• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ven nha em suy dinh duong

chiennk

Member
Chào cả nhà! Em có 1 chú vện bị suy dinh dưỡng quá. Muốn nhờ các bác tư vấn chút kinh nghiệm nuôi em cho bằng trang lứa. Đây là một số hình ảnh về em tên Messi giới tính đực tuổi 4,5 tháng cân nặng 9,5kg.

hehh, ai bảo bác đặt tên là Messi - làm sao mà nó chẳng còi!!!

Thằng cu Messi trước ở Argentina cũng bị loại vì còi quá, may mà được sang La Masia nên mới cao được thêm chút chút. Hay là bác chuyển thằng cu Messi sang le Masie nhà em đi. Em cho địa chỉ, sau này nó to được thì em chuyển lại :) :) :)

Chó thì đang tuổi lớn, phải cho ăn khoẻ vào cho nó lớn, đừng sợ bụng phệ với cả cong lưng!

Thực đơn:
- Ngày 400-500gram thịt chia 2 bữa (tốt nhất là thịt sống để ôi / chua - không có tiết kiệm bằng thịt chín thừa cũng được, nhưng thịt chín thì đừng để ôi, chua quá nhé - Gân, da, lông, đuôi, lòng ... túm lại là có cái gì liên quan đến cái con thịt có sừng ăn cỏ là bác cứ cho nó chén xả láng)
- Xương bò sống cứ quẳng ra cho nó gặm, vài cái giẻ xườn, ống chân ... đều được - nếu có đuôi thì cho nó 1 cái, vừa có da vừa có xương (món xương để cả ngày mùi hơi ghê :D)
- Tuần cho ăn cỡ 1 - 2 bát cơm, rau dưa thì nhà ăn còn thừa thì cho nó ăn thêm.

Tui bốc thuốc vậy không biết có phù hợp với bác không nữa! Nếu hợp thì thử nhé. ĐỪNG SỢ!

Con này tôi áng chừng cao được cỡ 45-47cm rồi, lớn hết cỡ chắc cũng được cỡ 52-55cm. Không sợ còi đâu, mà tôi sợ cái khác cơ. Vì nghe giang hồ đồn đại thì hình như con này có vài cái ..... mà thôi chẳng nói =)) =)) =)) =))

Mới cả cũng nghe giang hồ đồn là bác tiết kiệm lắm, lúc nào cũng sợ nó béo thì bảo sao nó chẳng còi!

Ice Man

Member
hehh, ai bảo bác đặt tên là Messi - làm sao mà nó chẳng còi!!!

Thằng cu Messi trước ở Argentina cũng bị loại vì còi quá, may mà được sang La Masia nên mới cao được thêm chút chút. Hay là bác chuyển thằng cu Messi sang le Masie nhà em đi. Em cho địa chỉ, sau này nó to được thì em chuyển lại :) :) :)

Chó thì đang tuổi lớn, phải cho ăn khoẻ vào cho nó lớn, đừng sợ bụng phệ với cả cong lưng!

Thực đơn:
- Ngày 400-500gram thịt chia 2 bữa (tốt nhất là thịt sống để ôi / chua - không có tiết kiệm bằng thịt chín thừa cũng được, nhưng thịt chín thì đừng để ôi, chua quá nhé - Gân, da, lông, đuôi, lòng ... túm lại là có cái gì liên quan đến cái con thịt có sừng ăn cỏ là bác cứ cho nó chén xả láng)
- Xương bò sống cứ quẳng ra cho nó gặm, vài cái giẻ xườn, ống chân ... đều được - nếu có đuôi thì cho nó 1 cái, vừa có da vừa có xương (món xương để cả ngày mùi hơi ghê :D)
- Tuần cho ăn cỡ 1 - 2 bát cơm, rau dưa thì nhà ăn còn thừa thì cho nó ăn thêm.

Tui bốc thuốc vậy không biết có phù hợp với bác không nữa! Nếu hợp thì thử nhé. ĐỪNG SỢ!

Con này tôi áng chừng cao được cỡ 45-47cm rồi, lớn hết cỡ chắc cũng được cỡ 52-55cm. Không sợ còi đâu, mà tôi sợ cái khác cơ. Vì nghe giang hồ đồn đại thì hình như con này có vài cái ..... mà thôi chẳng nói =)) =)) =)) =))

Mới cả cũng nghe giang hồ đồn là bác tiết kiệm lắm, lúc nào cũng sợ nó béo thì bảo sao nó chẳng còi!
Bạn cho mình hỏi là tại sao không cho ăn lúc còn tươi ngon mà phải để ôi chua có mùi vậy :D

chiennk

Member

Hiii Bác suýt bắn tỉa em! Rất cảm ơn bác đã tư vấn giúp em. Ok em rất tin bác vì bác là người nhà mà :D:D:D

phison113

Hi hi em Vện nhà đồng chí này đẹp quá ta. Khi nào tui rảnh qua QTG thì alo càphê ngắm Vện tí nhé. Thân!