• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xin giới thiệu bầy chó nhà mình!

vo si dai

Member
góp ý nhé, nuôi như vậy là phải KD khg thể nuôi chơi được mà đã KD phải có đầu ra nếu khg thì phá sản vì thức ăn và sự chăm sóc, muốn có đầu ra đủ chi phí có lãi đòi hỏi con giống phải có nguồn gốc nếu khg chó con sinh ra khg tiêu thụ hết, ngoài ra còn phải có kinh nghiệm nữa nếu khg nuôi ít khg sao nuôi nhiều dễ bệnh tật dẩn đến chán nản thất bại, vài lời góp ý với các bạn trẻ nếu khg đúng xin bỏ qua cho. Chúc các bạn thành công.

vo si dai

Member
nhà ở Cần Thơ lên Dà Lạt cũng gần nên đến Trại chó Longdl tham quan học hỏi rút kinh nghiệm

lehuybao

Member
góp ý nhé, nuôi như vậy là phải KD khg thể nuôi chơi được mà đã KD phải có đầu ra nếu khg thì phá sản vì thức ăn và sự chăm sóc, muốn có đầu ra đủ chi phí có lãi đòi hỏi con giống phải có nguồn gốc nếu khg chó con sinh ra khg tiêu thụ hết, ngoài ra còn phải có kinh nghiệm nữa nếu khg nuôi ít khg sao nuôi nhiều dễ bệnh tật dẩn đến chán nản thất bại, vài lời góp ý với các bạn trẻ nếu khg đúng xin bỏ qua cho. Chúc các bạn thành công.
Cảm ơn bác Vosidai đã góp ý một cách chân thành! do đam mê nên em đã tự mày mò nghiên cứu cách nuôi dưỡng và huấn luyện các giống to lớn từ các tài liệu sách vở và tích luỹ không ít kinh nghiệm từ thực tế khi em nuôi dòng GSD và ROTT trong 10 năm qua.Nhưng chỉ là nuôi và đúc kết kinh nghiệm cho thoả đam mê thôi. tương lai em sẽ cố gắng tậu con giống chất lượng hơn.còn hiện tại có sao xài vậy bác ạ!

lehuybao

Member
đàn chó nhà bạn hoành tráng quá bạn trang trại của bạn nuôi sinh sản hay nuôi chơi vậy:))
bạn nói đúng cả hai mình nuôi vì đam mê nhưng bây giờ đam mê ấy đã thành một bầy + chó con nếu được sinh ra= không đủ khả năng nuôi hết tất cả=> phải bán chó con nếu có để dùng số tiền ấy nuôi lại bầy chó giống và duy trì đam mê của mình. mình chơi là chính, kinh doanh là phụ nên sau này " nếu có chó con mình sẽ hỗ trợ tài liệu hướng dẫn kỹ thuật nuôi dưỡng, chăm sóc và sơ cấp cứu một số bệnh thường gặp ở các giống chó " cho người mua để AE có thể yên tâm mang chó con về nuôi. Nếu mình chỉ đơn thuần kinh thì dại gì cung cấp tài liệu, kinh nghiệm chăn nuôi cho người mua ( vì kỹ thuật chăn nuôi và kinh nghiệm là chén cơm của người kinh doanh mà bạn )