• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin hỏi: Bệnh đau mắt ở chó và phương pháp điều trị

Chó nhà em bị đau mắt, mí mắt dưới có màu đỏ và trễ xuống, ra nhiều dử. Em đã tra Natriclorid, tetracyclin dạng mỡ, một lọ thuốc đau mắt dexa gì đó mà em ko nhớ tên chính xác nhưng chỉ đỡ chứ không khỏi hẳn, dừng tra thuốc là nó lại bị. Em có nhờ BSTY ở gần nhà nhưng họ bảo cứ tra thuốc vài bữa là khỏi không cần phải tiêm nhưng cho đến nay đã gần 2 tháng mà nó vẫn chưa khỏi hẳn. Xin Bác sĩ và các anh em có kinh nghiệm hướng dẫn phương pháp điều trị, Em xin cảm ơn.

T-Rex

Member
Nếu đúng là bị đau mắt đỏ do viêm nhiễm. Sơn Hải phòng thử dùng cách này xem có chữa được không nhé. Khoảng 10 lá trầu không, rửa sạch giã ra lấy nước nhỏ vào mắt nó, ngày 2 lần. Trước khi nhỏ nước lá trầu không, Sơn nhỏ nước muối nhạt để rửa mắt trước, sau đó nhỏ nước lá trầu không.

phuonganhhn

Chào cả nhà! Em mới mua về 1 em husky 2 tháng tuổi, hôm qua tự dưng em ý bị đau mắt, bị chảy ghèn, em ý vẫn ăn uống bình thường nhưng có vẻ chậm chạp hơn chứ không chơi đùa như mọi khi nữa, em lo quá không biết tra thuốc gì và không biết em ý có bị sao không nữa, bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với ạ