• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin hỏi mọi người về FOX.

mrinvent

Mình ở HN. Mình có vài điều băn khoăn mong mọi người toàn diễn đàn vietpet giúp đỡ mình với.
Cách đây vài tháng mình có mua 1 em fox rất thông minh và đáng yêu. Nó là em fox đẹp nhất mình từng biết. Mình mua ở đoạn đường Hoàng Hoa Thám. Nhưng vừa mua về thì em fox bị ị chảy. Mình đã chữa mọi cách nhưng ngày càng nặng. Rồi mời bác sĩ tiêm, chữa bệnh, truyền.. Mình chữa hì hục gần một tháng nhưng rồi em fox bị chết. Mình thương lắm. Khóc mất 1 tuần mà chưa chôn.
Bây giờ mình định mua 1 em khác, nhưng nhớ lại lấy Fox hay bị chảy nước mắt. Ở quán nói nào là do mi mắt quặp cắm vào mắt, do bụi.. Mình hỏi lại xem có đúng không? Nếu đi mua thì chọn như thế nào? Mình cũng muốn hỏi thêm về địa chỉ mua mà đã tiêm phòng dịch đầy đủ tại HN, Nếu để chết mình thương lắm. Không có can đảm nuôi nữa.
Mình cảm ơn mọi người

Neapolitan

Active Member
Mình ở HN. Mình có vài điều băn khoăn mong mọi người toàn diễn đàn vietpet giúp đỡ mình với.
Cách đây vài tháng mình có mua 1 em fox rất thông minh và đáng yêu. Nó là em fox đẹp nhất mình từng biết. Mình mua ở đoạn đường Hoàng Hoa Thám. Nhưng vừa mua về thì em fox bị ị chảy. Mình đã chữa mọi cách nhưng ngày càng nặng. Rồi mời bác sĩ tiêm, chữa bệnh, truyền.. Mình chữa hì hục gần một tháng nhưng rồi em fox bị chết. Mình thương lắm. Khóc mất 1 tuần mà chưa chôn.
Bây giờ mình định mua 1 em khác, nhưng nhớ lại lấy Fox hay bị chảy nước mắt. Ở quán nói nào là do mi mắt quặp cắm vào mắt, do bụi.. Mình hỏi lại xem có đúng không? Nếu đi mua thì chọn như thế nào? Mình cũng muốn hỏi thêm về địa chỉ mua mà đã tiêm phòng dịch đầy đủ tại HN, Nếu để chết mình thương lắm. Không có can đảm nuôi nữa.
Mình cảm ơn mọi người
bạn có thể cho biết chó Fox bạn nói ở đây là chó gì vậy ?

Bạn nên mua của những nhà nhân giống đàng hoàng, khỏi tốn tiền Bác sĩ thú y và cuối cùng chó cũng chết .

Chọn thế nào ư ? hãy chọn chổ mua tin tưởng trước rồi hãy hỏi tới chọn chó như thế nào .

mrjackal

Member
Chắc là Chihuahua hoặc Toy Fox Terrier hoặc Toy German Spitz ( Aka: Pomeranian, dân mình hay gọi Phốc sóc, chắc do vừa giống con cáo vừa giống con sóc :D ), mấy giống này dân mình không biết toàn gọi là chó Phốc, mấy người gọi chung là Phốc như vậy thường cũng chẳng hề phân biệt loại nào với loại nào :D

bạn có thể cho biết chó Fox bạn nói ở đây là chó gì vậy ?

Bạn nên mua của những nhà nhân giống đàng hoàng, khỏi tốn tiền Bác sĩ thú y và cuối cùng chó cũng chết .

Chọn thế nào ư ? hãy chọn chổ mua tin tưởng trước rồi hãy hỏi tới chọn chó như thế nào .
Và bạn nên chọn 01 con thật lanh lợi mới có sức khỏe tốt thì bạn sẽ nuôi nó dễ dàng hơn đỡ lo nó bị bệnh tật,chúc bạn tìm dc chú cún dễ thương.

yeucho89

Member
Phốc hay chihuahua đều hay chảy nước mắt cả,em nuôi cả 2 loại nên em biết,do đặc trưng mắt to và lồi nên động tí là nước mắt như khóc nhè,thấy thương lắm.Trên này cũng nhiều người bán fox lắm,anh nên chọn mua chó nhà đừng mua chó ở HHT,như vậy tránh tiền mất tật mang mà cảm thấy buồn phiền về chú chó của mình.em sẽ thử gọi điện cho người mà em đã từng mua fox xem còn nhóc nào không nhé.

AnhQuynh

Tớ cũng từng mua chó ở Hoàng Hoa Thám rồi, nuôi được 1tuần là tự nhiên ốm chết, mag đi bác sỹ (Phòng khám Pet health, đường Âu Cơ) người ta bảo là ở đườg đấy toàn bán chó nhập của Trung quốc, toàn bị tiêm thuốc này nọ thôi, tốt nhất là tìm được nhà nào có chó đẻ thì hãy mua. Ở ngõ Hồng Mai, Bạch Mai cũng bán chó fox đấy, chỗ đấy mua được

virut.win32

Không tìm thấy box trao đổi chó ở đâu,em post bừa ở đây vậy. (mong các most chuyển bài em đi đâu chứ đừng xóa)
Mình ở Hà Nội,có 1 em chó, cũng không biết là chó gì, chỉ biết là giống chó sục ( Giống này thấy it, ngay cả trên diễn đàn cũng không thấy em ý mấy, :D:D chắc Hiếm .hỳ hỳ).
Mình muốn đổi lấy 1 em chó khác, ít ít lông thui ( Vì là kon trai lên lười tắm cho em ý ;) ;) )
Tình hình là chó gì cũng được cứ bé bé , xinh xinh là ok roài ( Nhưng mà mình cũng phải thích minh mới đổi đấy nha :-bd: -bd)
Đây là một số thứ mình tìm thấy. (chưa chắc chắn lắm)
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=38043

BẠn nào có nhã ý muốn đổi thì để lại lời nhắn ở diễn đàn.
Hoặc add nick : virut.win32
Hoặc phone or SMS : 0988.558.135

Cuong_Chihuahua

truờng hợp của bạn chó đã bị bệnh care ( một loại bễnh rất nguy hiểm với chó con ) nếu ko đựoc tiêm ngừa đầy đủ nó sẽ bị ỉa chảy và chảy máu đến chết. Chó đã bị care rồi thì cầm chắc 90% sẽ chết. Tốt nhất khi mua bạn nên hỏi ngưòi bán có sổ sức khoẻ của chó hay ko. hoặc kiếm một nơi uy tín mua là tốt nhất. D(ừng nên mua chó dạo ( mua chó dạo sẽ ko an toàn đâu bạn ):D