• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xin giới thiệu thành viên mới

manhnm

Member
Tên của thành viên mới là Diva

Một số thông tin chính

Tên đầy đủ: Diva of sunny hill

Thành tích: Young Champion Serbia ED-HD: frei, BH

Ngoài sự vất vả vì Diva phải di chuyển 1 quãng đường dài Diva còn phải mang một nhiệm vụ quan trọng khác đó là mang theo cả một đàn con trong mình, kết quả của chuyện tình giữa Diva và AJK VOM HAUSE KIGEN.

Kết quả và minh chứng cho tình yêu đó.

VSR hy vọng sẽ sớm giới thiệu với đông đảo những người yêu Rott đàn con của Diva và AJK.

Đôi nét về AJK

ADRK KS 2005 V3 YOUTH CLASS (ADRK J.WULFF)
EURO DOG SHOW TULLN 2005 V3 YOUTH CLASS (E.KONIGBERGER)
BALKAN JUGEND ZIEGER 2005 (ADRK H.WEILER)
ADRK KS 2007 V5 OPEN CLASS (ADRK H.WEILER)
ADRK KS 2008 V7 OPEN CLASS ( ADRK F.HEDTKE)
HUNGARY SIGER and AUSLAND KLUB SIEGER 2008 (ADRK F.HEDTKE)
YOUNG CH. OF SERBIA AND MONTENEGRO
ADULT CH OF SERBIA
CHAMPION OF BULGARIA
BULGARIA
INTERNATIONAL CHAMPION
IPO I
HD+/- ED/FREE

:wel:

manhnm

Member
Thông tin đầy đủ về Diva Of Sunny Hill

Ông nội: BRANDO VON KELEMEN (cũng rất nổi tiếng)

Bố: Aron Of Sunny Hill
Mẹ: Zana's Babies Lin

- 9 x CAC
- 6 x PRM
- 1 x CACIB
- 2 x R.CACIB
- 2 x BOB
- Special Rott Show Kragujevac V1

- ED-1
- HD-A
- IPO-1
- V2 Balkansieger Nis
- Young Champion Of Serbia and Montenegro
- Champion of Republic Bulgraria

- Very Percpective
- 1x PRM

Tham khảo thêm thông tin theo link: Ofsunnyhill.com

Thông tin đầy đủ về AJK VOM HAUSE KIGEN
High:66cm Weight:60kg Eyes: 1A Dark pigmentation

Bố: KIGEN OD DRAGICEVICA

MULTI CHAMPION AND V1
INTERNATIONAL CHAMPION
YOUNG AND ADULT CH. OF SERBIA AND MONTENEGRO
CHAMPION OF BULGARIA
CHAMPION OF BOSNIA
CHAMPION OF MACEDONIA
BALKANIAN CHAMPION
EURO DOG SHOW TULLN 2005 V3 WORKING CLASS
EUROPEAN DOG SHOW BUDAPEST V5 CHAMPION CLASS
IPO I
ZTP
HD/FREE
HIGH:67-68cm WEIGHT:80kg Eyes: 1B Dark pigmentation

Mẹ: DONA VOM HAUSE MILSPED

Hoangminh

Member
Gia phả hoàng tráng quá chúc mừng mạnh nhé. Cho anh hỏi mạnh 1 tý về con kigen nếu cân nặng của nó là 80kg thì có là vấn đề gì không và cân như vậy đi thi có bị tính là 1 lỗi không ( tò mò nên muốn tìm hiểu thêm thôi vì anh thấy tiêu chuẩn FCI về cân nặng thấp hơn). Thanks

manhnm

Member
Bạn thắc mắc rất đúng, còn một điều mình quên mất chưa cập nhật đó là vấn đề không kém phần quan trọng đó tuổi tác, Kigen đã 7 tuổi và ở tuổi này thì mọi cái đều có thể, vận động sẽ ít sẽ sinh béo. Giống một người tập thể hình sau một thời gian dừng lại thì chuyện béo phì cũng dễ hiểu, đó là quan điểm và suy nghĩ của cá nhân mình. Dù sao cũng cám ơn bạn về những nhắc nhở quí báu đó. Thân.

linhty

Member
@ Bác Hoàng Minh: thực tế Kigen nặng đúng 80kg và có chiều cao là 67cm nhưng Kigen vẫn có một thân hình rất săn chắc và đủ tiêu chuẩn để tham dự dog show. Mới đây, ngày 4/10/2008 Kigen đã đạt danh hiệu V5 - champion class tại European Dog Show Budapest

manhnm

Member
Diva đã về đến Việt Nam và khoẻ mạnh, rất mong có sự đón nhận từ các bạn.

Dự kiến ngày 26/11/2008 Diva sẽ lâm bồn. Hy vọng Diva sẽ tiếp nối chị Cami sinh ra những em bé xinh đẹp và thông minh.

Bà bầu bắt đầu nặng nề

manhnm

Member
Bà bầu Diva đã về đến VN và thích nghi rất tốt với điều kiện thời tiết. Đến ngày hôm nay thì Diva tương đối nặng nề, ngày sin dự kiến 26/11/2008

Anh em nuôi Rot VN lại có thêm những chú Rot con đẹp rồi.Chúc mừng bác manhnm. Bác có thể cho em địa chỉ được ko? Hôm nào rỗi em qua ngắm một chút. Số điện của em 0944803000

thuannguyenanh

Chúc mừng anh manhnm.Hy vọng em chân dài này cho ra một bầy bé khoẻ bé đẹp làm vinh danh cho các ACE sở hữu chúng.ACE sẽ có nhiều cơ hội hoà nhập với làng Rot

manhnm

Member
Anh em nuôi Rot VN lại có thêm những chú Rot con đẹp rồi.Chúc mừng bác manhnm. Bác có thể cho em địa chỉ được ko? Hôm nào rỗi em qua ngắm một chút. Số điện của em 0944803000
Chào Anh

Cám ơn A đã quan tâm, địa chỉ của mình là 629 Kim Mã. Rất vui được đón tiếp Anh.

manhnm

Member
Dự định nhập chó giống

sẽ nhập trong thời gian tới, rất mong có được sự đóng góp ý kiến từ phía các bạn.

Tên: Tony Flashrouse

Chó Bố: Dack Flashrouse

I.F.R YOUNG WORLD CHAMPION `07
Europajugendsieger
Slovenia youth club winer
Benelux youth winer
Hungaria youth club winner
European Junior Winner `07
ADRK KSZ`07 V2 R-Anw. Dt.Ch.VDH Auslandjugendsieger

Chó Mẹ: Cora Flashrouse

đề nghị đ/c Mạnh lúc nào post ảnh chuẩn của mấy em Davi, cammi và con đực gióng cho anh em yêu Rot có cơ häi chiêm ngưỡng nhé!!!!!!!!!!

trangphuong

Active Member
Diva đã về đến Việt Nam và khoẻ mạnh, rất mong có sự đón nhận từ các bạn.

Dự kiến ngày 26/11/2008 Diva sẽ lâm bồn. Hy vọng Diva sẽ tiếp nối chị Cami sinh ra những em bé xinh đẹp và thông minh.

Bà bầu bắt đầu nặng nề

Em DiVa này hình như hỏng thai thì phải, tiếc quá.
Mong sao sau này em nó phát triển tốt về khoản duy trì giống nòi.

manhnm

Member
Cám ơn tất cả các AC yêu ROTT trên mọi miền đã quan tâm và động viên mình trong thời gian vừa qua. Một số con giống nằm trong dự định nhập cũng đã bị thay đổi, nhân tiện đây xin thông báo các thành viên chính thức mới sớm có mặt tại Việt Nam.

1. Eros Flashrouse ( Em trai của Tony tuy nhiên Eros gia phả tốt hơn Tony, Mẹ của Eros là con của Mambo v.d. Crossener Ranch)

Eros đã gần 8 tháng tuổi

Bố:

Dack Flasharouse

I.F.R YOUNG WORLD CHAMPION `07

Europajugendsieger
Slovenia youth club winer
Benelux youth winer
Hungaria youth club winner
European Junior Winner `07
ADRK KSZ`07 V2 R-Anw. Dt.Ch.VDH Auslandjugendsieger

Mẹ:

SINA VOM ELBSCHLOSSCHEN

JCH SRB, JCH BiH, CH CG
BH
HD Free, ED Free
sinh:30.06.2006

Một số hình ảnh về Mambo von der Crossener Ranch. Mambo đã thuộc về quá khứ tuy nhiên những gì nó đạt được thì bất kể trại nào sở hữu Mambo cũng rất tự hào và nổi tiếng.

Ch. Mambo von der Crossener Ranch
Sinh: 23.06.1998
ADRK 099808

HD +/-, ED -, VPG III, FH II, BH, AD, ZTP, IPO III
Int./ Dt./ VDH-Champion,
European Champion 2002
Swiss Club Champion 2002
Austrian Club Champion 2002 and 2003
Swiss Champion
24 x CAC, 6 x CAC Res
7 x CACIB, 3 x CACIB Res
5 x BoB

2. Thành viên thứ 2 tôi muốn giới thiệu xuất thân từ chính trại crossener-ranch, và là cháu nội của Mambo. Tên thì xin để lần sau giới thiệu với tất cả mọi người sau nhé vì nhóc này vẫn là puppies mới được 3 tháng tuổi và đang làm pedigree.

Bố của thành viên T2: Danjo von der Tonberger Höhe

Bố: V: Mambo v. d. Crossener Ranch (099808)
Mẹ: M: Iris v. Wolfsberg (102509)

ZB-Nr. 112980

HD frei, ED +/-, BH, ZTP, VPG III

Danh hiệu
Dt. Jugendchampion (ADRK)
Dt. Jugendchampion (VDH)
VDH Bundesjugendsieger 2007
ADRK-Klubsieger 2008
Österreichischer Bundessieger 2008

Hình Em nó đây.

manhnm

Member
Em DiVa này hình như hỏng thai thì phải, tiếc quá.
Mong sao sau này em nó phát triển tốt về khoản duy trì giống nòi.
Cám ơn bạn đã quan tâm, Diva sinh lứa trước được 13 nhóc rất bự và đẹp nhưng vì sơ ý mình đã không giữ được. Thật tiếc và buồn mỗi khi nhắc lại chuyện cũ, tuy nhiên nó cũng là kinh nghiệm để sau này rút kinh nghiệm :D

manhnm

Member
Mấy Em Rott của Anh đẹp quá ! Em mơ cũng không dám nghi đến.
Cũng không hoàn toàn khó như bạn nghĩ đâu, mình cùng một số AE đặc biệt là Bác sonnguyen trong SG đang quyết tâm để tạo ra được những con giống chất lượng để phục vụ thú chơi cũng như dự thi của mọi người. Nhưng để duy trì được thú chơi lâu dài và có chiều sâu thì cần hiểu rõ và đi từng lộ trình một không thể ngay và luôn là có thể có được.

Mình chỉ nói ví dụ với một con ROTT trưởng thành để nhìn ưng mắt và mọi người thấy mong muốn được sở hữu thì số tiền bỏ ra thật sự là lớn, mà ngay như một nhóc 3tháng tuổi khi chúng ta nhập về thì chi phí cũng đội lên đến 50% tiền phí shipping điều này chúng tôi cũng suy nghĩ và đang tiến hành giai đoạn một đó là đầu tư nguồn gien và tạo ra những lứa con giống chất lượng tốt nhất có thể. (3 tháng tuổi mất khoảng 800Euro phí shipping). Rott sinh tại VN sẽ có giá hợp lý hơn, không tốn phí shipping như vậy là quãng đường để thực hiện mơ ước bắt đầu ngắn lại nhiều rồi đúng không bạn?

Quan điểm cá nhân mình thích mọi người yêu ROTT tụ họp và cùng chơi cùng học tập lẫn nhau, nhiều khi không chỉ vấn đề nuôi chó như thế nào, mà nhiều khi là cách chơi ra sao để sớm sở hữu 1 con chó chất lượng tốt nhất.

Và nếu có thể cùng nhau tạo ra một dogs show rồi những con được giải đó được đài thọ đi thi ở các nước xung quanh, nói chung còn nhiều cách để vụi và đẻ chơi.

manhnm

Member
đúng là bác có điều kiện có khác, nhập toàn chó đẹp cả, có thể cho mọi người biết qua chỉ số cận nặng và giá ko bác
Cám ơn Bác đã quan tâm, chỉ số chung của Rott mà E nhập thì thông thường đều nằm trong khung 61-64cm, nặng 45-55kg, và bây giờ thì những thông tin đó không phải là thông tin để mình kiểm chứng 1 con Rott Bác ạh, nó như là đương nhiên phải như vậy rồi, mọi người chỉ tập trung về nguồn gien giống, cách thức chăm sóc để làm sao phát huy được hết những nét đẹp mà con chó có, hoàn thiện con chó đó là những việc quan trọng và khó khăn.

trangphuong

Active Member
Chúc bác may mắn.

Chúc bác Mạnh ngày càng phát triển tốt để sau này HN cũng như các anh em yêu rott có cơ hội sở hữu những chú chó đẹp về hình thức & chất lượng. Hiện tại mình cũng đang tìm hiểu về rott thôi, nuôi em nội địa để sau này vốn kiến thức về rott được mở mang.Khi đó cũng phải thỉnh giáo bác để kiếm một em ngon lành có bố mẹ thành tích. Chỉ mơ f1 thôi bác...:D...đã thoả chỉ rồi.
Thân chào bác.

manhnm

Member
Em sẽ cố gắng với những động viên của ANh, lần đầu nuôi ROTT E cũng nuôi 1 E trong nước đó, nhưng đam mê nó không chịu dừng ở đó :D