• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin Bác nào rành về Chihuahua giúp em phát. Khẩn cấp quá....:((

Bé chihuahua nhà em được 9 tháng. Béo lắm nặng tận 2kg,thấy mọi người bảo salo lứa đầu nên bỏ nhưng bác H.Quan Nhân bảo nó mập lắm và đẻ được nên em cũng ko ngăn cấm em ý. Em ý bị "kinh" ngày 15/7 vừa qua. Từ ngày 25-30/7 thì chịu đực suốt,nhưng do con đực to hơn chút nên chỉ tầm 2,3 phút là 2 con tách nhau ra rồi. Lần nào cũng vậy khoảng 5,6 ngày thì ko chịu đực nữa. Đến ngày 3/7 em thấy 8 trên 10 núm vú sưng to và chuyển màu hồng. Không bít em ý có bầu ko nữa...Mong các bác "bói" dùm em là thế nào mà 2,3 phút thôi mà cũng đậu thai sao? Có đậu thai sao 3 hôm đã sưng vú to như thế ah? Đẻ lứa đầu thế này liệu có nguy hiểm cho em ý ko? Em bối rối quá,mong các bác chỉ bảo. Very tks...:((

Loo

Member
Chó của bạn đã có bầu rồi! Một phút thôi cũng đủ để tinh trùng chạy đua tới gặp trứng, chứ nói gì năm ba phút! Có trường hợp nhốt riêng mà chó cái vẫn có bầu, lý do là con ngoài chuồng, con trong chuồng nhưng hai ... cái ấy thì lại ở giữa chuồng! Thật là bất cẩn hết biết!

Chó của bạn đã có bầu rồi! Một phút thôi cũng đủ để tinh trùng chạy đua tới gặp trứng, chứ nói gì năm ba phút! Có trường hợp nhốt riêng mà chó cái vẫn có bầu, lý do là con ngoài chuồng, con trong chuồng nhưng hai ... cái ấy thì lại ở giữa chuồng! Thật là bất cẩn hết biết!
Hĩ tin vui là có bầu thật rồi bác ah! Nhạy ra phết

Cifer

Hì chi nhà bạn có 2kg thôi, đâu có mập lắm, chi nhà mình, do hồi nhỏ 4 liên tục luôn chích thuốc bổ và đủ thứ loại thuốc, nên giờ nó phát tướng lên tới 5kg đây này:D (chich thuốc vì nhỏ bị đạp trúng xuất huyết não, chích mới sống đc)
Vừa đẻ xong đợt chó con ròi, cũng k có gì phải lo quá đâu bạn:D Chỉ là lúc đẻ chó con qua, chỉ lúc bú mới cho chó con bú chó mẹ thôi, để nó wen con rồi mới cho ở chung, k thì nó cứ liếm con nó mãi, làm tụi nhỏ bị mệt lã và mất đấy:(