• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin 1 bé mèo về làm bạn giá sinh viên ạ

mimikiu9x

mình thích nuôi mèo,
hôm trước thầy giáo có mang về cho mình một con mèo con, nhưng mà nó ốm, yếu quá nên đã qua đời
mình muốn mua một bé mèo lông xù màu trắng hoặc lông ngắn màu vàng, vậy mem nào có ý chuyển nhà cho em mèo nào như thế thì pm e với nhá sđt của mình là 0163 2389 265 (tiền vía <=400k, mình đang là sinh viên đi học xa nhà nên không có điều kiện .) không quan trọng là lai hay thuần chủng, miễn là trông dễ thương, yêu yêu là được
hi vọng đc có 1 bé mèo về làm bạn. hì :x

nguyenthuy

Member
Mình cũng là sinh viên nhưng thấy mấy cái topic dán mác SINH VIÊN để đi xin (mua) mèo đúng là củ chuối và phản cảm :|

luatdh

Mình cũng là sinh viên nhưng thấy mấy cái topic dán mác SINH VIÊN để đi xin (mua) mèo đúng là củ chuối và phản cảm :|
Mình cũng đi xin nè, sinh viên thì nói là sinh viên chứ có sao đâu bạn? Sinh viên chỉ là cách nói khéo của việc không có tiền thôi mà :| Không phải sinh viên hay nhà có điều kiện mà cứ lấy mác sv đi xin mèo thì mới củ chuối và phản cảm chứ :|

lollip0po

Member
minh cũng sv nè. làm jì mà củ chuối và phản cảm. pực nha, làm như sv ko biết wan tâm mèo vậy. Lỡ ngt xin cho gia đình nuôi rồi sao? Ko lẽ mỗi lần xin thì xuất trình thẻ chứ. Ai là sv thì nói là sv thui. >:p

Rinluv

Member
nếu bạn nào quan tâm đến 1 em mèo lai xù mặt tròn tiền vía 600k thì liên lạc mình nhé 0987 ba bốn 6 942 :D

laixuanhuy

(phẳng não)

Nói mà thấy... phẳng não quá!
Là sinh viên thì bảo là SV, mác với tem cái gì ở đây hả?
ko có gì là củ chuối và phản cảm cả nhá!

Tốt nhất là ko nói sinh viên hay là gì cả, cứ nói là muốn mua mèo giá mềm chẳng hạn .v..v.. Chúc chủ topic sớm tìm được em mèo làm bạn ;)

meomeocool

Member
SV cũng có 5-7 loại có SV đi SH mặc hàng hiệu tiền ném vỡ đầu người khác cũng có SV k đc khá giả như thế vậy cho hỏi "giá sinh viên" là giá thế nào ạk? xin lỗi mình phẳng não k hiểu đc ý nghĩa câu nói của những người nhăn não.

bo.bo

Member
Thôi, dừng tại đây đi ! Không lại thành cãi nhau ! Meocool nói đúng đấy, xin mèo thì nói xin thôi đừng gắn cái mác sinh viên vào bạn à ! Hì .... Bạn có thể xem ở " trạm cứu hộ mèo lang thang" nhé , có thể bạn tìm được em mèo như ý muốn nhé ! Các bé rất cần tình yêu thương của bạn đấy !

hanhjen

Member
SV cũng có 5-7 loại có SV đi SH mặc hàng hiệu tiền ném vỡ đầu người khác cũng có SV k đc khá giả như thế vậy cho hỏi "giá sinh viên" là giá thế nào ạk? xin lỗi mình phẳng não k hiểu đc ý nghĩa câu nói của những người nhăn não.
Ý bạn chủ topic giá sinh viên đối với bạn ấy là tầm ~400k mà bạn :)

Boo09

Member
Thôi, dừng tại đây đi ! Không lại thành cãi nhau ! Meocool nói đúng đấy, xin mèo thì nói xin thôi đừng gắn cái mác sinh viên vào bạn à ! Hì .... Bạn có thể xem ở " trạm cứu hộ mèo lang thang" nhé , có thể bạn tìm được em mèo như ý muốn nhé ! Các bé rất cần tình yêu thương của bạn đấy !
Bạn có thể nhận bé mèo như bạn bo.bo đưa ra , tiền vía có thể giúp đỡ cho các bé khác và đóng góp vào quỹ của hội ;) thế là tiện cả đôi đường ,bạn vừa có bé mèo xinh xắn , mà lại còn giúp đỡ các bé khác một phần thức ăn , cát , thuốc thang.....

Mr_Lâm

Member
Ai tìm chủ mới cho mèo cũng muốn tìm nhà nào có đủ điều kiện nuôi được các cháu, các con của mình. Nên nếu thấy các từ đại loại như giá sinh viên , giá học sinh thì chắc là các bạn sẽ mất khá nhiều thời gian để tìm được một bé mèo. Nuôi mèo thế nào là việc của mỗi người , nhưng cuộc sống có đảm bảo cho các cháu khỏe mạnh mãi không là việc khác.

Nếu đã yêu mèo thì chẳng phân biệt tây hay ta đâu, cứ thấy mèo là bế lên mà hôn hít thôi. Nuôi mèo tây không đơn giản một chút nào cả.So sánh một cách thực tế thì nếu muốn nuôi một bé mèo tây tốt + khỏe mạnh thì số tiền bỏ ra sẽ gấp khoảng 3 4 lần số tiền nuôi mèo ta.Nuôi mèo không chỉ có cho ăn và dọn wc của các bé, mà còn thời gian vệ sinh + trải lông + chơi với các bé. Nếu các bạn là sinh viện- học sinh , thì thời gian các bạn đi học cũng mất nửa ngày chưa kể các thời gian cho những sinh hoạt cá nhân của các bạn.Vậy thời gian để các bạn dành cho các con, các cháu mèo của mình còn lại được bao nhiêu.
Khi nuôi bất cứ vật cưng nào , hãy suy nghĩ chúng như con , như cháu của bạn để các bạn có thể nghĩ ra được mọi trường hợp với các con, các cháu mà tự thấy ra liệu mình có đủ khả năng làm 1 ông bố bà me hay là một người anh chị tốt hay không.

Mình nhớ bạn LaiXuanHuy đã từng qua xin 2 cháu mèo ta nhà mình( cháu Ngố (tên mới là Moon ) và cháu Kim ) bạn ấy đến nhà mình, không phải vì cái tiền vía 100k/ cháu mà mình đẩy các cháu về nhà mới, mình ngồi nói chuyện với bạn ấy để đánh giá xem bạn ấy có yêu mèo không ? có khả năng chăm sóc các cháu một cách tốt nhất có thể không? thì mình mới cho 2 cháu của mình về cùng bạn ấy.Tuy cậu ấy cũng là sinh viên, nhưng cậu ấy dám bỏ 1 số tiền lớn hơn số tiền thực tế của một bé mèo ta ra để rước 2 bé về. Giờ thì 2 cháu đã lớn bằng mẹ cháu rồi, và các cháu đang có cuộc sống vui vẻ với bạn Huy. Đó là sự may mắn của 2 cháu.

kal

Ngta có tình cảm với mèo là đc rồi mà, nhiều bạn bắt lỗi bạn ấy quá

nguyenthuy

Member
Nói mà thấy... phẳng não quá!
Là sinh viên thì bảo là SV, mác với tem cái gì ở đây hả?
ko có gì là củ chuối và phản cảm cả nhá!
HI, mình xin lỗi, độ này hơi bận nên hôm nay mới biết mình đc ngta gọi mình não phẳng. Lần đầu tiên trong đời luôn ý :) đọc xong có hơi choáng 1 tý nhưng thở ra hít vào vài lần cho nó thoải mái rồi mới cm lại.
Tớ công nhận tớ não phẳng thật, tự dưng đi cm lại câu chả liên quan gì. Nhưng cái tớ hy vọng là cậu có thể hiểu cho tâm trạng của những người như tớ: là sinh viên nhưng khi muốn mua mèo cũng phải chật vật đi làm thêm, tích cóp từng đồng 1, rồi còn phải tìm 1 công việc ko kiếm ra nhiều tiền thì cũng phải đủ để nuôi mèo hàng tháng. Bản thân tớ cũng đã từng dùng cái mác sinh viên đi mua mèo với hy vọng ngta bán mèo cho mình rẻ hơn. Nhưng cuối cùng tớ thấy việc làm của tớ cực kì củ chuối và vô dụng. Ngta bán mèo, nếu đã là buôn mèo thì có là gì cũng chẳng bán rẻ hơn. Còn với những ng chăm mèo như chăm con, họ sẽ có tư tưởng: đến tiền mua mèo chẳng có thì chăm con mình kiểu gì-> ko bán (trừ khi quen biết nhau từ trc hoặc có cảm tình chứ tớ thấy ít ng bán lắm).
Tớ nói vậy ko có nghĩa nói cứ sinh viên thì ko chăm đc mèo. Nhầm nhé, nhiều bạn tuy chỉ là SV nhưng chăm mèo tốt lắm. Điều tớ suy nghĩ và mong các bạn sinh viên khác như tớ hiểu là: mèo ko như cái áo hay cái quần các cậu mặc. QUần áo mua đc rẻ thì nó là của mình mãi mãi. Nhưng mèo nó là con vật sống, mua đc chưa chắc đã là đc. Mua về còn phải tính đường nuôi nó khôn lớn nữa, chi phí ko phải nhỏ. Mua đc rẻ nhưng chi phí nuôi thì ko rẻ. Vậy nên phải tính cả sau này, đừng vì sở thích trc mắt mà khi mang mèo về lại ko nuôi đc nó.
Tớ xin lỗi chủ top vì đã nói câu đó mà ko suy nghĩ. Mong cậu hiểu những gì tớ chia sẻ. Chúc cậu sớm mua đc mèo :)

nguyenthuy

Member
tý thì quên, tuy là mình đã gửi tin nhắn riêng tới cho laixuanhuy rồi nhưng mình vẫn xin nhắc lại ở đây: Mọi người khi đọc CM của mình, nếu cảm thấy ko thỏa đáng thì có thể phản biện lại, mình sẽ giải thích hoặc nhận lỗi và xin lỗi đàng hoàng.
Bố mẹ mình có thể chửi mình là con ngu, con bò, con chó,... mình đều chấp nhận đc. CÒn ngoài bố mẹ mình ra thì những ng khác chửi mình thì nên có lý do nhé, dù sao cũng là câu nói, nói sao cho đúng là đc rồi. Sao mà phải nói mình "não phẳng" vậy :|

mimikiu9x

mấy hôm nay hơi bận nên cũng không ghé vào topic đc. thực sự đọc xong cm của các bạn trong lòng mình có rất nhiều suy nghĩ, cảm xúc lẫn lộn, cũng có rất nhiều điều muốn nói, nhưng có lẽ là mỗi người có một cách nghĩ riêng và mình tôn trọng suy nghĩ của tất cả các bạn nên mình nghĩ tốt hơn hết là mình không nên nói gì cả. điều duy nhất mình muốn nói lúc này là cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm và góp ý cho mình :x

tuan1993

Member
Là sinh viên mà không có $ tiền đó
Não phẳng chắc không có đâu
chỉ có người k có não thôi =))
buồn thay những bạn hay ném đá vào topic sinh viên đi xin mèo
bạn kệ những bạn đó đc không:-h

mimikiu9x

tìm 1ng bạn đã khó, tìm 1bé mèo về làm bạn còn khó hơn. haizzz... phải chăng mình đã yêu cầu quá cao trong việc chọn bạn...không phải là người?

nguyenthuy

Member
tìm 1ng bạn đã khó, tìm 1bé mèo về làm bạn còn khó hơn. haizzz... phải chăng mình đã yêu cầu quá cao trong việc chọn bạn...không phải là người?
Bạn mau nản trí vậy :( Theo mình thì với cái giá bạn đưa ra bạn nên thường xuyên theo dõi mục rao vặt :mua- bán chó mèo. Ở đó tớ thấy có nhiều gđ bán mèo lai giá cũng phải chăng. Tớ thì từ trc giờ mua mèo toàn là duyên số thôi. hehe. Cố lên <3