• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin chỉ giáo về dòng Bull terrier

hungseo

Member
Em thì rất thích dòng này cũng muốn nuôi 1 con nhưng không rõ về giá cả nhờ các anh chị chỉ dùm cùng thông tin cơ bản về dòng này luôn thì càng tốt ạ :)

hungseo

Member
bạn muốn tìm hiểu mini hay standard .......... ???????
em muốn tìm hiểu về đặc điểm chung hình như em thấy có 1 cỡ to 1 cỡ nhỏ hay sao ý . Em muốn biết về tính cách và môi trường nuôi để biết nếu mua về nuôi có thích hợp với gia đình giờ không vì em thấy bảo giống này khá bướng

_EckO_

Chính xác là có 2 dòng mini và standard, mà ở vn đa số ai cũng theo dòng mini đó bạn, theo mình nhớ thì chìu cao dòg mini <38cm, cân nặng khoảng 20kg, tính cách thì đúg như bạn nói, bull terrier RẤT BƯỚNG, lì, và có đôi chút... ngu 8-> những ai có đam mê thực sự mới có thể chinh phục đc dòng này, chứ mìh thấy hìh như mọi người chỉ vì để ý vẻ ngoài ngộ nghĩnh của bull terrier rồi quyết định rinh về, sau 1 thời gian chịu ko nổi " sự trâu bò " của em nó thì lại bán đi... Đôi lời của mình!