn đàn mình rất nhiệt tình giúp để bắt 1 e mèo đen, đang sống ở chỗ làm chj ấy để mình đưa về nuôi. Nhưng có lẽ chú mèo đó đang sống quen hoang dã nên gần 1th nay hay chj em tìm cách bắt mà chưa thành công. Có lần cũng đã đưa chú vào cái chuồng sắt rồi mà chú lại bật tung một thanh sắt chui ra. Tình hình vẫn ban căng quá :(. Nếu vẫn còn 1 chú mèo đen thì cho mình xin 1 chú về nuôi. Cám ơn bạn

Bạn nhắn lại cho mình thông tin liên lạc được không? Đth của mình 0904 308 758, hoặc YH: candyvn123.

Cám ơn bạn nhiều

violvyvy

Chao cac anh chi va cac ban.
Minh ten la Tran Vy. Minh cung muon mua mot chu meo den con de tang sinh nhat cho nguoi ban than Chac chan khong phai de an thit. Mong moi nguoi giup do. Xin vui long lien he so dien thoai cua minh: 0933125634.

violvyvy

Chao moi nguoi,
Minh dang rat thanh tam muon tim mot em meo den de tang cho nguoi ban sinh nhat vao dau thang 4 toi. Cac anh chi em noa co em meo con mau den nao thi hay ban cho minh mot em nhe. Dam bao la khong cho vao lam thit. Meo em se duoc cham soc ky luong vi ban minh la nguoi nuoc ngoai, khong biet an thit meo dau. Ai co vui long lien he nhe. Xin chan thanh cam on! SDT:0933125634 (gap Vy).

linkmitu

Member
toàn người viết bài ko dấu.
xin mèo đen tuyền toàn nick viết được 1 2 3 bài. nhiều nhất là 4 bài ;)) ;)) ;)) ;))

phenmaleat

Active Member
mình thì có góp ý như này , mèo đen tuyền ko nên cho , mà hãy bán ( có thể là cao ) để cho mèo ta có 1 cái giá nhất định và chắc chắn ko bị ............ :(
nick mới reg vào xin mèo đen :)) thật là buồn cười :))
Theo bạn thì bán sẽ không bị xử lý sao? Nếu có ý đồ xấu thì dù có ban hay cho thì cũng thế thôi bạn ạ, đã có ý định xấu thì tiền không quan trọng đâu

NDragon

Member
e tưởng mèo đen cũng là mèo ta mà :-/ xin thì có sao đâu ạ :-/
ngày trước e cũng lập 1 topic thế này rồi ;;)

linkmitu

Member
e tưởng mèo đen cũng là mèo ta mà :-/ xin thì có sao đâu ạ :-/
ngày trước e cũng lập 1 topic thế này rồi ;;)
thì mọi người xin mèo ta đen tuyền mà. nhưng toàn nick viết được 1 2 3 4 bài í bạn mà mặt mũi mới toanh nên mọi người nghi ngờ thôi. chứ bụng dạ họ thế nào cũng chẳng biết được nhỉ.
bán giá cao ko tránh được bị nấu cao đâu. mèo ta thường còn có giá 200k / kg thịt ( nhớ mang máng)
còn mèo đen tuyền cỡ phải vài triệu. còn người bán mèo đen tuyền giá cao mình thấy cũng chỉ kịch kim là 500k. mấy thằng săn mèo hời quá còn gì bỏ 500k bán ra mấy triệu.

NDragon

Member
à bây h biết vì sao bạn này xin mèo rồi :-w nhà bạn có ai bị hen hả?