• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin các bác cho ý kiến

Binngo

Member
Bạn đừng nói thế, dù biết mười mươi là không chữa được nhưng vẫn cứ phải chăm chút cho nó vì có hay không nó cũng là con chó của mình, vậy người bị SIDA có cần được chữa không hay là người nhà để mặc đấy cho chết luôn?... Nói như bạn thì ai cũng nuôi chó đẹp, chó đắt thì chó xấu để ai nuôi :)
bác này nói chuẩn k cần chỉnh <:p

Binngo

Member
Ban tôm khi nào chữa khỏi bệnh cho e í thì update ảnh cho cả nhà xem nhé, cũng để bạn buithaiduc biết là bệnh ghẻ chữa được nhá :)

Tom

Ban tôm khi nào chữa khỏi bệnh cho e í thì update ảnh cho cả nhà xem nhé, cũng để bạn buithaiduc biết là bệnh ghẻ chữa được nhá :)
Vâng. Hiện tại vẫn đang tích cực chữa GHẺ cho ẻm. Chắc chắn khi nào khỏi GHẺ , em sẽ chụp hẳn 1 liveshow bôi thực ảnh của em nó cho các cô các bác chiêm ngưỡng, rồi xem xem có phải cứ bị GHẺ là vô phương cứu chữa, cho cũng k thèm k nhá :>

Darkstar

Vietpet sponsor
:) Thuốc đã về với chủ! 3 ngày nữa sẽ có thông tin update về tình hình em nó cho các bạn xem. Có những người biết và có những người không biết, xin thưa với những người không biết thì đừng nói gì nhé và hãy cùng chờ xem!
@ thuốc nhỏ gáy hiệu quả không cao lắm đâu, mình dùng thuốc khác cơ mọi người ơi!

Darkstar

Vietpet sponsor
thôi mí bác ko biết gì bên trên đừng chém,riêng chó mà bị ghẻ thì chữa đến mùa quýt nghiêm túc đấy,nó ko hại nhưng mà sẽ theo con chó,khổ nó thôi,mua chó ngoài sức khỏe ra,thì bị ghẻ,nói thật cho mình mình cũng ko lấy
:D Chữa đến mùa quít thật ư?? Bạn có bao nhiêu chó bị ghẻ thì đem cho mình hết nhé. Kể cả chó ta, tất cả các loại chó nào bị viêm da, ghẻ bạn cứ đem cho mình, mình nhận hết. ok! 0906294388 là số của mình, lúc nào bạn có chó thì alô cho mình nhé! CÁm ơn bạn rất nhiều!!

yeuketoan89

Active Member
:) Thuốc đã về với chủ! 3 ngày nữa sẽ có thông tin update về tình hình em nó cho các bạn xem. Có những người biết và có những người không biết, xin thưa với những người không biết thì đừng nói gì nhé và hãy cùng chờ xem!
@ thuốc nhỏ gáy hiệu quả không cao lắm đâu, mình dùng thuốc khác cơ mọi người ơi!
anh nam là bác sĩ thú ý à. hôm nào có kết quả up ảnh lên cho anh em xem phát nhé :D
PS : chả may cún nhà e có việc j nhờ anh Nam qua xem giúp nhé, mọi chi phí em sẽ lo đầy đủ.a cứ yên tâm. nhưng mong là ko phải alo anh :))

yeuketoan89

Active Member
em chưa đi off lần nào vì cún còn nhỏ quá. ra gặp các cô các bác sợ bị bắt nạt :D
vài tháng nữa cún nhà e có chút lông chút cánh rùi cho tập ít thể hình rùi cho lên lê nin off sau vậy :D

Darkstar

Vietpet sponsor
ừa, bao giờ nhóc lớn thì đem qua nhé! Thôi, trả lại topic cho bạn chủ nào :D Mong em nó sớm khỏe :D

Tom

Sau nửa tháng điều trị Ghẻ, em nó đã hết gãi, lông bắt đầu mọc lại. Đang trong quá trình hồi phục lại vẻ đẹp xưa. Và đây là liveshow ảnh của em nó như em đã hứa ;)) Các bác đừng ném đá em nó tội nghiệp. em nó mới gần 4th mà hôm qua cân có mỗi 9 cân nên hơi gầy, k được ăn ảnh cho lắm. Nhưng được cái vẫn rất chi là ngầu =))
Bim thối :X

XoanQuay

Member
cún đã khỏi bệnh, tốt quá rồi, chúc mừng bác, chăm cho em nó ăn nhiều và uống sữa, chẳng mấy chốc lại đẹp như vẻ đẹp vốn có của alaska

Tom

:"> Cảm ơn các bác đã quan tâm tới em nó. Em cũng nghĩ phải bồi bổ cho có tí da tí thịt nhưng sợ nó tái phát nên cứ tạm thời cho ăn kiêng thêm 1 tuần nữa cho chắc. Tặng các bác cái video em Bim đang xí xớn :x
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=83fqBaHZdWQ&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Nói thật mình lúc đầu đọc bài này mình chả nhận ra chó của bạn là alaskan,chỉ thấy mặt giống thôi,công nhận bạn cắt cũng tài thiệt,lông alaskan giày thế mà cũng cắt được,thêm nữa mình thấy trong video có vẻ như nó đã khỏe lên nhiều,chúc bé mau khỏe,:D
P/S:nhìn trong video thấy con mèo đầu to hơn người hay wé.:D:D hình như mèo được tạọ mẫu.

Darkstar

Vietpet sponsor
Khà khà! CÁi ông nào tên buithaiduc hồi đầu kêu không chữa được đâu rồi ý nhỉ?? Vào đây tôi nói chuyện với ông cái nào :D Tôm ơi, mấy hôm nữa bạn kia đi du lịch về nhớ qua mình lấy thêm thuốc để duy trì cho em nó ổn định và lấy nước rửa về nhé! Cún như thế này là ổn rồi đó :D

Tom

Hí Hí. Cũng may nhờ được bác nam. k thì chắc còn lâu em nó mới được thế này. Các bác cứ yên tâm. Nhất định em sẽ phục hồi lại vẻ đẹp của em ý và cho em ý ra lê nin chơi. Thấy các bác hay ra đấy tụ họp vui vẻ quá em cũng ham hố lắm mà chưa được. :x
Nói thật mình lúc đầu đọc bài này mình chả nhận ra chó của bạn là alaskan,chỉ thấy mặt giống thôi,công nhận bạn cắt cũng tài thiệt,lông alaskan giày thế mà cũng cắt được,thêm nữa mình thấy trong video có vẻ như nó đã khỏe lên nhiều,chúc bé mau khỏe,:D
P/S:nhìn trong video thấy con mèo đầu to hơn người hay wé.:D:D hình như mèo được tạọ mẫu.
Có gì đâu. Cứ lấy cái tông đơ lắp cái lưỡi thưa thưa vào. 1 người giữ 1 người cạo. Nếu nó k vùng vằng thì chỉ hơn 1h la` xong thôi. còn nếu nó k cho cạo thì còn phải đuổi theo nó dụ dỗ nó lâu hơn tí thôi ;)) Còn cái con mèo là do nó đang thay lông rụng lả tả khắp nhà. Mà nhà lại có em bé nên cũng tiện thể cạo nốt đi cho nó mát. Cái đầu nó to vì chỗ đó nó cắn + cào làm k cắt được thôi. Chứ có tạo mẫu tạo mủng gì đâu ;)