• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vietpet.com bị google cảnh báo có chứa mã độc

tuanphuthai

Active Member
2 hôm nay thấy trang nhà thay đổi giao diện nhìn đẹp lóa mắt luôn nhưng sáng nay vào trang thì thấy google cảnh báo thế này BQT xem xét lại xem trang web mình có bị nhúng mã độc không

phamhuyhoang

Active Member
không phải đâu anh ạ ^_^ em thay đổi skin để cho ngày noel có không khí một chút anh ạ ^_^ cái gì dùng cũ thì được chứ cái đập vào mắt cũng phải thay đổi quần áo để cho bắt mắt chứ ạ ^_^

tran huy hoang

Active Member
không phải đâu anh ạ ^_^ em thay đổi skin để cho ngày noel có không khí một chút anh ạ ^_^ cái gì dùng cũ thì được chứ cái đập vào mắt cũng phải thay đổi quần áo để cho bắt mắt chứ ạ ^_^
Đẹp lắm Đồng Chí ơi ! Đùng là Amin trẻ tuổi màu sắc Vietpet cũng tươi hơn !!! Nhìn yêu lắm cơ !!!!:)):x<:p

tuanphuthai

Active Member
Skin mới của web rất đẹp nhưng ý mình muốn nói đến cảnh báo của google về việc vietpet có lấy nội dung của trang web club4vn.webng.com - 1 trang được xác định là có phân phối phần mềm độc hại. Những ai dùng trình duyệt chrom của google sáng nay không thể vào VP được. Khi mình vào viết bài phải dùng trình duyệt IE mới vào được.
Cụ thể cảnh báo có ghi như sau về webng.com

hoangduc91

Member
đúng rồi bạn . sao bình thường mình thấy 2 pic này lên top. Bây giờ chả thấy đâu @@

tran huy hoang

Active Member
Làm tiếp cái skin cho Năm Mới 2012 chó có tí mùa XUÂN luôn đi Hoàng ơi !

phamhuyhoang

Active Member
Mấy anh em cố gắng thôi Hoàng ah ^_^ mới nâng cấp thêm nên hoạt động sẽ ổn hơn rất nhiều ^_^

nikita24480

Member
Thắc mắc của bác Tuấn phú thái vẫn chưa đc admin trả lời 1 cách rõ ràng và chi tiết. Admin xem lại cái cảnh báo của bác ý rồi trả lời dùm cho ace được rõ hơn với nhé. Kẻo có nhiều người tự dưng lại ko vào nhà đc nữa. Hay hốt quá vì thông báo trên từ google rồi ko dám vào thì nhà mình mất nhiều khách đấy a. Cám ơn admin nhiều

phamhuyhoang

Active Member
khi mình lấy skin tại trang web đó làm skin cho diễn đàn nên có cảnh báo về trang web đó bạn ạ .sau 2 ngày mình đã sửa lại và làm nó thành của vietpet rồi ,không liên quan đến trang web cũ nữa .hiện tại skin mới này cũng vậy .so với mọi người BQT lo lắng việc này nhất mà bạn ^_^ các bạn cứ yên tâm sử dụng diễn đàn .