• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

VietNam Rottweiler - xin giới thiệu các thành viên

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Xin ra mắt các fan của CLB Rottweiler những thành viên của VietNam Rottweiler.

1. Thành viên đầu tiên là một Female đến từ Serbia

Masha Vom Grossen Tal ( Young champion, multi V1 rate, CAC, CACIB )
DOB: 08-02-2007

Sire ( cha ): GOJKO IRON LION ( International champion, champion of Serbia )
( HD-,ED-,IPO-I, IPO-II, IPO-III,JCH Srb,CH Srb 3XPRM,6XCAC,5XCACIB,R.CACIB, 2XBOB )

Dam ( mẹ ): Cora Vom Grossen Tal ( 3 x PRM )

hình của Masha

pedigree của Masha

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Giới thiệu thành viên của VIETNAM-ROTTWEILER

2. Thành viên thứ 2 là 1 Male đến từ Serbia

Oliver Vom Haus Nadja ( Adult champion of Serbia , Multi V1 rate )
DOB: 15-11-2005

Sire (cha): Phyton Crni Lotos ( ADRK BH, ZTP, IPO-I, NL MAG test )

International Champion, Young CH of SERBIA, Adult CH of Serbia, Holland Jugensieger 2004, Belgium Jugensieger 2004, ADRK KS 2004 Auslandsjugendsieger, YU Rott Derby Winner 2004, Croatia Klubsieger 2005, Balkansieger 2005, Hungaria Klubsieger 2005, Croatia Klubsieger 2007

Dam (mẹ): Nike vom haus nadja ( Young Champion of Serbia and Montenegro, Adult Champion of Serbia and Montenegro )
5xYoung Winner, 10xCAC, RCACIB, 12xV1 IPO I

hình của Oliver

Certificate Of Champion in Serbia

hiện tại OLIVER đang ở lại Serbia để hoàn thành mục tiêu lấy chức vô địch ở thứ hạng Champion class . dự tính giữa tháng 6 sẽ chuyển Oliver về VN .

bibin

Member
Thật là đẹp,niềm đam mê thứ 2 của BIN đây mà .Rất cảm ơn bác SonNguyen đã cho mọi người những bức ảnh đẹp và tiến xa hơn đó là nó đc có mặt tai VN.Rất mong tin vui của bác và mong em nó sớm có mặt ở VN.
/Thân.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào Bibin ! thành viên thứ nhất là Masha đã có mặt tại VN rồi . thành viên thứ 2 là Oliver nếu đúng như dự định sẽ có mặt tại VN vào giữa tháng 06 .hy vọng những em Rott này sẽ làm phong phú thêm cho CLB Rott của VietNam. thân

kienck

Member
những fan yêu rôt viêt nam mà có những chú rot như vậy để nhân giống thì thật tuyệt vời,o hà nội không thấy tay anh chị nào nhập rot như vậy về nhỉ

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bác kienck ! ở HN có bác hungtrungyen đang rất quan tâm đến những em rott bên serbia có lẽ bác ấy sẽ nhập về trong 1 ngày không xa. Thân

kienck

Member
như vậy thì may mắn cho những người yêu rot hà nội quá. phải có những người đam mê rot và có kinh tế dám nhập hang xịn bên nước ngoài về thì viet nam minh mới có nguồn gen chuẩn để có những thế vàng sánh vai ở các cuộc thi quốc tế.không biết bao giờ phong trào nuôi rot mới được như gsd nhỉ.quê em hải dương người ta nuôi gsd nhiều lắm,có em va mấy người nữa nuôi thôi nói chung là đếm được còn gsd thì vânvân và vânvân....vv

manhtroc

Xin hỏi con masha này ai đang cầm và hiện đang nuôi ở đâu ạ (Địa chỉ).

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
con Masha này thuộc sở hữu của mình . hiện đanh nuôi tại nhà mình ở củ chi . cám ơn bạn đã quan tâm . thân

manhtroc

Con masha này rất đẹp.Bạn có thể cho mình xin địa chỉ và số đt để đến xem được không?

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
hiện Masha đang có Thai gần tới ngày sinh nở ( phối bên Serbia ) nên tạm thời mình chưa thể giao lưu được . khi sinh xong mình sẽ báo cho bạn biết chúng ta co thể giao lưu . số ĐT của mình là : 0903966992 . cám ơn bạn đã quan tâm

KimCuong

Active Member
Cảm ơn bác sonnguyen đã lập ra Box này để thoả lòng đam mê của những thành viên yêu và đam mê dòng chó Rottweiler.

Hy vọng sẽ học hỏi được các kiến thức về dòng chó mà em cũng rất đam mê này từ tất cả các thành viên.

Một lần nữa cảm ơn bác! Thân./.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Cảm ơn bác sonnguyen đã lập ra Box này để thoả lòng đam mê của những thành viên yêu và đam mê dòng chó Rottweiler.

Hy vọng sẽ học hỏi được các kiến thức về dòng chó mà em cũng rất đam mê này từ tất cả các thành viên.

Một lần nữa cảm ơn bác! Thân./.
Chào bác Kimcuong ! cám ơn bác có lời khen . vậy là em và bác có cùng nỗi đam mê là Rott , em Zorro nhà bác lúc này ra sao rồi . em ít thấy bác post lên . hy vọng sẽ được giao lưu với các anh em ngoài HN nhiều . thân

KimCuong

Active Member
Chào bác Kimcuong ! cám ơn bác có lời khen . vậy là em và bác có cùng nỗi đam mê là Rott , em Zorro nhà bác lúc này ra sao rồi . em ít thấy bác post lên . hy vọng sẽ được giao lưu với các anh em ngoài HN nhiều . thân

Cảm ơn bác! Zorro nhà em vẫn ngon lành và rất khoẻ. Đợt này công việc bận bịu quá nên em cũng chưa đưa hình của em nó cho các bác xem được. Hẹn hôm nào đó rảnh rảnh em sẽ post hình lên. Và cũng hẹn bác trong một ngày rất gần, anh em Hà Nội gặp bác giao lưu vì ngoài này cũng rất nhiều thành viên đam mê dòng chó Rottweiler này. Hẹn gặp bác nhé! :-bd

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Các bác xem E này liệu có đủ tuổi tham gia câu lạc bộ ko ạ?
chào bác anhthe98 ! cún nhà bác dễ thương quá nó là cái hay đực vậy . CLB rott là dành cho tất cả mọi người có niềm rott vì vậy rất hoan nghênh bác gia nhập và chia sẻ những kinh nghiệm của mình để làm phong phú thêm thông tin . thân chào

anhthe98

Member
Báo cáo bác E này là đực. E này hiện đang thuộc quyền sở hữu của 1 ông bạn ( E nó mới 1 tháng tuổi ). Các bác xem E nó có dáng của rot ko????

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Báo cáo bác E này là đực. E này hiện đang thuộc quyền sở hữu của 1 ông bạn ( E nó mới 1 tháng tuổi ). Các bác xem E nó có dáng của rot ko????
nhìn mặt em này mình rất thích vì vẻ mặt của em nó rất có cá tính. về dáng thì bây giờ rất khó đoán vì mới chỉ 1 tháng tuổi . nhìn chung 1 tháng mà như vậy là quá tốt ( hình chụp rất đẹp và chuẩn ).

nqd123

Member
Đẹp, quý phái, dễ thương và chụp hình rất chuyên nghiệp... nói tóm lại là chú cún rất đáng yêu!
Nhưng tôi có ý kiến như thế này: đấy mới chỉ là 40% còn 60% nữa là công chăm sóc, nuôi dưỡng, dạy dỗ mới nên con chó đẹp, chó hay. Đ/c Cường, bác Sonnguyen và anh em đam mê cho ý kiến để cùng phấn đấu nhé!

Cảm ơn bác Sonnguyen có công khởi tạo Vietnam Rottweiler, hi vọng trong mục này sẽ có cả những trao đổi về kinh nghiệm chọn chó con, nuôi dưỡng theo từng giai đoạn, v.v.v.
Chúc thành viên thứ nhất Masha của bác Sonnguyên cho kết quả tốt đẹp!