• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xin kinh nghiệm dùng cát vệ sinh

yoon_cat

Member
mọi người cho mình hỏi xin ít kinh nghiệm với, nên dùng loại cát vệ sinh nào, chất lượng có tốt không, giá cả thế nào và thời gian sử dụng với

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
mọi người cho mình hỏi xin ít kinh nghiệm với, nên dùng loại cát vệ sinh nào, chất lượng có tốt không, giá cả thế nào và thời gian sử dụng với
Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại cát: catsand, mummy, meo, cityzoo. Mình thấy đã sử dụng qua 1 số thấy catsand và mummy hương chanh là ổn nhất, khử mùi và vón tốt. Mummy giá 75k, catsand giá 90k gì đó. Thời gian sử dụng thì tùy thuộc vào số lượng mèo mà bạn đang nuôi.

luna_ht

Member
Mình thấy cát vệ sinh monmi là ổn nhất, không có mùi. Mình hay mua cát ở Trường Chinh, giá 1 bịch monmi hương chanh là 85k ( mon mi hương chanh nhé, chứ monmi thường giá 75k khử mùi không tốt đâu ). Catsan mình dùng cũng vẫn thấy mùi, catsan thì 100k. :)

GaNhep94

Member
[Hà Nội] Phân phối thức ăn chó mèo Royal canin- cát vệ sinh mèo Monmi - Dịch Vụ Thú Cưng - Yêu Thú Cưng
monmi thường chị này bán 65k thôi cậu à, t mua monmi ban đầu để chậu cát trong nhà, 3 hôm là ẩm phải đổ đi hết rất tốn, bây h tớ luyện cho bọn ở nhà vệ sinh vào chậu đặt ngoài ban công tầng 2, nắng vào là lại khô ráo, dùng cả mấy tuần mà chỉ cần xúc shit tụi nó ra thôi, còn cát lại khô nên tiết kiệm khá nhiều. Trời mưa lại cất cái chậu ra chỗ khác là xong:D

yoon_cat

Member
a

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại cát: catsand, mummy, meo, cityzoo. Mình thấy đã sử dụng qua 1 số thấy catsand và mummy hương chanh là ổn nhất, khử mùi và vón tốt. Mummy giá 75k, catsand giá 90k gì đó. Thời gian sử dụng thì tùy thuộc vào số lượng mèo mà bạn đang nuôi.
nếu nuôi 1 mèo thì khoảng bao lâu ạ, anh cho em hỏi thêm mèo nàh em thích ăn cá nhưng ăn là bị đi ngoài. có nên cho ăn tiếp k ạ

yoon_cat

Member
cho mình hỏi thêm cho mèo ăn royal canin thì 1 tháng hết khoảng mấy kg hà mọi người

duy.anh

Member
Monmi mình mua của 1 bạn trên lamchame có 60k loại thường, 75k loại có mùi chanh. Nếu bạn mua loại thường thì về trộn thêm cà phê vào nó sẽ hút mùi rất tốt.

Canin thì bạn phải xem mèo nhà bạn mấy tuổi, nặng bao nhiêu cân. Đằng sau vỏ có chia tỉ lệ đồ ăn theo cân nặng đó, hoặc lên website của hãng cũng có (mặc dù cũng chỉ tương đối thôi).

starkeeys

Monmi mình mua của 1 bạn trên lamchame có 60k loại thường, 75k loại có mùi chanh. Nếu bạn mua loại thường thì về trộn thêm cà phê vào nó sẽ hút mùi rất tốt.

Canin thì bạn phải xem mèo nhà bạn mấy tuổi, nặng bao nhiêu cân. Đằng sau vỏ có chia tỉ lệ đồ ăn theo cân nặng đó, hoặc lên website của hãng cũng có (mặc dù cũng chỉ tương đối thôi).
bạn cho mình hỏi là bạn mua Monmi của bạn nào trên lamchame và bạn trộn bao nhiêu cà phê vào với cát vậy? có sợ mùi cà phê ảnh hưởng đến mèo ko?

phenmaleat

Active Member
bạn phải dùng thử xem mèo có đi quen không? thế mọi khi mèo nhà bạn đi vệ sinh vào đâu vậy?