• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xù và Mun nhà mình

Chị xin dc bé này ở đâu? Màu này là một trong những màu xấu nhất, hay bị bỏ rơi lắm đấy. Dc cái cô mèo này có vẻ lai, nhìn mặt mũi bụ bẫm dễ thương, lông khá dày và mềm.
Nghe em hỏi vậy thì có lẽ chị bị lừa rồi... Chị tưởng màu đồi mồi của ALN đấy... :( Chỉ tại muốn mau đón 1 bé về cho Xù có bạn!

À... Bé này thì lai rõ ràng rồi. Mèo thuần chủng làm gì có cái giá 1tr hả chị. Mà màu này, gọi là đồi mồi cho nó kêu thôi cứ màu xấu lắm. Nếu là mèo ta thì chắc là bị vứt đi từ lúc mới đẻ quá.
Chị bắt ở nhà bạn vjetpet.com chứ gì. Lừa thì cũng chẳng phải lừa vì có ảnh, chị tự nguyện mua thôi. Nhưng thôi biết đâu gen bố nó trội lại ra con đẹp thì sao =))

À... Bé này thì lai rõ ràng rồi. Mèo thuần chủng làm gì có cái giá 1tr hả chị. Mà màu này, gọi là đồi mồi cho nó kêu thôi cứ màu xấu lắm. Nếu là mèo ta thì chắc là bị vứt đi từ lúc mới đẻ quá.
Chị bắt ở nhà bạn vjetpet.com chứ gì. Lừa thì cũng chẳng phải lừa vì có ảnh, chị tự nguyện mua thôi. Nhưng thôi biết đâu gen bố nó trội lại ra con đẹp thì sao =))
Chị tự nguyện mua nhưng đâu có rành về giống mèo đâu, mà người ta ko nói là lai nên... Nhưng thôi, đã đón bé về rồi thì là thành viên trong nhà rồi... Chăm sóc bé cho tốt thôi. Khổ thân con bé bị gèn trong mắt từ hôm về tới giờ vẫn chưa khỏi.

Tối nay tự dưng anh Xù chui tọt vào cái lồng nhỏ (mà em Mun nằm trước lúc ra đi) đánh 1 giấc ngon lành... Chắc nó cũng nhớ em Mun lắm đây! :((

mnho

Member
Bạn chủ nha yên tâm, lớn chút mèo sẽ thay lông khác.
Nhà mình có một em, lụm lúc nhỏ xíu, cũng lem nhem như mèo của bạn. Sau vài tháng, bé thay lông, xinh ơi là xinh.

Anh Xù , em Mun và chị Nho (thành viên mới)

À ơi , em ngủ cho ngoan...

Đừng có dọa em Nho đấy nhé, có anh Xù nè...

Đừng sợ , để anh đi xử lý!!!

miu gái đến kì thèm thì biểu hiện như thế nào hả c? :-( e vừa đón 1 bé được gần 11 tháng, đêm đầu tiên thì k sao, 3 đêm sau thì bé cứ kêu liên tục :-( ban ngày cũng k thấy có j lạ ạ

miu gái đến kì thèm thì biểu hiện như thế nào hả c? :-( e vừa đón 1 bé được gần 11 tháng, đêm đầu tiên thì k sao, 3 đêm sau thì bé cứ kêu liên tục :-( ban ngày cũng k thấy có j lạ ạ
Miu cái thèm chồng sẽ kêu như kiểu mời gọi, tức là ư ử kéo dài, lúc trầm lúc bổng chứ không phải kêu meo meo như bình thường.

Hơn nữa đặc điểm dễ nhận ra nhất là khi mình gãi gãi vào sống lưng nó, nhất là gần phần đuôi, thì nó nhỏng mông lên rất buồn cười và khêu gợi đó.:))

e k có kinh nghiệm mấy vụ này (==") bó cánh lun, 3 đêm mất ngủ vs e nó roài, còn nhảy tưng tưng trên người e nữa chứ >"<

e k có kinh nghiệm mấy vụ này (==") bó cánh lun, 3 đêm mất ngủ vs e nó roài, còn nhảy tưng tưng trên người e nữa chứ >"<
Thế có khi em nó đòi bế ẵm hay gì chứ không phải thèm chồng đâu. Vì mèo cái thèm chồng rất là ... khó tả, cứ chạm vào nó là nó kêu ư ử và nằm phục ngay xuống á, ko nhảy nhót gì đâu.