• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xin các sư huynh chì giáo

bocauphap

Member
Em có cặp hoả tiển , con mái đẻ trứng mà bị cốm hoài . tính ra co 4 lần rồi . thức ăn thì gồm có gạo lức , lúa , thức ăn gà đẻ , đậu xanh , khoán , cả vỏ trứng gà . mà vẩn bị cốm là sao k hiu nổi .

em mái mua của Đinh Vu tân phú .

bị cốm là sao?.............cho uống thêm vitamin a, d thử xem. hoặc mua strong egg của anh Tùng Bocauvietnam

bocauphap

Member
bị cốm là sao?.............cho uống thêm vitamin a, d thử xem. hoặc mua strong egg của anh Tùng Bocauvietnam[/QUOT

vỏ trứng k cứng đó anh , co hột hột . giong như thiếu vôi . nhưng em cho an cả vỏ trứng gà , cát khoán nữa mà vẩn k hết .

cái này cũng đơn giản thôi. Có thể khi chim đẻ trứng này bạn lấy ra nên vài ngày sau chim đẻ nữa nên lại tiếp tục bị như vậy thôi.

Khi chim đẻ trứng này thì bỏ trứng giả vô cho chim ấp lâu 1 chút. Trên 10 ngày. cho uống thêm vitamin a, d. chắc sẽ cải thiện được thôi. chim mình ngày trước cũng bị giờ hết rồi.

bocauphap

Member
cái này cũng đơn giản thôi. Có thể khi chim đẻ trứng này bạn lấy ra nên vài ngày sau chim đẻ nữa nên lại tiếp tục bị như vậy thôi.

Khi chim đẻ trứng này thì bỏ trứng giả vô cho chim ấp lâu 1 chút. Trên 10 ngày. cho uống thêm vitamin a, d. chắc sẽ cải thiện được thôi. chim mình ngày trước cũng bị giờ hết rồi.
CAm on anh rat nhiu , nhung ma bi be trung roi . vo trung rat mong anh .

bạn phơi nắng cho chim đi,coi chừng bị thiếu vitmin d3 nên không hấp thụ được canxi.Cho chim phơi nắng mới có vitamin d3