• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xóay Thai puppy trình làng...........

trung2t3c

Active Member
Góp vài tấm vào topic trình làng mọi người bầy Xóay Thái 15 ngày tuổi
Cha mẹ đều nhập 100%, dòng dõi của Thái đỏ lửa

toantb

Member
Sao bạn không giới thiệu cả chó cha, chó mẹ có phải hay không?Chó con của bạn đẹp.

mr.tuan93

Member
xoáy đẹp quá bạn :) chúc mấy bé hay ăn chóng lớn nha bạn :) bạn giới thiệu chút về bố mẹ chúng đi :-bd

caominhtue

Member
Chào Bác.
Mầu này không phải màu "đỏ lửa', cũng chẳng phải màu "cơm cháy" hoặc "lông bò". Mầu này lẫn màu rồi, xem lại chó cha xem sao?

thanhloc

Member
Chào Bác.
Mầu này không phải màu "đỏ lửa', cũng chẳng phải màu "cơm cháy" hoặc "lông bò". Mầu này lẫn màu rồi, xem lại chó cha xem sao?
Chào bạn nếu bạn nói như vậy thì cho mình học hỏi lẫn màu là sao mình không hiểu,hay là,(Đỏ+vàng=cam,đen+đỏ=nâu) khi chó con chỉ được 15 ngày tuổi

trung2t3c

Active Member
e chụp tấm có plas tấm ko plas nên màu mảng nó như thế.... bác ở gần đây thì e đã mời uống caphe ngắm chó...bầy này e post cho vui cùng diễn đàn chứ hơn phân nửa đã có "cục gạch" rồi bác ạ......ai tới cũng nói chó cha mẹ nhà em..........ôi sao to thế, sao đỏ thế :D :D :D :D

tyty70

Member
tôi quan tâm đến đàn chó của bạn.chúng rất đẹp bạn cho biết cha mẹ của chúng được không

cuongcong

Member
oa đẹp quá Trung ơi, lần trước nhờ Trung chuyển hộ chú xoáy thái ra Hải Phòng giờ to lắm rồi, xem trên diễn đàn thấy Trung cũng trong hội rott, toàn e đẹp thế không biết, định nhờ Trung tư vấn giúp mua một em, he he.

trung2t3c

Active Member
tôi quan tâm đến đàn chó của bạn.chúng rất đẹp bạn cho biết cha mẹ của chúng được không
e sẽ đáp ứng yêu cầu của bác trong thời gian sớm nhất.....thanks bác đã quan tâm

oa đẹp quá Trung ơi, lần trước nhờ Trung chuyển hộ chú xoáy thái ra Hải Phòng giờ to lắm rồi, xem trên diễn đàn thấy Trung cũng trong hội rott, toàn e đẹp thế không biết, định nhờ Trung tư vấn giúp mua một em, he he.
bé Xóay trên hình phải không anh, giờ lớn nhỉ, đẹp thế......nếu có nhu cầu gì a cứ phone cho e , e sẽ giúp hết mình theo khả năng của mình

cuongcong

Member
e sẽ đáp ứng yêu cầu của bác trong thời gian sớm nhất.....thanks bác đã quan tâm

bé Xóay trên hình phải không anh, giờ lớn nhỉ, đẹp thế......nếu có nhu cầu gì a cứ phone cho e , e sẽ giúp hết mình theo khả năng của mình
thanks Trung nhiều nhé, khi nào tiện tôi alo Trung nha

thanhloc

Member
Cho mình hỏi anh em như chú chó nhà mình như vậy màu có bị pha hay không? Đỏ này gọi là đỏ gì anh em chỉ giáo
Xin lổi chủ topic thông cảm cho mình ké với nghe

Super_Gà

Active Member
Trời đất ơi ......... tội thằng em tôi quá, thân càng ngày càng ốm yếu .... thế mà gánh vác cả giang sơn chứ hể !:)):)):))

trung2t3c

Active Member
em ém hàng bác ơi........ nói chung là giờ tự dưng có ít chuồng và tí sân bãi nên có thể bày vẽ làm theo ý thích. Khác với cảnh ngày xưa ko được làm theo ý mình dù chó nhiều nhưng cũng thấy không thoải mái như bây giờ.... để hôm nào em post vài tấm khoe hàng vài em Thái Xám thuần chủng cho mấy bác xem chơi.....

caominhtue

Member
Chào bạn nếu bạn nói như vậy thì cho mình học hỏi lẫn màu là sao mình không hiểu,hay là,(Đỏ+vàng=cam,đen+đỏ=nâu) khi chó con chỉ được 15 ngày tuổi
Về cơ bản ngoài màu đen và màu chì(nòng súng), xoáy thái còn mầu nâu sậm - Nâu sậm quá đà thành cơm cháy, nâu nhạt và sáng mầu thành lông bò, đỏ lửa nằm giữa hai màu trên và sáng mầu. Tại nhà tôi nuôi 01 đực giống lông ngắn mầu sậm (cơm cháy), 01 cái vàng bò và 01 cái sậm mầu, khi gây giống gần như không được đỏ lửa đẹp (sáng mầu), đa phần sậm mầu.
Đây là ảnh tham khảo ở Thái Lan.
http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010081622733yji1mjdlmd403001.jpeg

tyty70

Member
bạn ơi cho biết bố mẹ của chúng được không tiện thì cho vài tấm hình nhé. thân