• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin được tư vấn về sk của cún

Nhà em có nuôi 3 pé cún, 1 cặp husky trưởng thành, 1 con husky con ( con của con đực với cái khác).
Tình hình ở nhà, chó cha và chó con luôn chơi với nhau rất vui vẻ, chó cái thì không thix chó con lắm, có cắn dọa vài lần, thể nên ẻm ẳng ẳng và thấy bóng chó cái là chạy mất dép :">.

3 ngày nay, chó cái sa lơ, chó đực có biểu hiện thay đổi tính tình, bồn chồn, và có kiểu tè thẳng xuống chỗ đang đứng ( trước giờ không có, thường là nhấc 1 chân lên). Và.. chó đực gru`, hù dọa cắn con chó con :-/.

Hôm qua, chó cái nhà mình đã ra đi do bị băng huyết.
Hiện tại cả nhà vẫn cảm thấy chó đực đang thay đổi tính tình khá thất thường, chó con hầu như không thể lại gần chơi được nữa.

Vê ăn uống, tất cả đều ăn bình thường, nhưng hôm qua cả nhà đều ăn ít lại, nhất là chó đực (bỏ ăn).
Hôm qua chạy bộ thì chó đực ị rất nhiều lần nhỏ, phân hơi lỏng.
Trời dạo này rất nóng, nên em rất sợ chó đực nhà em bị virus dại.

Mong các bác sĩ và anh em lâu năm hướng dẫn em, nếu thật sự đã nhiểm bệnh, nên chữa trị ntn?
Và trong trường hợp này thì nên làm sao cho 2 em trở lại như lúc trước ?

Em cám ơn !