• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

!!!Warning!!! Khu vực không dành cho người yếu mềm!!!!

Các bác vào góp vui cho xôm tụ.... :)) :)) :)) :-bd

KHU VỰC DÀNH CHO NGƯỜI YẾU MỀM MÀ VẪN TÒ MÒ :)):)):)):)):)) =====>

Jun0&Be3

Member
nhìn con linh cẩu này chiến da man... loại này mà thuần dc chắc em cũng sắm 1 em về nuôi quá... cái ngữ pit bull mà găp con này thì chỉ có nước chạy rẽ đất rẽ cát ra thôi các bác nhỉ.

Trông các chú chó ở Nam phi giống " chúa sơn lâm " nhỉ
Và nhìn người trông lại giữ hơn . hihihi

nhìn con linh cẩu này chiến da man... loại này mà thuần dc chắc em cũng sắm 1 em về nuôi quá... cái ngữ pit bull mà găp con này thì chỉ có nước chạy rẽ đất rẽ cát ra thôi các bác nhỉ.
Bạn ơi!Muốn thuần được con này cũng chưa pahi3 là vấn đề nan giải,cái khó ở đây vì linh cẩu là động vật hoang dã,muốn nuôi phải xin giấy phép lằng nhằng lắm.

Shakhi Viet

Active Member
Con linh cẩu ảnh dưới cùng (đang bị cưỡi bởi cháu bé) hình như bị cụt chân trước bên phải?
dữ dằn quá!

Tuyệt ! Việt Nam mình mà nuôi mấy con này thì cũng vô đối .. hehe , theo em đấy mới là nòi giống vô địch đấy ạ !! hy vọng sớm được nuôi tại VN

puppy 109

Member
nuôi được mấy em này và thuần dưỡng cũng là vấn đề lớn,ai biết được thuần dưỡng được rồi nhưng khi nuôi thì tính tình lại trở về hoang dã

toanxxxx

Member
trông nhìn mấy em linh cẩu này đúng là khác xa tưởng tượng của em, hoá ra chúng to con thật, thảo nào nó dám chiến với cả sư tử...thật không hổ danh

luv_rott

Member
k ngờ Linh cẩu lại to đến vậy , xem discovery thấy bọn này cũng bé bé thôi mà .... theo mình biết thì Linh Cẩu là loài có cơ hàm khoẻ nhất trong các loại thú ăn thịt , hàm bọn này có thể cắn vỡ cả xương ống của con mồi để ăn tuỷ bên trong (Linh cẩu là loài ăn xác thối , chúng thường k đi săn mà chỉ ăn lại những gì còn thừa của báo và sư tử. đói quá thì chó đàn xông vào cướp :D )

liyuxin

Member
Từ hồi xưa tới giờ em vẫn mơ một ngày nuôi được một chó sói hoặc con hổ con hoặc báo con hoặc linh cẩu con, nghĩa là con nào thật hoang dã và dữ tợn, thế mà các bác bảo phải xin giấy phép gì gì đó... còn gì là ước mơ...

hchungkt80

Dịch giả Vietpet
Những người đàn ông nuôi linh cẩu ở Nigeria

Để theo dòng những bức ảnh về nuôi linh cẩu, hchungkt80 xin giới thiệu thêm 1 số hình ảnh mới tìm được trên mạng, mời mọi người xem cho vui.:)

Dịch từ Sahelhound.com
Khi bạn tôi Franc lần đầu bảo tôi về những người đàn ông Nigeria nuôi linh cẩu. Tôi nghĩ rằng anh ta chỉ đùa cho vui bằng việc mang về một con chó rừng từ Châu Phi, nhưng anh ta hoàn toàn nghiêm túc. Những người đàn ông này nuôi những con linh cẩu non và huấn luyện chúng. Tôi tưởng tượng về tính cách có thể mang 1 chút phong trần.

Bài viết hay quá bạn ơi!Đây cũng là 1 trong những ước mơ của tôi,1 giấc mơ đậm nét hoang dã,rừng rú.Có lẽ với 1 số đông người,nhận thức về nét đẹp của tôi có phần bị lệch lạc nhưng thật không thể dấu diếm sự thích thú tận trong lòng dành cho loài Linh Cẩu và các bạn Nigeria này!

zaimz

Member
Chẹp, trong ngõ nhà em có 1 con chó ta màu trắng, hôm lâu rồi nó cắn trộm vợ em 1 phát, tức mà ko làm gì được. Hôm vừa rồi, em lùa Nick vào ngõ với ý định cho Nick nhà em cắn chết nó cho bõ tức, nhưng vào đến nơi em lại đổi ý định vì nhìn con chó đó hiểm và lạ quá. Nó nhìn thấy em và Nick, cụp đuôi, cong lưng (như mèo) và sủa với thủ thế. Lúc đó em nhìn nó thấy giống con Linh Cẩu lắm, hy vọng hôm nào mượn được con DSLR chụp lại hình cho các bác xem.