• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xin chú chó phóc sóc, hay husky

linh2013

Mình rất muốn nuôi 1 chú chó phóc sóc hay husky, vì mình rất thích chú chó rất dễ thương. Nhà mình nuôi chó từ nhỏ đến lớn. Bây giờ nhà mình có 1 chú chó tên kyky là đời con của chú chó từ nhỏ mình nuôi. Nó rất khôn và thông minh, vì lúc nhỏ mình đã huấn luyện nó cộng thêm nó là chó nuôi từ 2 dòng đời (ba giống lai husky, mẹ giống chó nhật nhỏ). Bây giờ mình muốn nuôi thêm 1 con để huấn luyện nó và để nó tiếp cận được chó kyky nhà mình mà học hỏi, chó nhà mình đã già mình muốn nó có người bầu bạn nữa. Ai có lòng hảo tâm có thể cho mình xin 1 con về nuôi không. Mình biết rất khó xin. Nhưng nếu ai có nhu cầu cho thì cho mình xin nha!!!
Mình ở TP.HCM

tra tra

Member
Up cho bạn, sao bạn không xin 1 em chó ta xinh yêu? Các bé rất dễ dạy dỗ mà, thực sự husky khá khó dạy và pomerian người ta hay nuôi làm cảnh hơn. Chúc bạn sớm tìm đc cún yêu!!:-h:-h

monalisa

Member
thật sự mìk cũng rất thích husky nhưng ak họ mìk nuôi bảo khó lắm phải nhà khá giả mới nuôi đc . Nó mà ở ngoài thời tiết nóng ntn thì kg chịu đc đâu ( chit ngay ) phải ở trong điều hòa cơ :x:x:x

linh2013

Up cho bạn, sao bạn không xin 1 em chó ta xinh yêu? Các bé rất dễ dạy dỗ mà, thực sự husky khá khó dạy và pomerian người ta hay nuôi làm cảnh hơn. Chúc bạn sớm tìm đc cún yêu!!:-h:-h

Cám ơn bạn đã góp ý. Chó ta cũng rất thông minh và dễ nuôi. Nhưng vì nhà mình dang nuôi con chó lai đời con của 2 con chó mình đã từng nuôi(bố lai husky và chó mẹ là chó nhỏ nhật). Nên mình thích nuôi lại chó giống husky và loại chó nhỏ như chó phóc sóc, chó nhật.v.v...Mình nghĩ có một số chó khó dạy, nhưng mình kiên trì dạy nó thì ắt sẽ thành công thôi. :):)

linh2013

thật sự mìk cũng rất thích husky nhưng ak họ mìk nuôi bảo khó lắm phải nhà khá giả mới nuôi đc . Nó mà ở ngoài thời tiết nóng ntn thì kg chịu đc đâu ( chit ngay ) phải ở trong điều hòa cơ :x:x:x

Cám ơn bạn đã góp ý, Mình cũng từng nghĩ vậy trước đó. Có một số chó rất khó nuôi. Nhưng mình đã từng thấy con husky ở nhà cô thợ cắt tóc mình quen biết vẫn nuôi bình thường được, không sao đâu bạn. Cô ấy bảo chó đó cũng thông minh lắm, nuôi cho ăn uống cũng bình thường thôi, ít khi bị bệnh lắm. :):)

Mieo4987

Member
Bạn ở trong Nam hả? Trong đó pom hay hus giá vào tầm 9~10tr/con, bạn có chắc là người ta sẽ đem cho hay không? Nếu bạn thích nuôi chó để dạy, bạn có thể nhận dạy cho chó nhà người ta, vừa được dạy chó, vừa được chăm sóc loài chó mình thích, mà chó nhà bạn cũng có bạn nữa. Còn xin, tớ nói thật với bạn, để dành dụm,đi làm kiếm 10tr mua được 1 con chó loại đó đã không phải dễ, thì lý do gì người ta lại đem đi cho không hả bạn? Tớ chỉ nói lên cái sự thật như thế thôi, còn bạn tin hay không thì tùy ^^ Tớ không nhớ lắm cái câu này là của ông nào, nhưng ổng nói thế này: Cuộc đời có cho không ai cái gì bao giờ đâu !

Sự đời nhiều lúc khó hiểu, biết đâu sẽ gặp 1 ng lại muốn cho đi 1 chú chó mắc tiền như thế (giống mình đây:), ngày xưa cho không ng ta chú Dorberman, ngày được cho k tin còn hỏi đi hỏi lại là thật k nữa) sau đó thì ng đc cho chó đã tặng lại mình chú PQ, hihi tình yêu với PQ từ đó nảy nở. E cho chó vì e fat hiện ra mình chỉ thích nuôi chó khôn và trung thành, thân thiện, k ưa đc mấy e ăn rùi làm cảnh. Mong bạn gặp đc ng giống mình.8->

ai mà rảnh đi cho mấy loại chó đó hở ông. xin sang quá vậy, người ta không nuôi thì đem bán lại kiếm cả chục triệu là ít...=))

linh2013

Sự đời nhiều lúc khó hiểu, biết đâu sẽ gặp 1 ng lại muốn cho đi 1 chú chó mắc tiền như thế (giống mình đây:), ngày xưa cho không ng ta chú Dorberman, ngày được cho k tin còn hỏi đi hỏi lại là thật k nữa) sau đó thì ng đc cho chó đã tặng lại mình chú PQ, hihi tình yêu với PQ từ đó nảy nở. E cho chó vì e fat hiện ra mình chỉ thích nuôi chó khôn và trung thành, thân thiện, k ưa đc mấy e ăn rùi làm cảnh. Mong bạn gặp đc ng giống mình.8->
uh,mình cũng nghĩ khó xin lắm. Nhưng trên đời không có gì không có thể xảy ra cả. Dù cơ hội mong manh nhưng mình cũng không thể nản. Mong sao gặp được 1 người tốt. :):)

linh2013

Bạn ở trong Nam hả? Trong đó pom hay hus giá vào tầm 9~10tr/con, bạn có chắc là người ta sẽ đem cho hay không? Nếu bạn thích nuôi chó để dạy, bạn có thể nhận dạy cho chó nhà người ta, vừa được dạy chó, vừa được chăm sóc loài chó mình thích, mà chó nhà bạn cũng có bạn nữa. Còn xin, tớ nói thật với bạn, để dành dụm,đi làm kiếm 10tr mua được 1 con chó loại đó đã không phải dễ, thì lý do gì người ta lại đem đi cho không hả bạn? Tớ chỉ nói lên cái sự thật như thế thôi, còn bạn tin hay không thì tùy ^^ Tớ không nhớ lắm cái câu này là của ông nào, nhưng ổng nói thế này: Cuộc đời có cho không ai cái gì bao giờ đâu !
Cám ơn bạn đã góp ý, thật sự lúc nhỏ mình thich làm bac sĩ thú y ấy.Lớn lên mình cũng muốn thi lấy bằng bác sĩ thú y. Vì mình rất thích những động vật hiền lành, nhất là chó vì chúng rất chung thủy, từ nhỏ mình đã tiếp xúc với chó rồi, lúc đi học hay mua phá lấu cho chó nàh mình ăn nữa,mình còn nhớ lúc nhỏ mình bị con chó hàng xóm rượt (không hiểu tại sao nó rượt mình) thế là chó nhà mình phóng ra đánh lộn với chó kia để bảo vệ mình....kỷ niệm đẹp thật. Sau đó mình học cấp 3 chuẩn bị thi đại học mình định chọn bác sĩ thú y ấy. Mà nhà mình khuyên không nên (hix), Vì nhà mình lúc đó không khá giả lắm, nên mình đành chọn ngành khác (Thật sự nhà mình cũng rất thích chó-nhưng tình trạng ở vn có nhiều người ăn thịt chó, mèo quá-nghề này chưa ổn định lắm lúc đó).bây giờ mình cũng muốn có cơ hội làm việc ở 1 tiệm chăm sóc chó cưng....:):)

Cám ơn bạn đã góp ý. Chó ta cũng rất thông minh và dễ nuôi. Nhưng vì nhà mình dang nuôi con chó lai đời con của 2 con chó mình đã từng nuôi(bố lai husky và chó mẹ là chó nhỏ nhật). Nên mình thích nuôi lại chó giống husky và loại chó nhỏ như chó phóc sóc, chó nhật.v.v...Mình nghĩ có một số chó khó dạy, nhưng mình kiên trì dạy nó thì ắt sẽ thành công thôi. :):)
nếu đã thật sự yêu thích và muốn nuôi dạy chó.tại sao lại cứ phải là Pom và husky hả bạn?. chưa j đã có ý từ chối chó ta thẳng thừng thế ;;)
Mình cũng đang nuôi 8 em chó ta 1em Rott,2 xoáy thái,1 bully đây,nhưng thật sự theo nhận xét của mjh thì chó ta nhiều tác dụng lắm đấy.
độ thông minh thì thua mỗi ROTT thôi.....
vậy những ai đọc qua TOPIC này có lẽ nên đặt câu hỏi rằng : Bạn ý có thật sự yêu thích chó ko 8->:-"
Dù sao thì cũng vẫn chúc bạn xin được chó TÂY<:p

nhoccodon93

chó ta hay chó nước ngoài thì cũng đều là những chú chó thông minh,trung thành và đáng yêu mà bạn.tại sao lại cứ phải nhất định là những chú chó mắc tiền.mình thấy chó cỏ việt nam rất khôn và trung thành với chủ

biron

Member
chó ta hay chó nước ngoài thì cũng đều là những chú chó thông minh,trung thành và đáng yêu mà bạn.tại sao lại cứ phải nhất định là những chú chó mắc tiền.mình thấy chó cỏ việt nam rất khôn và trung thành với chủ
chuẩn luôn tớ đang nuôi husky đây,khá nghịch, chăm sóc tốn kém,nó nóng quá nên hay nhảy xuống nước dễ viêm phổi, ngoài ra muốn đẹp thì chế độ dinh dưỡng cũng cao đấy bạn ạ,theo mình nuôi chó ta vừa khôn, kiếm con 4 mắt cũng đẹp nữa,mà lại không sợ bị mất trộm như husky

Chó thì đứng ngoài trông nhà, nhưng người thì ngồi trong nhà trông chó....husky là vậy đó bạn ạ :)) thân

bi.ryan

Member
uh,mình cũng nghĩ khó xin lắm. Nhưng trên đời không có gì không có thể xảy ra cả. Dù cơ hội mong manh nhưng mình cũng không thể nản. Mong sao gặp được 1 người tốt. :):)
k nên dùng từ "cơ hội mong manh" ở đây, mà nên nói với bạn sao nhỉ ...

ĐỪNG CÓ MƠ =)))))))))))))))....nói thật (theo suy nghĩ bản thân mình thôi) khi đọc đc những topic xin chó mình đã thấy buồn cười, khi đọc đc những topic xin chó TÂY, chó ĐẮT TIỀN mình lại càng thấy buồn cười hơn ...cười cho sự đời trớ trêu cho những người CHẢ BIẾT GÌ VỀ CHÓ nhưng cứ THÍCH chó TÂY và ĐẮT TIỀN =))))

giả dụ xin đc về mà k tìm hiểu, k biết chăm sóc thì chó TÂY cũng k đẹp, khỏe mạnh đc bằng 1 con chó TA đâu bạn ạ. ^^

vài lời chia sẻ.
THÂN.

dúng là bạn này có 1 giấc mơ xa vời quá.muốn đc tặng 1 e husky thì người tặng cũng phải tìm 1 người có kinh nghiệm và có điều kiện chăm sóc cún thật tốt nữa.theo cách bạn nói thì mình đoán là bạn chỉ đơn thuần là thích nuôi chó theo kiểu thấy ng ta có thì mình thấy đẹp nên cũng muốn có để nuôi thôi.đó chỉ là suy nghĩ của mình nếu k phải thì cho mình sr nhé.dù sao cũng chúc bạn may mắn xin đc 1 chú cún như ý.

ráng chút thì cũng gom đủ mua thôi,nhưng rồi chăm sóc đủ điều kiện mới là vấn đề,mình thích alaska hay samoyed lắm luôn cơ,về mua 1 em thì ko có vấn đề nhưng mình thân thuê nhà ở,đi làm sáng tới chiều mới về,ở lại 1 mình,nhà ở tỉnh cứ lễ tết về ko biết gửi ai,....theo mình bạn có điều kiện nuôi,nhà ở,chi phí...thì cứ để dành dụm chừng 2,3 tháng là mua được thôi mà...:)

Shizuku

Member
K xa vời chút nào bi.ryan à
"ĐỪNG CÓ MƠ )))))))))))))....nói thật (theo suy nghĩ bản thân mình thôi) khi đọc đc những topic xin chó mình đã thấy buồn cười, khi đọc đc những topic xin chó TÂY, chó ĐẮT TIỀN mình lại càng thấy buồn cười hơn ...cười cho sự đời trớ trêu cho những người CHẢ BIẾT GÌ VỀ CHÓ nhưng cứ THÍCH chó TÂY và ĐẮT TIỀN ))"

mình là một người đã từng đi xin husky thành công ngay tại diễn đàn việt pet này bạn thử kiếm bài "tâm sự của một người yêu husky" đi rồi sẽ thấy
theo mình chủ thớt nên hỏi thăm cac mem trong clb yêu husky xem có ai sắp có baby husky thi xin : lòng chân thành + điều kiện chăm sóc tốt + kinh nghiệm + lòng hảo tâm của chủ cún = husky con
tuy không nuôi husky (vì khi xin được husky, mẹ mình có baby => sợ lông chó)
nhưng cũng chân thành cám ơn hai người (1 người giới thiệu, 1 chủ cún ) đã có lòng hảo tâm tặng cún
>:D<

bi.ryan

Member
K xa vời chút nào bi.ryan à
"ĐỪNG CÓ MƠ )))))))))))))....nói thật (theo suy nghĩ bản thân mình thôi) khi đọc đc những topic xin chó mình đã thấy buồn cười, khi đọc đc những topic xin chó TÂY, chó ĐẮT TIỀN mình lại càng thấy buồn cười hơn ...cười cho sự đời trớ trêu cho những người CHẢ BIẾT GÌ VỀ CHÓ nhưng cứ THÍCH chó TÂY và ĐẮT TIỀN ))"

mình là một người đã từng đi xin husky thành công ngay tại diễn đàn việt pet này bạn thử kiếm bài "tâm sự của một người yêu husky" đi rồi sẽ thấy
theo mình chủ thớt nên hỏi thăm cac mem trong clb yêu husky xem có ai sắp có baby husky thi xin : lòng chân thành + điều kiện chăm sóc tốt + kinh nghiệm + lòng hảo tâm của chủ cún = husky con
nhưng cũng chân thành cám ơn hai người (1 người giới thiệu, 1 chủ cún ) đã có lòng hảo tâm tặng cún
>:D<
"lòng chân thành, điều kiện chăm sóc, và kinh nghiệm"...mình thấy ở đây chủ top chưa thể hiện đc rằng mình có 3 thứ đấy...

Và tiếp đó bạn xin đc cún là do có người giới thiệu (mình nghĩ họ nể người này nhiều hơn)...bạn còn chăm chỉ tìm kiếm...

Nhưng bạn nghĩ xem, đặt mình vào vị trí 1 người yêu chó, bạn có tự nhiên mang husky hay pom cho 1 người mà mình chả biết là ai, lại còn lập topic đợi người vào cho nữa k ???

Theo như cá nhân mình thì xlỗi, KHÔNG BAO GIỜ mình dám đặt niềm tin bừa bãi như vậy hết...

Thân !

Thế em husky này số phận bây giờ sao rồi bạn ơi.chắc người tặng chó cho bạn đang hối hận lắm nhỉ