• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin giúp đỡ

tuantoday

Mình ở tỉnh lẻ, mang ra bsty thì bsty bảo bị cúm chó chỉ cho tiêm kháng sinh gentatylodex + thuốc bổ chứ không khám.
Chó nhà mình hiện nay 5 tháng tuổi, là chó ta. Nó bị ốm xong thì bị viêm két mạc, mình đã nhỏ thuốc axit boric 2% và thuốc mỡ tetracyclin 1% nhưng không khỏi, mà con bị nặng thêm.Hiện nay đã ra mủ ở mắt và nhèm rất nhiều => rụng lông ở mí mắt. Mình không thể lấy được nhèm ra vì chó giẫy rất mạnh. Bây giờ lại bị giật ở mõm như bị lạnh, càng ngày càng giật mạnh. Ăn ít và có ăn thì chọn thức ăn. Thi thoảng nôn khan như bị hóc xương. Mình xin tư vấn mọi người xem chó nhà mình chính xác bị bệnh gì, ở tỉnh lẻ không có bsty chuyên sâu nên mình chỉ biết lên 4rum xin mọi người giúp đỡ. Xin cảm ơn