• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

VCC - Xin ý kiến về việc tự làm đồ handmade để bán lấy tiền cho quỹ cứu trợ mèo

whitexsnow

Active Member
Ngoài đó thì cứ xuất đồ chơi vào đây, còn trong này sẽ xuất hàng độc ra ngoài đó cho chị , hihi, cùng nhau phát triển :p:p:p:p

vyle

Member
Cỏ 75k giá quá hợp lý đấy. Tại chị nghe giang hồ đồn ngoài HN có chỗ bán mấy trăm k lận. Chả biết gói có to hơn không. Hạt cỏ thì nhỏ. Xuất khẩu ra ngoài này được rồi :D
dạ, tại giá này là giá em " trốn thuế sân bay" đó chị, em mong lúc nào mấy anh hải quan cũng dễ thương để chị em mình được nhờ ạh, còn chuyện bành trướng ra Hà Nội em chưa dám nghĩ tới ạh, vì còn mắc giá vận chuyển nên em ngại

Sheryl

Active Member
À, tiền vốn do nhà vyle bỏ ra nên chỉ cần trích lại một phần nhỏ cho quỹ là tốt lắm rồi. Vì nếu bảo cá nhân làm phi lợi nhuận mãi thì không thực tế. Bán hàng mất công mà.

vyle

Member
dạ, lần này do ông anh đem về chủ yếu cho mấy đứa nhỏ nhà em và 1 phần dùng để giới thiệu nhà mình dùng thử xem sao, nếu có cơ hội mở Cat Shop thì em xin hứa là phần cỏ này em xin áp dụng thu hồi giá vốn, còn lại tùy tấm lòng của mỗi người dành cho các bé mèo cơ nhỡ...( em đang lo ngại là giá bên kia nó tăng lại ngại thông báo với mọi người thôi)

vyle

Member
chân dung sản phẩm đây ạh:
cỏ trồng:

cỏ khô trộn thứ ăn:

Sheryl

Active Member
Hai loại cỏ này khác nhau về tính chất em ạ. Loại ở trên để trồng là để mèo kích thích mèo nôn (lông). Loại thứ 2 là catnip để kích thích mèo ăn và an thần, tốt cho sức khỏe ở liều dùng và mèo rất thích cái này.

vyle

Member
Hai loại cỏ này khác nhau về tính chất em ạ. Loại ở trên để trồng là để mèo kích thích mèo nôn (lông). Loại thứ 2 là catnip để kích thích mèo ăn và an thần, tốt cho sức khỏe ở liều dùng và mèo rất thích cái này.
oh, em cũng chưa rành lắm ạh, vậy tùy mọi người thôi, ai thích loại nào em giao loại í... còn lại em giành cho tụi nhỏ nhà em nó xài:D:D:D:p:p:p

Sheryl

Active Member
Để phân biệt thôi. Ý là mua cả 2 loại càng tốt ý mà ;)). Loại hạt để trồng thì giúp mèo nôn ra lông, còn loại trộn cơm có thể dùng như treat.

vyle

Member
hè hè, vậy kì này VCC Sì Gòn có thêm tí quỹ cho " trẻ em cơ nhỡ" rồi, vui quá đi, em xin các ơn các" chị đại" của VCC lắm luôn:">:">

whitexsnow

Active Member
hè hè, vậy kì này VCC Sì Gòn có thêm tí quỹ cho " trẻ em cơ nhỡ" rồi, vui quá đi, em xin các ơn các" chị đại" của VCC lắm luôn:">:">
Hehe, thế chị lấy bịch trộn đồ ăn nha :), vì cái kích nôn kia thì khỏi, thằng Đô cách vài ngày nó lại nôn cho 1 bãi lông, mệt hết hơi. Trồng lên cho nó ngày nào cũng nôn thì .....:-ss:-ss:-ss:-ss

madcat

Member
Đồ handmade kiểu nhà mèo với hộp cho mèo đẻ... thì đc ko ạ
<:pe vừa đóng hộp gỗ cho mèo đẻ, rất yêu, làm tap để đầu giường lúc không dùng cũng đc mà làm ghế ngồi cũng đc luôn :">

tsunami

Member
Có (chút) kinh nghiệm về CNTT không biết có giúp đc gì cho hội không ạ? :)

Gemma

Active Member
nếu cả nhà không yên tâm thì chắc em trồng sẵn rồi bán luôn quá, quyết định vậy cũng được luôn, còn loại cỏ khô trộn thức ăn thì chắc an tâm rồi hen cả nhà hen...:D:D
Ơ, chị có đăng ký với mẹ Vy bên nhà Bờm là lấy hai gói hạt cỏ trồng và một gói cỏ trộn. Giờ chị đổi lại là lấy hai gói cỏ catnip trộn thức ăn thôi nhé, chị tưởng cỏ trồng cũng là catnip cơ, vì bên nhà Bờm mẹ Vy không đăng hình nên không rõ là hai loại khác nhau. :x:x

Gemma

Active Member
Mẹ Gem mới vào mạng ăn cắp được ít ý tưởng làm đồ chơi cho mèo rất hay. Thử post cái video này trước xem có được không. Võng đánh đu cho mèo nè :D

[YOUTUBE]<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/mOcMeb4sydQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>[/YOUTUBE]

vyle

Member
Em xin thông báo là cỏ đợt này hết hàng rồi ạh, với những mợ đã order thì t7 em mang nhé, còn hàng đợt sau em sẽ đem về sớm nhất có thể

Gemma

Active Member
Đây là một số đồ chơi mẹ cháu ăn cắp ý tưởng trên mạng, cả nhà ai có khéo tay thì vào copy ra na ná rồi bán gây quỹ cho hội được nè! Có một số mặt hàng kết hợp giữa đồ gỗ và đồ đan mây tre cói, hoặc đồ đan lá chuối, cói mây kết hợp với đệm vải, giống như ý tưởng mẹ cháu đề xuất từ đầu để làm đồ chơi cho mèo bán gây quỹ đấy ạ! Mời các member khéo tay vào tham khảo dưới đây ạ! :x:x

Gemma

Active Member
Đồ chơi tiếp nữa ạ! :p<:p

Cái này đan bằng dây thân chuối, ở mấy cửa hàng bán đồ mây tre cói có những món đồ gần giống như vầy, chỉ cần bỏ vào miếng đệm vải là thành cái giường xinh cho bé vào nằm ngủ và cào móng luôn thể :D

Gemma

Active Member
[YOUTUBE]<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/mOcMeb4sydQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>[/YOUTUBE]