• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

VCCtrans - Nhóm dịch tài liệu của Vietnam Cat Club

i_am_sai_sasuko

Theo tớ thì hầu như mọi người đều có những ý niệm cơ bản về các giống mèo rồi mừ. Cứ dịch rồi 2 người trao đổi qua lại, tranh luận với nhau để tìm ra một thuật ngữ thống nhất mà 2 ngừoi cho là tạm ổn nhất.
Anw,Tớ cùng nhóm với bạn đấy, add nick nhé!8-> hí hí

Nhưng đây là 8 người dịch, mỗi ng đều có khái niệm hết nhưng khái niệm của mỗi ng thì dùng từ ngữ khác nhau để diễn tả, nếu làm ko kỹ ko đồng nhất khi đọc độc giả có thể khó hiểu.
Bạn add yh của mình nhé: i_am_sai_sasuko
Mình làm 2 cái đầu, bạn làm 2 cái sau nhé! Bao giờ deadline dịch nhỉ ;))

milkygirl6390

Active Member
Vừa gửi bài dịch của mình cho partner Linhlady kiểm tra lại ... không biết mọi người đã dịch xong chưa nhỉ ... hình như hôm nay là deadline rồi :-SS

Sheryl

Active Member
Có một nhóm của saisuko và bdlinh làm xong rồi đấy, một nhóm đi chơi nên khất mấy hôm nữa :D...

milkygirl6390

Active Member
ôi thế là em không phải là người cuối cùng ... may quá ;)) mà vẫn chưa thấy Linhlady gửi bài dịch cho em check :-SS dịch thì cũng nhanh thôi, 1 ngày là xong, căn bản cứ vứt lay lất :)) phải chờ đến gần deadline xong nước đến chân mới nhảy được cơ :(

Linh_lady

Member
ôi thế là em không phải là người cuối cùng ... may quá ;)) mà vẫn chưa thấy Linhlady gửi bài dịch cho em check :-SS dịch thì cũng nhanh thôi, 1 ngày là xong, căn bản cứ vứt lay lất :)) phải chờ đến gần deadline xong nước đến chân mới nhảy được cơ :(
dạo này e đang lượn đường nhiều quá ạ. Cố gắng buổi trưa dịch cho xong:)|

Sheryl

Active Member
Rất cám ơn cả nhà. Cả nhà gửi rất sớm mà cái người khơi chuyện này lại lặn mất tăm. Rất xin lỗi cả nhà ạ. Cái máy tính chứa file của nhà cháu bị đi du lịch một thời gian giờ mới quay lại được. Không biết cả nhà đã hết... hè chưa :((. Nên nhà cháu sẽ gửi hết phần còn lại của cat breed cho tất cả luôn không nhỡ lại có sự cố :((.

*Nhà cháu cũng sẽ lại phải lặn một lần nữa vì lý do sức khỏe nên cả nhà cứ tà tà không phải gấp gáp đâu ạ*

Sheryl

Active Member
Mỗi nhóm dịch một trang theo thứ tự thôi. Sau khi làm hết 4 trang còn 3 trang thì nhóm nào làm xong trước thì đăng kí làm tiếp.