• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xăm lên mình mèo

Theo bạn thì đây là nghệ thuật khác thường hay một sở thích bệnh tật?

Một người chủ đã quyết định xăm hình lên con mèo cưng của mình. Nghệ thuật xăm trổ đã được áp dụng trên Mickey - một giống mèo không lông của Canada hay còn được biết đến là loài mèo Sphynx

Người phụ nữ, chủ sở hữu của chú mèo này cho biết cô rất là hài lòng với hình vua Tutankhamun được in lên trên ngực con mèo cưng của mình ở một cửa hàng xăm. Cô nói: "Tôi muốn có gì mới và khác lạ trong thời gian chúng tôi sống”.

Giờ đây, việc xăm hình lên mèo ngày càng trở nên phổ biến. Giống mèo không lông là loài hay bị đem đi xăm nhất. Chúng phải chịu đau đớn vì sở thích kì quái của những người chủ. Nhưng ngoài ra nhiều người còn dã man đến nỗi cạo sạch lông của mèo rồi đem chúng đi xăm. Liệu mất đi bộ lông, cơ thể chúng sẽ chống chọi với môi trường xung quanh ra sao?

Theo bạn, hành động này là kinh dị hay thời trang?

bệnh quá, có thể người thích xăm cho mèo nhưung chắc chắn chú mèo kia cũng chẳng thích thú j` khi trên người toàn hình thù kì quái

hanamichi

Member
theo em vấn đề ở đây là sức khoẻ của thú nuôi , đến người đi săm còn đau đớn và vẫn có những hiện tượng không thích ứng được với hình xăm huống hồ là vật nuôi ... không nên chỉ vì những sở thích cá nhân mà làm ảnh hưởng đên những người bạn thú cưng của mình ...

Nhìn ảnh mấy con mèo này thấy chúng thật là khổ. Chủ của chúng thật là quái ác. Xăm như thế thì đau chịu sao nổi mà có đẹp gì đâu cơ chứ. Thật là thương những chú mèo rơi vào tay người chủ dã man như thế.

Kinh khủng. Chắc người chủ bệnh hoạn mới nảy ra ý nghĩ kỳ quái này. Tội nghiệp em mèo.

*piru*

Member
mình nghĩ chắc lúc xăm người ta phải gây mê cho mèo rồi :( một sở thích kì quặc nhưng mình thấy nó ngầu phết

chicken

Member
Đẹp thật! Mình thì thấy đây là nghệ thuật đấy chứ ạ, ko khéo con mèo nó còn oai với bạn nó vì nó là dân chơi nữa cơ

thaobum

Kinh thật! Nếu mèo biết nói, mèo sẽ nói gì? "Con người thật dã man"

anhbob

Member
Chả có gì đẹp đẽ cả, vì mèo chắc chắn chả quan tâm đến việc ra oai với đồng loại bằng hình xăm giống như người. Nếu lúc xăm mà gây mê thì còn đỡ, nhưng lúc xong rồi chắc vẫn còn đau âm ỉ chứ nhỉ? Dã man