• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin Hướng Dẫn Cách Nuôi Chim Ưng

pingkupe

em chao cac anh em co 1 con chim do 1 nguoi ban tang.den hom nay la ngay thu 3 roi ma no an rat it. em cho no an thit bo voi thit lon. gio no yeu lam.em ko biet no la chim gi. nhung nhin rat giong con chim cua anh tran hong son. anh nao biet chua benh cho chim bao em voi. sdt 0933 44 6322 yahoo; ku_rua_pingku E cam? on nhieu`

anh chim lạc việt ơi. tình hình em ms mua đk 1 con chim này. anh sem nó là giống gì. thấy ng ta bảo là chim ó biển. nhìn nó đẹp quá em định nuôiView image: DSC01698View image: DSC01699
Xin lỗi vì Chim ít lên mạng dạo này quá, mải chơi bên FB.
Đây là diều trắng, chim đẹp đấy. Giống chim này nuôi cũng thú vị lắm, hình thức đẹp, không quá cầu kỳ chăm sóc. Bạn có thể nuôi thả rồi gọi nó về tay chơi rất vui, cách đây gần 10 năm đã có 1 bạn nuôi 1 em thế này trong 4 năm, thả ra rồi gọi về có khi còn thả cả tuần nhưng sau đó bị bắn. Nên tốt nhất bạn chỉ thả lúc luyện rồi lại xích trong box. Cho nó ăn chim cút cho lành và rẻ nhé. Chúc bạn thành công và vui với chim của mình!

hatata1993

Xin lỗi vì Chim ít lên mạng dạo này quá, mải chơi bên FB.
Đây là diều trắng, chim đẹp đấy. Giống chim này nuôi cũng thú vị lắm, hình thức đẹp, không quá cầu kỳ chăm sóc. Bạn có thể nuôi thả rồi gọi nó về tay chơi rất vui, cách đây gần 10 năm đã có 1 bạn nuôi 1 em thế này trong 4 năm, thả ra rồi gọi về có khi còn thả cả tuần nhưng sau đó bị bắn. Nên tốt nhất bạn chỉ thả lúc luyện rồi lại xích trong box. Cho nó ăn chim cút cho lành và rẻ nhé. Chúc bạn thành công và vui với chim của mình!
anh có cái giáo trình luyện nó ko. cho em tham khỏa chút đk ko ạ. hihi. nuôi con này lần đầu nên em ko biết gì

namphuong

Mấy bạn ơi nhà mình đang nuôi 1 em diều hâu xám, vài hôm trước em ấy còn rất khoẻ và ăn nhiều, nhưng dạo này em ít ăn, ko muốn ăn mà nhìn em mệt mỏi lắm. Mấy ngày nay chỗ mình mưa tầm tã nên ko biết có phải em bị cảm ko? Ai biết em bị bệnh gì và cách chữa làm ơn chia sẻ cho mình với, cảm ơn các bạn nhiều

PhucLowly

Chào anh chim_lac_viet.. em có 1 chim mẹ và 1 chim con nhưng chưa rõ nó thuộc dòng diều hâu hay chim ưng... và cũng không rõ nhiều về cách nuôi và huấn luyện... anh có thể giúp em được không?

PhucLowly

Em cũng tậu được 1 chim con và 1 chim mẹ nhưng ko rõ nó thuộc dòng chim ưng hay diều hâu. Các mem ai biết chĩ giùm xíu. Cảm ơn nhiều.