• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Video hướng dẫn chế tạo máy tập chạy cho chó (Dog Treadmill)

my_lucky

Active Member
Chú thử tìm cái clip nào hướng dẫn cách làm máy tập chạy nhưng lắp ghép được thì tốt quá, anh nuôi cún trên gác, làm cái hàn chết thế này cũgn bất tiện lắm lắm.Cám ơn trước!

Chú thử tìm cái clip nào hướng dẫn cách làm máy tập chạy nhưng lắp ghép được thì tốt quá, anh nuôi cún trên gác, làm cái hàn chết thế này cũgn bất tiện lắm lắm.Cám ơn trước!
Việc đó không thành vấn đề thay vì hàn thì mình ghép bằng bulông ở một số chỗ. Quan trọng là mình thấy được các chi tiết chính của máy thôi:
1. Khung
2. Rulô
3. Trục rulô
4. Ổ đỡ
5. Dãy con lăn đỡ
6. Băng tải
7. Gỗ lát lên băng tải
8. Các chi tiết phụ khác.
Lúc nào có thời gian anh em mình lượn chợ giời kiếm đồ rồi triển khai anh nhỉ. Tự làm nó mới khoái.

hoangthuy

Member
Việc đó không thành vấn đề thay vì hàn thì mình ghép bằng bulông ở một số chỗ. Quan trọng là mình thấy được các chi tiết chính của máy thôi:
1. Khung
2. Rulô
3. Trục rulô
4. Ổ đỡ
5. Dãy con lăn đỡ
6. Băng tải
7. Gỗ lát lên băng tải
Lúc nào có thời gian anh em mình lượn chợ giời kiếm đồ rồi triển khai anh nhỉ. Tự làm nó mới khoái.
có tý chuyên nghành rồi,anh lucky baby ơi hôm nào phải trà đá LÊNIN thôi:))

huylinht

nhà em có cái máy tập chạy của ông bà già từ lâu lắm rồi ko đụng đến, có khi hoán cải dùng vẫn tốt nhỉ hehe

NeoOne.VN

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần
Anh em nào biết ở Sài Gòn nơi nào bán mấy cái chi tiết này chỉ mình với. Mùa mưa làm biếng cho chú rot ở nhà ra đường quá. Có cái này ở nhà cho tiện.

nhà em có cái máy tập chạy của ông bà già từ lâu lắm rồi ko đụng đến, có khi hoán cải dùng vẫn tốt nhỉ hehe
Hoàn toàn được bạn ạ. Sửa lại một chút và tập dần cún của bạn chạy .

zinzin80

Member
có bác nào ở hn thiết kế cái máy này chưa alo cho em lam một cái cho cún chạy đỡ cuồng chân:D:D:D:D

Hung.tinhyeu

Active Member
1. Khung
2. Rulô
3. Trục rulô
4. Ổ đỡ
5. Dãy con lăn đỡ
6. Băng tải
7. Gỗ lát lên băng tải
Thêm cái hình để minh hoạ.

hoangtkv

Active Member
Nhà em đang tồn 300 vòng bi 303 của Nga ngày xưa, bác nào có nhã ý hợp tác vụ chế tác này không?

vanglai213

Active Member
Xin giới thiệu với các bạn 1 loại máy tập chạy nhỏ gọn tự chế tạo rẻ tiền ....

Yêu cầu gỗ khung như hình
- Vật liệu kèm theo, 2 đoạn ống nhựa loại dầy , đường kính 10 hoặc 15 .Trong đút lõi gỗ .
-Thảm ép loại cứng như sàn để ô tô hoặc băng tải .
- 1 ván phẳng gỗ dưới thảm và băng tải để chó trượt
Nói sơ qua cho mọi người hình dung, mình nghĩ làm cái này chắc chỉ vài trăm ^^ Nếu các bạn có sẵn ở vật liệu trong nhà .
Chúc các bạn thành công;)

Con Lợn Lòi

Active Member
Xin giới thiệu với các bạn 1 loại máy tập chạy nhỏ gọn tự chế tạo rẻ tiền ....

Yêu cầu gỗ khung như hình
- Vật liệu kèm theo, 2 đoạn ống nhựa loại dầy , đường kính 10 hoặc 15 .Trong đút lõi gỗ .
-Thảm ép loại cứng như sàn để ô tô hoặc băng tải .
- 1 ván phẳng gỗ dưới thảm và băng tải để chó trượt
Nói sơ qua cho mọi người hình dung, mình nghĩ làm cái này chắc chỉ vài trăm ^^ Nếu các bạn có sẵn ở vật liệu trong nhà .
Chúc các bạn thành công;)
Nếu không có độ căng và vòng bi thì cái này không chạy được cho cún Đạo ơi, anh chế dòng này rồi nhưng không dùng được...:)

tuanphuthai

Active Member
Nhà em đang tồn 300 vòng bi 303 của Nga ngày xưa, bác nào có nhã ý hợp tác vụ chế tác này không?
Anh cũng đang có khoảng 300 vòng bi nhiều cỡ khác nhau chuyên dụng cho ô tô (cực bền) ai có nhu cầu thì ít có thể tặng nhiều thì vừa bán vừa cho:D
Rất ủng hộ các nhà sáng chế của vietpet

Hung.tinhyeu

Active Member
Anh cũng đang có khoảng 300 vòng bi nhiều cỡ khác nhau chuyên dụng cho ô tô (cực bền) ai có nhu cầu thì ít có thể tặng nhiều thì vừa bán vừa cho:D
2 ông này kết hợp lại với nhau rồi cùng ra phố Hàng Cháo có khi lại hay.

tuanphuthai

Active Member
Hì, ngày trước chở đầy cốp ô tô định mang ra chợ trời, hàng thì chưa bán đã tính là có "thóc" nên gọi bạn hẹn rượu ăn mừng. Bạn phấn khởi quá bảo thôi ăn mừng trước, ra chợ sau lo gì của nhà làm được, cuối ngày khi về nhà vợ hỏi thì lộ là chưa qua chợ trời:)) báo hại vợ phải khuẩn vào cất .....:D. Kể từ đó cạch không dám tính đến việc đi chợ trời nữa. Năm nay kinh tế khó khăn cổ gà tăng giá chắc lại phải nghe bác Hùng ra Hàng Cháo sớm thôi:))

Con Lợn Lòi

Active Member
Mình đăng ký nhé, riêng khoản chế này mình rất khoái mầy mò. Hôm nào qua cho mình xem hàng nhé ! :))

vanglai213

Active Member
Nếu không có độ căng và vòng bi thì cái này không chạy được cho cún Đạo ơi, anh chế dòng này rồi nhưng không dùng được...:)
Haha đó mới gọi là bí mật , phải có cách chứ đơn giản nhưng tìm tòi tí xíu là ok thôi mà, em bật mí thêm 1 điêm như này nhé cái con lăn của nó rất nhẹ,...chú ý điểm này..thứ 2 là cái băng tải ^^&làm thế nào cho nó chạy chuẩn không bị trượt lăn ra là 1 vấn đề ,và tốc độ lăn nữa....:-*:-*:-*

Thiết kế cái này lâu lắm rồi. Nhưng bây giờ mới có thời gian làm 1 cái chơi. Cái đầu tiên nên cũng không tránh khỏi một số chỗ phải cải tiến cho hợp lý hơn. Dù gì cũng rất vui vì nó đã thành công.
Việc sử dụng máy này để luyện tập thì chắc mọi người đã nghe nói và xem nhiều rồi.

Thông số cơ bản:
Dài 1m3
Rộng 0.5m
Cao 1m4
Tải được trên 80kg.
Chạy thử:
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=UIA4pLFulbQ&feature=player_embedded[/YOUTUBE]