• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin chỉ giáo về tính cách của husky

bo0mpro0

Tình hình là trước đây thì k sao..tự nhiên gần đây độ khoảng 1 tháng trở lại..husky nhà em nâu đỏ 6thangs tầm 20-22kg gì đấy..bình thường em vẫn thỉnh thoảng cho đi chơi..ở nhà k xích nhiều..cho chơi với chó nhà bên cạnh bình thường..độ này tự nhiên nó cứ lẩn lẩn rồi gọi như điếc cứ chạy 1 mạch ra ngoài đường gọi thế nào cũng k đc..em đã đuổi theo rất nhiều lần và may mắn là đều bắt về đc..Đảm bảo ngơ 1 cái là mất.vì nó chạy cực nhanh..BH k biết làm thế nào..đã thử 5 6 lần đều thế..hixx em xích nó thì thấy tội mà cứ thả nó ra nó chạy mất thế này lo quá..ae nào bị như vậy chỉ em với..EM đã đánh nó mấy lần mà vẫn k chừa:(( bố mẹ cứ đòi đuổi cổ nó đi...huhu=((

gsd

Member
Chào bạn,
Bạn có thể tham khảo một số tài liệu nói về husky để biết rõ hơn về tính cách của chúng.Còn về cơ bản husky là loài rất hiếu động,chúng thường bị hấp dẫn bởi một điều gió đó đặc biết sẽ quên hết tất cả.Hơn nữa cún của bạn lại đang vào độ tuổi bắt đầu phát triển về tầm vóc,chính vì vậy việc chạy như bạn nói ở trên là hết sức bình thường.Theo ý kiến cá nhân mình thì bạn nên tập xích cún vào và chỉ thả ra cho cún nô đùa vào một thời gian nhất định(vì không nên xích suốt ngày).Còn nếu bạn ko muốn xích thì tốt nhất nên che chắn cửa lại để cún không chạy ra khỏi nhà được.

Chúc bạn có một chú cún khỏe mạnh!

pheupheu

Member
đúng rồi ..tập xích cho quen...hay bị gái dụ :v :v dậy thì sớm

bo0mpro0

cảm ơn các bác..thì em vẫn xích mà..í là thả ra cái là chạy mất ngay..thế mới khó xử chứ hihi..mấy hum nay chịu khó dắt đi vậy..k cho tự đi nữa..:D mà thấy husky nhà em lớn chậm ghê..độ này lại lười ăn nữa..zZ trước ăn fam như heo..bh chả chịu ăn..::((

PineLab

Member
Husky bản tính nó ham chơi mà bỏ chủ bạn ạ, so với alas hay sam thì... điên loạn hơn nhiều. 10 con thì 8,9 con như vậy, thả ra là chạy vô phương hướng, chỉ dám thả ở bãi cỏ hay công viên có chó khác thì nó chỉ chơi quanh đó, bản thân đã nuôi và trải nhiệm, thằng bạn mĩnh cũng nuôi và y hệt vậy :)):))

Cún nhà bạn đang trong giai đoạn nghịch phá và bướng nhất phải ngoài 1 tuổi tính nó mới lại trầm và ít phá phách đi thời điểm này bạn nên đưa cún vào khuôn khổ và kỷ luật đúng cách đúng lúc để cún biết đúng sai tránh trường hợp chạy mất khi thả ra.