• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

vic - Great dane của mình

Duong_Anh

Member
mình mua một em GD hum 11 tháng trước, lúc đó nặng 25kg, giờ chiều cao là 65 (tính đến vai) và nặng 29 kg rùi, cho mình hỏi tầm ý thì khoảng bao nhiêu tháng vậy, ai có kinh nghiệm chỉ cho mình với

Duong_Anh

Member
uh, tối nay vào muộn quá nên chưa chụp ảnh, để mai mình chụp rùi đưa hình các bạn coi thử nhé

uh, tối nay muộn nên không chụp đựoc ảnh bé nó. Mai mình sẽ up ảnh lên các bạn coi thử nhé

Loch2009

Member
Tầm đó so với GD thì khoảng 4 tháng bạn ạ. .........................................

Duong_Anh

Member
sáng nay đi sinh nhật đứa bạn, giờ mới post được ảnh em nó, các bác xem thế nào

đẹp quá, còn cắt tai nữa, em này triển vọng lắm ráng chăm em nó nha bạn. Chúc mừng ban có chó đẹp :)

chubby18

chó đẹp quá bạn ơi, bạn cho mọi người biết thêm thông tin được k? Chú này bạn mua ở đâu vậy? Bạn cắt tai cho chú này tại Hà Nội à? Bác sĩ nào vậy bạn?

King of bulls

Vietpet sponsor
Chó đẹp quá bạn ơi, màu vàng,mõm đen, cực đẹp. Hàng hiếm. Đực hay cái vậy bạn?
cố gắng phát huy hết vẽ đẹp của bé nha.

Thân chào,

duc_NA

Member
có vẻ em nó là cái, nhìn hoành tráng quá. ước gì hôm nào có nhà riêng nuôi mấy em GD, GSD và Dob.ước mơ của mình đó:praying:

Ka_sea

Member
Bạn mua em nó về mà không có thông tin từ chủ cũ của nó à
Mình ở TpHCM mình cũng vừa mới đem về một em GD đực nè
Em nó sinh ngày 15/02/09 cao gần 70cm nặng tầm 40kg

alex nhan

Member
sáng nay đi sinh nhật đứa bạn, giờ mới post được ảnh em nó, các bác xem thế nào

tuyệt đẹp rồi đó bạn ! chăm em nó tốt nha! hj bó tai nhìn tội quá mà vì sắc đẹp sau này nên chịu khổ tý nha Vic !

Duong_Anh

Member
mình mua của thằng bạn đi quảng ninh về, ổng vác theo con chó về tới nhà thì ba má nó không cho nuôi. Vậy là cầu cứu tới mình vì nó biết mình cũng rất yêu chó, mà cũng đúng dịp mình đang định kiếm chú chó trông nhà nên ok luôn. Mấy ngày đâu ăn khỏe như heo ấy, hết cả nồi, nên mình gọi bác sỹ thú y tiêm vacin 6 bệnh, nhưng vài hôm sau bị ốm mất một tuần (chẳng hiểu), vậy là 3 ngày, mỗi ngày 1 mũi kháng sinh, 1 mũi thuốc bổ. Híc, bố mẹ mình còn sợ nó lây sang mấy chú chó dăm đang nuôi nữa chứ, thế là lại mất thêm vacin cho chó dăm nhà mình. Cũng may là giờ ổn rồi, chẳng con nào bị làm sao, chúng còn chơi với nhau nữa chứ, nhưng mà lúc ăn là..... em vic này bị bắt nạt ngay. Chẳng hiểu nó hiền hay còn trẻ con mà chẳng cắn lại bọn kia gì cả, vẫn sợ. Mình có nhờ bác sỹ thú y coi hộ tuổi thì ổng bảo Víc này khoảng 6 tháng, hum nay có bác Loch2009 bảo 4 tháng, híc. Cái này thì đành chịu. Mà ổng bác sỹ thú ý còn bảo tiêm nhiều chó quanh đây chẳng thấy con nào thế này, ổng cũng chỉ biết là chó Ngao. hêhe. Sướng, tự dưng lại có được con chó hay. Vui quá. Thank các bác. À, hộ khẩu của em nó bên Gia Lâm, bác nào ở HN có thể sang giao lưu, thứ 7 chủ nhật ok liền.

Duong_Anh

Member
chó đẹp quá bạn ơi, bạn cho mọi người biết thêm thông tin được k? Chú này bạn mua ở đâu vậy? Bạn cắt tai cho chú này tại Hà Nội à? Bác sĩ nào vậy bạn?
à, Vic là cái bạn ạ, tiểu sử thì mình kể ở trên rùi, lúc mình nhìn thấy ẻm thì tai đã cắt rùi, thằng bạn mình cũng nói lúc mua là tai cắt rùi, nhưng mà vẫn cụp. Mình tìm hiểu thì thấy phải bó vào thế này, thế là mình mua băng y tế với một đoạn ống về bó lấy đấy chứ, em nó khó chịu gãi suốt, tốn bao nhiêu băng keo, mấy hôm nay quen quen rồi. Không biết lúc bỏ ra có dựng đứng lên không nữa, mà cũng chẳng bíết là phải bó bao lâu mới bỏ ra được, nhìn em bị quấn tai cũng tội, nhưng như bác Alex nhan đã nói, vì sắc đẹp, đành để em khó chịu một tý vậy.

King of bulls

Vietpet sponsor
Dương _ Anh thân,
Các bé dưới 6tháng tuổi rất dễ bị bệnh, như ho củi,mũi xanh,tiêu chảy v v... tốt nhất chúng ta nên chích ngừa đúng ngày, và vệ sinh tốt, sẽ giúp chó cưng không gặp những bệnh có thể ngừa được. Bạn đang sở hửu 1 chú chó đẹp đó. Mình rất thích giao lưu,nhưgn vì mình ở trong Nam. Có cơ hội AE ta giao lưu.

Thân chào,

Duong_Anh

Member
ok luôn, trông tướng thằng rể này cũng được đấy chứ nhỉ. Mình biết chú chó này rồi, bạn mua lại của cô bé nào đó đúng không, mình không nhớ tên.

Loch2009

Member
ok luôn, trông tướng thằng rể này cũng được đấy chứ nhỉ. Mình biết chú chó này rồi, bạn mua lại của cô bé nào đó đúng không, mình không nhớ tên.
Cám ơn bác, Beo mình cũng mua lại của nhà bạn Doanh_Doanh, chủ cũ chăm tốt lắm. Tướng tá ok, cơ bắp cuồn cuộn, nhưng mà hiền như que củi ý, nhưng nhìn mặt nó thì nhiều người khiếp rồi. Ước gì 2 em nó được ở chung một nhà nhỉ?:D:D:D:D:D

Duong_Anh

Member
Vic Cùng đồng Bọn

hihi, mình post thêm ít ảnh mấy nhóc nhà mình, toàn ta lai tai, đố các bạn biết lai gì?

Moon này

Misa này

3 in 1

bắt rận cho nhau này

kẻ này thì các bạn biết rồi

kaka234

Member
chó nhà bạn thích thật mình cũng có 1 con cái hôm nào giao lưu nha,casi dụng cụ dựng tai bạn tự làm à? co thể chỉ cho mình đc ko vì bé Dob của mình cũng vừa mới cắt tai xong . hihi,mình chưa biết kỹ thuật dựng ra sao nữa

bean0509

Member
Bạn ơi, tôi đã tìm Great Dane màu vàng này rất lâu không ngờ hôm nay mới thấy qua thread này.
Bạn vui lòng cho tôi xin số DT của bạn được không? Tôi đang tìm 1 con đực.
Cảm ơn nhiều.
SDT của tôi là: 0903 28 5888

kaka234

Member
Bạn ơi, tôi đã tìm Great Dane màu vàng này rất lâu không ngờ hôm nay mới thấy qua thread này.
Bạn vui lòng cho tôi xin số DT của bạn được không? Tôi đang tìm 1 con đực.
Cảm ơn nhiều.
SDT của tôi là: 0903 28 5888
Dung roi,Anh em cung dang tim 1 con great dane mau vang bo anh co the giup em duoc khong?>:D<