• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Video Thật Cảm Động Về Con Chó Khi Thấy Chủ Mình Mất

quanthucha

Member
Đây là đoạn video clip về chú chó trung thành,nó luôn nằm bên cạnh thi thể người chủ xấu số
http://www.youtube.com/watch?v=nXkyUJc7JY4&feature=related
thật cảm động . xem xong mình nhớ đến câu chuyện bà nội mình kể : vào năm 1932 nhà có nuôi một con chó ta màu vàng , ngày xưa ( dướng cách mang tháng 8 bây giờ là đường đất đỏ , từ đoạn chợ hòa hưng đến rạp háp nam quang ( bây giờ là ngà tư vỏ văn tần ) ) ngày 2 bửa em nó đưa bà nội mình đi bán ( lúc đó chỉ đi bộ ) sáng nó đưa đi rồi nó về đi chợ cho bà mình ( nó cắn cái rổ rồi chạy qua chợ bây giờ là chợ nguyển thông ở ga hòa hưng ) đến trưa lại ra rạp hát đón bà mình về . đến lúc ông mình mất , nó nằm dưới quan tài , bỏ ăn cho đến lúc đi chôn , sau đó 3 hôm là nó chết ...hic ..hic

Con Lợn Lòi

Active Member
không biết em nó sau này thế nào! một clip rất rất cảm động. Thật đúng là khuyển - mã - tượng, khuyển nhất chi tình!

thanhnhut

Member
hix xúc động quá,chó đúng là người bạn trung thành tuyệt đối với con người,ko biết con chó trong video clip sau này thế nào nữa?bạn nào có thông tin về nó cho mình biết với

yeucho89

Member
không biết nói gì hơn 1 chú chó tuyệt vời trên cả tuyệt vời,nó cứ nằm đấy đôi mắt đầy tình yêu đối với người chủ cứ nằm yên.Đến lúc người chủ được chở đi rồi nó vẫn đi theo,mong ngóng.Điều này thật đáng trân trọng.Thật tội vì từ giờ nó cô đơn.Mong cho nó gặp được người chủ tốt.

Con Lợn Lòi

Active Member
Vậy các cụ nhà ta mới nói" có con chó khôn hơn con chó hiếm", chó đẹp mà không khôn thì cũng chỉ để cho đẹp thôi! Hic, tội nghiệp em nó, xem đi xem lại mấy lần liền mà vẫn như xem lần đầu, không biết làm gì cho em nó chỉ biết tưởng tượng cho em nó có một tương lai tốt đẹp hơn. A Men.Dog Eye

susugo

Member
thật cảm động, mấy chú chó như thế đa phần chủ mất nó cũng nhịn ăn không chịu ăn uống rồi cũng mất thật đáng thương!!!!

yeucho89

Member
đến ngày hôm nay vẫn bị ám ảnh,k dám xem lại,thương chú chó đó quá,vớ vẩn có khi thương nó hơn cả chủ nó(em xin lỗi).

moonrose

Member
Xem xong clip mà cảm động rơi nước mắt,không biết số phận của chú chó ấy sẽ thế nào ?

kaka234

Member
Mình vừa xem vừa khóc tu tu,thương quá,con chó đấy không biết giờ có ai nuôi không ? mong sẽ có 1 người chăm sóc em ý,yêu thương em ý

SHINBE

Member
xem clip này tốn khăn giấy quá ,cũng tội nghiệp anh bạn kia quá chứ ,chẳng có ai bên cạnh chỉ có chú cún khóc thương , Peace !!!

emily_vn

Member
Đúng là chó tốt không phải cứ giống tốt. Ai biết được con chó đó giống gì, cũng chẳng cần biết vì sao người chủ chết, nhưng xem Video này, ai nói xem vì sao mình yêu chó đến điên cuồng...

lsmepq

Member
gần nhà mình dưới quê, có con cún sau khi chủ chết, nằm hoài ngoài mộ, nhịn ăn đến chết theo luôn, trung thành thật

Xem đoạn clip nầy thấy cảm động quá " chú chó chí tình "
đúng với chữ ký của mình nhỉ !

Thương quá, nếu ở gần nhà mình có khi mình sẽ đưa chú cún về nhà nuôi. Những chú cún khôn, trung thành thế này mà để đi hoang thì...

Video còn có ý nghĩa khác là lên án chiến tranh và khủng bố.

thật cảm động . xem xong mình nhớ đến câu chuyện bà nội mình kể : vào năm 1932 nhà có nuôi một con chó ta màu vàng , ngày xưa ( dướng cách mang tháng 8 bây giờ là đường đất đỏ , từ đoạn chợ hòa hưng đến rạp háp nam quang ( bây giờ là ngà tư vỏ văn tần ) ) ngày 2 bửa em nó đưa bà nội mình đi bán ( lúc đó chỉ đi bộ ) sáng nó đưa đi rồi nó về đi chợ cho bà mình ( nó cắn cái rổ rồi chạy qua chợ bây giờ là chợ nguyển thông ở ga hòa hưng ) đến trưa lại ra rạp hát đón bà mình về . đến lúc ông mình mất , nó nằm dưới quan tài , bỏ ăn cho đến lúc đi chôn , sau đó 3 hôm là nó chết ...hic ..hic
Câu chuyện về chú chó của nhà bác giống như câu chuyện có thật về chú chó trung thành Hachiko ở Nhật bản vậy. ^^

lovebibo

Member
Tội quá các bạn ơi. Mình nghĩ chú chó đó sẽ được các chú cảnh sát đem về shelter. Và nó sẽ được ai đó nhận nuôi thôi. Vì ở nước ngoài người ta yêu chó lắm,đặc biệt em này lên Youtube rồi. Sẽ có nhiều người biết đến.

emladanhp

Member
thật là cảm động,loài chó vẫn là loài trung thành nhất với người.Thế mà có những thằng chỉ
vì vài đồng bạc mà đi bắt chó nhà người khác,chúng nó cầm những đồng tiền bẩn thỉu như thế
thử xem sống được lâu không