• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin hỏi về mua Canxi cho cún

Lucifer09

Em muốn mua canxi cho Cún nhà em ( giống Coker ạ ) nhưng ko biết nên mua loại nào, có qua mấy chỗ shop bán đồ cho cún ngta cứ giới thiệu là đồ của Đức , mà em cứ nghi nghi vì 1 lần vào đó mua dây đeo cho cún thấy ngta đong đồ ăn cho chó mèo từ 1 cái tải to đùng vào những túi nhỏ sau rồi đóng mác vào =((. CHo nên thuốc em cũng sợ họ mang thuốc của Tàu về rồi bán với giá đắt , mà đắt cũng ko sao nhưng sợ cho Cún dùng lại bị j thì khổ lắm :-s. Xin các tiền bối có kinh nghiêm giúp đỡ em , hoặc cho e cái địa chỉ tin cậy để em tới đó mua. Em ở Hà Nội ạ

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Tiền bối có kinh nghiệm chỉ mình mua thuốc của người bạn ạh!
Bạn ra hiệu thuốc của người mua loại Canxi Non RB của Ấn Độ. Lọ 100viên/45k
Vừa tin tưởng lại vừa kinh tế bạn ạh.

Lucifer09

ban đầu mình cũng nghĩ vậy nhưng sợ bụng dạ em nó yếu hơn người nên sợ ko dám mua, mình mới nuôi chó lần đâu, cưng lắm nên cái j` cũng lo ( ong xã toàn bảo lo thái quá :D ) nhưng bạn nói vậy mình cũng yên tâm

Loo

Member
Chó của mình toàn uống Calci Dopiro - D là Calci của trẻ em, viên bao hình oval màu xanh lá lợt, bên trong chứa Calci nhảo mềm. Giá thành mềm: 60.000 đ/chai 60 viên. Dùng kéo cắt hay dùng răng cắn đầu viên thuốc rồi bóp vào miệng chó. Một tuần uống 2 lần và tắm nắng thường xuyên thì không sợ em nó bị thiếu Calci.