• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vị khách lạ nhà mình

ruồi bẹp

Active Member
hôm qua lúc đang ở nhà cậu của mình thấy đứa em gọi điện bảo rằng tự dưng có 1 em mèo trắng rất đẹp nhảy vào nhà, mình phi về ngay.
Em mèo nè rất đẹp trai, trắng muốt nhưng lại nghịch như quỷ và mới có 2 lần đến chơi em nó đã phá nguyên xi cây hoa lan nhà mình :not talking:
em nó tự nhiên như ruồi và rất thân thiện, cả 2 chị em mình đều sờ rồi bế em nó lên dc
tối qua em ấy nghịch ngợm dc 1 lúc thì mình thấy nhảy ra ngoài ban công rồi 1 lúc im re tưởng em ấy đi rồi thì 1 lúc sau phát hiện thấy đang nằm ngủ trên cái quạt điều hòa của nhà mình.
Rồi tối hôm ấy mình cứ để em ấy chơi ở nhà mình và thấy em ấy ngủ ở ngoài ban công.
Sáng nay dậy thì ko thấy em ấy đâu cho đến tận k 7 rưỡi tối (bằng giờ ngày hôm qua) lại thấy em ấy thấp thỏm ở ngoài ban công và chỉ khi mình phát hiện ra và gọi thì em ấy mới vào nhà và lại tự nhiên như ruồi mò mẫm hết phòng khách phòng tắm rồi lại bếp và cuối cùng là phá tiếp cái cây. Được cái em ấy rất ít kêu, cứ lặng lẽ mà nghịch thôi và có vẻ như là ko đòi ăn. :D
Mình dùng điện thoại chụp dc vài tấm ảnh của em ấy
có bạn nào nhà ở khu nghĩa tân là chủ của em ấy ko vậy???:confused:
(mắt em ấy có màu xanh dương rất đẹp)

Và h thì em ấy đã phi vèo qua ban công, ra mái nhà tầng dưới và... mất hút :(

nh0kkUn

Member
:|, nếu bạn muốn biết em nó đâu ra thì chừng nào em nó đi bạn xem còn bạn muốn... chiếm dụng thì cột em ấy lại ít bữa chứ không thả vậy tụi trộm mèo thấy là tèn tén ten luôn đó... cẩn thận nha bạn.
Bé đẹp lắm :"D

à méo

Member
Hihi, tụi mèo có những đứa tự nhiên như ruồi vậy đó! :D Buồn cười quá, chắc bé này là mèo đực rồi.
Nhà hàng xóm mình cũng có thằng mèo vàng, người nần nẫn toàn thịt là thịt, cứ sang trực trực xem có gì cho ăn thì ăn, không thì cứ bò lăn bò càng ra sân nhà mình sưởi nắng, mình về kêu: "A con mèo vàng!" thì cu cậu chạy lại hít hít xong cọ quẹt tùm lum...như đúng rồi ý! :p

bechabong

Member
Hihi, nhà mình cũng đang nuôi mèo của hàng xóm nè, thằng nhóc toàn chui cửa sổ vào nhà mình, chơi với lũ oắt nhà mình, rồi ăn, ngủ ở nhà mình. Ba mình đuổi ra thì ra, đợi ba mình đi rồi nó lại chui vào chơi tiếp. Riết rồi quen, ba không thèm đuổi nữa, thế là bây giờ nhà mình thành nhà của nó. Ăn , uống, ngủ, nghỉ , chơi bời ở nhà mình.Thế là thành mèo nhà mình luôn

Yukin

Member
Ôi, vị khách lại này xinh quá thể.. theo cách bạn tả, mình nghĩ có lẽ em nó là mèo có chủ, đang đi hoang chơi thôi.. hix.. k biết chủ nó có đang cuống hết ruột gan lên vì tìm em nó k nhỉ??