• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin Hãy Cứu Một Bé Mèo Tội Nghiệp

Status
Không mở trả lời sau này.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Các bạn ơi,

Hôm qua đi đổ rác, tớ nhặt được một em mèo ở chân cái cột điện gần nhà. Người ta vứt nó ở đấy. Nó nằm dúi vào cái góc tường, khốn khổ...

Em ấy bé lắm, khoảng 1 tháng tuổi, màu đen, có những vệt lông màu vàng.

Tớ đã mang em về, tắm sạch và cho em uống sữa bằng cách bơm sữa bằng ống tiêm cho em.

Tớ xin sự giúp đỡ của các bạn, vì tớ không thể nuôi được em ấy. Tớ vừa lấy chồng, việc tớ mang mèo Lucky của tớ về nhà chồng đã gây rất nhiều phiền toái. Gia đình chồng tớ chắc chắn không chấp nhận việc nuôi thêm em mèo nữa.

Vì vậy, tớ tìm một bạn thực sự yêu mèo, có thể chăm sóc được cho em ấy. Bởi vì hiện tại em ấy bé lắm, cần phải ăn cháo, chứ chưa ăn cơm được.

Tớ xin cung cấp cháo gói và cá patê để nuôi em giai đoạn đầu (5 gói cháo và 3 gói Whiskas patê), và hướng dẫn cách nấu cháo thật cẩn thận.

Nếu bạn ở Hà Nội, tớ sẽ mang em đến tận nhà cho bạn.

Hãy gọi cho tớ: Phượng 091 226 7226. Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm của bạn.

Phượng

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Thông tin thêm: Hiện tại, em mèo này không xinh xắn, và không khoẻ mạnh cứng cáp đâu. Nếu bạn nào có nhu cầu nuôi mèo đẹp khoẻ thì đừng quan tâm đến Topic này.

Topic này cầu xin tình thương của các bạn!

Phu Dung

Moderator
Nếu chưa tìm được người nhận nuôi thì Chủ Nhật này Pumpkin đem em nó ra buổi off mèo. Ở đó có nhiều người yêu mèo chắc có thể có ai đó nhận nuôi em ấy chăng. Mình cũng đang cho thằng bé tứ túc mai hoa tập ăn. Rất may là có bạn Moceva tốt bụng đã nhận nuôi nó.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Thương quá, Neko rất muốn đón em về nhưng nhà đã có 2 mèo, nhà không đủ điều kiện tốt để em có thể sống đầy đủ. Mà mèo nào chả được hả bạn loanxinh89, bạn có yêu thương mèo thực sự không vậy? Hay chỉ em nào cũng ...xinh như bạn thì mới có thể đáng được nhận nuôi?

CN nếu em meo có thể đi được, chị Pump mang em đi nhé, có thể PHUDUNG nói đúng đấy. Hy vọng có thể đến với em được. Mong cho em sớm được đón hạnh phúc mới. Cũng chúc chị Pump và gia đình mới hạnh phúc với những chú mèo cưng!

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Chị hiểu mà Neko, chị cũng đang rối hết cả lên đây... Chị đang giấu nó trong cái giỏ mà chị hay bế mèo đi OFF, rồi che cái chậu to ra ngoài để tránh không ai biết...

Ôi, kiếm được người chấp nhận nuôi nó đúng là mò kim đáy bể em ơi, chị đang bức bối quá...

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Thông tin mới về mèo bé:

1. Tên: Do nhặt được em ở Cột điện nên mẹ quyết định đặt em là Cột Điện.

2. Ăn uống: Trái với suy nghĩ trước của mẹ, khi đã hồi sức em đã chịu khó ăn. Em ăn cơm trộn cá (anh Lucky chỉ ngửi rồi bỏ đi), tội em thế. Em ăn uống khá đơn giản, mẹ chẳng phải mất thời gian nấu cháo cho em nữa rồi.

3. Thuốc thang: Mẹ đã cho em uống thuốc xổ giun của bác sĩ Green Vet.

4. Vệ sinh: Em rất đặc biệt, không đi vệ sinh bậy bạ. Ngày 2 lần, mẹ bế em vào chậu Cat San của anh Lucky, ngay lập tức em chổng mông và thực hiện.... Chỗ em nằm lúc nào cũng sạch sẽ.

Các bạn yêu mèo thân mến, xin hãy làm ơn giúp mình tìm được ai nhận nuôi Cột Điện. Em không xinh, nhưng đảm bảo là 1 em mèo ngoan và khỏe mạnh. Em có màu lông đen và có những vạch vàng, lớn lên chắc sẽ giống chú hổ con lắm đấy. Mình sẽ nuôi giấu em trong một vài ngày nữa, vì mình tin chắc sẽ có người nhận nuôi em giúp mình.

Các bạn ơi, xin đừng bỏ qua Cột Điện nhé... Khi em ngước đôi mắt đen long lanh nhìn bạn, đôi mắt ấy giống như đôi mắt của một đứa trẻ vô tội bị bỏ rơi.. Xin các bạn giúp Cột Điện...

Cảm ơn các bạn..

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Tin vui tin vui..................................... AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA Thật là Tuyệt Vời..........

Phù Dung ơi, Neko ơi, Rose ơi, bác sĩ Green Vet ơi, anh Kỳ ơi, anh Hưng anh Hùng và tất cả mọi người ơiiiiiiiiiiiiiii..........

Có người nhận xin em ấy rồi ạ. Chị ấy cũng là thành viên của diễn đàn, chị ấy tên là Hoa...

Cảm ơn chị Hoa thật nhiều ạ..

Mà may mắn lắm ạ, nó ngoan và chịu ăn lắm. Mỗi tội cứ rúc vào bụng Lucky đòi bú làm thằng mèo đực chưa thiến chả hiểu gì cả, cứ nhảy chồm chồm buồn cười không chịu được. Lucky được dịp tập thể dục chạy vòng quanh sân thượng để trốn Cột Điện cả sáng nay đấy ạ...

Thông báo tin vui để cả nhà được biết ạ.

Many Hugs yeahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh...............

Chúc mừng Pumpkin, nhất là mừng cho Cột Điện. Cột Điện đã tìm được mẹ nuôi rồi vậy mình sẽ đóng topic này lại nhé! - Phù Dung

Status
Không mở trả lời sau này.