• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xây nhà cho mấy đứa nông dân nhà mình!

Đợi mãi mẹ Diệp chưa xuống thăm con để chụp ảnh khoe mọi người nên mình đành làm vài cái cùi bắp trước để thông báo với mọi người về tình hình Hachi nhà mình ( ở nhà còn có tên gọi là Rùa do bà của cháu quen gọi từ bé ).

Cháu hiện đã được 100 ngày tuổi, tức là 3 tháng 10 ngày. Hiện cháu vẫn dở dở ương ương, cứ xì xoẹt chuyện đi vệ sinh chưa ổn định hẳn, nhưng tình hình đã tươi sáng hơn rất nhiều :x.
Sau đây là vài tấm ảnh đại diện ( chụp bằng đt nên k được chuẩn lắm :D ):

hameo2412

Member
Bé đáng yêu quá chị ơi!!! Càng nhìn càng thấy thích. Chúc bé " Rùa" hay ăn chóng nhớn nha...:x:x:x

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Ôi, Hachi lớn quá em ơi, nhớ lại lúc em mang tụi nó sang nhà anh, thật khâm phục em đó. Mừng nhà bánh mỳ bơ có nhà mới nhé!!!

Ôi, Hachi lớn quá em ơi, nhớ lại lúc em mang tụi nó sang nhà anh, thật khâm phục em đó. Mừng nhà bánh mỳ bơ có nhà mới nhé!!!
dạ vâng, cũng bao nhiêu công sức với thằng nhóc này đấy anh ạ, thế mà nó láo lắm, chả biết ơn mà toàn cắn với cào mẹ nó thôi :(

ui đẹp quá, em này là trai hay gái hả bạn ơi ....................
bé nhà mình là con zai đít tôn bạn ạ

Kún¥êu

Member
Bé nhà em bị bệnh đường ruột à. Có phải thường xuyên xì xoẹt đúng không? Chị mới có 1 bài thuốc trị tiêu chảy cấp đang áp dụng cho con mèo con nhà chị đây. Hiệu nhiệm lắm, nếu bé Rùa bị nặng thì để chị kê đơn thuốc cho uống nhé. Chỉ cần uống 5 ngày là khỏi hẳn luôn.

lululubu

Active Member
Ếu ôi dễ thương thế, mặt múp mắt to, lại còn xanh nữa. Mỗi tội bọn trắng cái mẹt nó hay bị bẩn thật ý.

ropilois

Member
Ôi!!! Hachi bé bỏng yếu ớt đã lớn thế này rồi, nhìn mặt thằng bé yêu quá. Huhu, nhớ hồi mẹ bé phải bế bé đi khắp nơi xin bú nhờ và những ngày thao thức vất vả khóc hết nc mắt của chị vì bé bị bệnh và yếu ớt. Mong là mọi bình an và những điều may mắn nhất sẽ đến vs Hachi của chúng ta!!!>:D<

zorba_meow

Active Member
Ôi, mới ngày nào còn xem topic của Hachi trong sự hồi hộp, lo lắng. Vậy mà giờ Hachi lớn ầm ầm và xinh xắn thế này rồi cơ (chắc nhờ đặt tên như thế nên may mắn cho con nhỉ :) ) chúc Hachi mau lớn và ngày càng đáng yêu nhé, nhìn như cục lông bụ bẫm phải biết. Chị BánhMỳBơ nuôi cháu mát tay quá >:D<

Boo Boo

Member
Thàng ku nhìn yêu quá em ạ. Không bõ công mẹ Bánh mì bơ và các mẹ khác chăm sóc.

Bé nhà em bị bệnh đường ruột à. Có phải thường xuyên xì xoẹt đúng không? Chị mới có 1 bài thuốc trị tiêu chảy cấp đang áp dụng cho con mèo con nhà chị đây. Hiệu nhiệm lắm, nếu bé Rùa bị nặng thì để chị kê đơn thuốc cho uống nhé. Chỉ cần uống 5 ngày là khỏi hẳn luôn.
Hic thằng cu này táo nặng chị ạ, hơn 3 tháng rồi mà chế độ ăn vẫn là cháo rau xay nhuyễn, có 2 lần bị đi tiêu chảy nhưng chỉ cần thay cháo thịt nạc không là 1 ngày hết đi lỏng luôn, thay vào đó là lại táo trở lại, phải cho ăn cháo rau mới đi bình thường được. Thế nên em mới cho ăn nhiều gel dinh dưỡng thế vì sợ cháo rau không đủ chất. Không biết bao giờ mới ăn cơm được.

Thàng ku nhìn yêu quá em ạ. Không bõ công mẹ Bánh mì bơ và các mẹ khác chăm sóc.
Thằng ku này nhìn nó thế thôi mà tính tình đáng ghét khó chịu lắm chị ơi :((. Lười ăn lắm ạ. Ăn phải súc đút tận mồm, nếu không đút thì cho nhịn cả ngày cũng chả thèm tự ăn. Có lúc còn lười đến độ em dùng xi lanh bơm cháo mà cu cậu thích ăn cứ ngồi ngửa người ra há mồm cho em bơm xi lanh nuốt ừng ực. Nước thì không biết tự uống, em canh cả ngày không thấy uống giọt nước nào, cho bát nước cũng không chịu uống, toàn phải xi lanh bơm. Ghét lắm :((

Ếu ôi dễ thương thế, mặt múp mắt to, lại còn xanh nữa. Mỗi tội bọn trắng cái mẹt nó hay bị bẩn thật ý.
Đấy là ảnh còn đỡ đấy bạn ạ, chứ nói thật ở ngoài còn kinh khủng hơn 8->.

Ôi!!! Hachi bé bỏng yếu ớt đã lớn thế này rồi, nhìn mặt thằng bé yêu quá. Huhu, nhớ hồi mẹ bé phải bế bé đi khắp nơi xin bú nhờ và những ngày thao thức vất vả khóc hết nc mắt của chị vì bé bị bệnh và yếu ớt. Mong là mọi bình an và những điều may mắn nhất sẽ đến vs Hachi của chúng ta!!!>:D<
Ôi, mới ngày nào còn xem topic của Hachi trong sự hồi hộp, lo lắng. Vậy mà giờ Hachi lớn ầm ầm và xinh xắn thế này rồi cơ (chắc nhờ đặt tên như thế nên may mắn cho con nhỉ :) ) chúc Hachi mau lớn và ngày càng đáng yêu nhé, nhìn như cục lông bụ bẫm phải biết. Chị BánhMỳBơ nuôi cháu mát tay quá >:D<
Nhờ trời mà cháu nó lớn lên khỏe manh, cũng nhờ mọi người đã động viên và quan tâm cháu nó nên cháu nó cũng không nỡ phụ công mọi người. :D

whitexsnow

Active Member
Thằng bé ú ù nhìn cưng thật đấy, mẹ Bánh Mỳ Mơ chăm con khéo quá, má cứ phúng phính thế kia thì yêu chết mất :x:x:x:x:x

luuly78

Member
Ui! Thì ra là bé Hachi ngày xưa đây! Bé lớn và đáng yêu quá! :x:x Chúc con luôn khoẻ và hay ăn chóng lớn.

hatran

Member
Xinh quá đi, lông thì bông xù lên thế :"> con ơi lớn nhanh xinh zai ra cho gái hà thành chết bớt đi con nhé :">

kokokiukiu

Active Member
Hachi xinh zai quá:x:x:x.bõ công chăm sóc của mẹ BanhMyBo,em không ngờ được là bé đã lớn từng này rồi đấy chị ạ<:p<:p