• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xem giúp em cún nhà em bị bệnh gì với ah:(

ngtung150388

chào các anh các chị ạ, tình hình là em mới tập nuôi chó lần đầu nên chưa có kinh nghiệm gì cả, cách đây 10 ngày e có lấy một e pit 2 tháng tuổi, về nhà e cho ăn như bình thường, sáng ăn hạt và uống sữa, trưa và tối thì cổ gà ninh vs cà rốt khoai tây và bổ sung thêm uống canxi, em vệ sinh cho cún đều đặn nhưng chả hiểu sao cách đây 3 hôm e phát hiện thấy dưới bụng cún có vài nốt mụn mưng mủ vàng, nặn ra thì ra mủ, hiện tại e đag không biết phải làm gì mong a chị tư vấn giúp e với ah :(

chào bạn, bé nhà mình đã xỗ lãi chích ngừa đầy đủ chưa? mụn mủ là triệu chứng của nhiều bệnh trong đó điển hình là bệnh carre và viêm da nha bạn

ngtung150388

tks bạn hiện tại thì cún nhà mình đã tiêm 2 mũi nhưng mình không rõ công dụng của nó, cách đây mấy hôm thì mình thấy tình hình nốt đỏ dưới da nhiều hơn và bị thêm cả da trong tai và ở nách, có bác thì bảo do cún mình ăn ít rau nên bị nóng hay do uống canxi nên bị nóng , mình đag dùng canxi hãng AKC, mình gửi ảnh xong bạn xem hộ mình với:(