• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vện tia sáng

gianglongbien

Vietpet sponsor
13h chiều nay 23/11/2012 vện tia sáng chân dài đã về đến THANHGIANG KENNEL an toàn và khỏe mạnh , tia sáng đã 1 lần làm mẹ của 9 bé và hiện sắp lên giống lần 2 .
vện tia sáng được đưa về để bổ sung lực lượng phú quốc sinh sản của trại
vùa ra khỏi lồng gianglongbien chụp vội mấy tấm hình ; hình mang tính chia sẻ cho vui các bác thông cảm ...

tunghhtp

Member
Em này lông dài, đuôi to, lông bàn chân trắng, móng trắng, cổ to,... không phải là một con giống tốt

gianglongbien

Vietpet sponsor
Vện tia chớp

10h30' trưa nay 25/10 / 2012 chú vện ( TIA CHỚP ) đã về đến THANHGIANG KENNEL . chú tia chớp tuổi trẻ sung sức đã được lựa chon để làm đực giống của trại , chú tia chớp không hề tỏ thái độ e dè và lạ lẫm với môi trường mới
có vài tấm hình chụp vội khi tia chớp vừa đặt chân về trại

TRẦN THANH GIANG 231- 233 - TỔ 14 PHƯỜNG NGỌC THỤY , QUẬN LONG BIÊN HÀ NỘI
DT 04 38710783 - 0904466790

billadin

Member
Bổ xung thêm những lỗi của em vện này, mong chủ chó đừng giận.
Dù sao đây cũng là cuộc chơi lành mạnh. các ý kiến chỉ mong mang tính xây dựng.

Về lông, dài nhưng k vượt quá 2cm là OK.
Tai em vện này hơi nhọn, mắt đưa về phía trước hộp sọ hơi nhiều và hơi tròn.
4,chân có vẻ yếu vì kém vận động ( nhìn bộ móng chân quá dài cho thấy em này rất lâu chỉ bị nhốt một chỗ )
Bàn chân dài, k chụm mà tòe.
Bản thân giống chó săn k bao giờ có móng đeo ( huyền đề ). trong quá trình bị lai tạp, nếu con nào có cần phải bấm ngay từ đầu.

billadin

Member
Vện đen nhìn rất khá.....
K hiểu do góc chụp của ảnh hay có vấn đề gì ở chân sau của em Vện đen này.

gianglongbien

Vietpet sponsor
Tia chớp của Giang giống Beo cua anh qua.
cám ơn bác , hôm rồi đi công tác qua có ý định ghé bác nhưng về hơi muộn , lúc khác ghé bác trà lá ...
bác nói đúng em ấn tượng beo nhà bác ... lên quyết định tìm cho bằng được em nào rưa rứa như vậy , có đi hà nội bác ghé qua em nhé .

quanghoats

Member
cám ơn bác , hôm rồi đi công tác qua có ý định ghé bác nhưng về hơi muộn , lúc khác ghé bác trà lá ...
bác nói đúng em ấn tượng beo nhà bác ... lên quyết định tìm cho bằng được em nào rưa rứa như vậy , có đi hà nội bác ghé qua em nhé .
ok. hôm nào rảnh anh qua, anh alo trước.chúc chú thành công xây dưng trang trai của mình.

billadin

Member
cái này liệu có đúng không?có móng đeo chẳng qua đó là lỗi hay còn gọi là dị tật thôi mà.
Chính vì ở chó săn, móng đeo bị coi là lỗi hoặc dị tật ( có tính di truyền ) nên cần phải loại bỏ bác ạ.

Bác vào tìm hiểu thêm về giống chó Beauceron của Pháp. Nếu con nào k có móng đeo là lại k được ưa chuộng, thậm chí móng đeo còn to và mọc kép.

mon1910

Member
Chính vì ở chó săn, móng đeo bị coi là lỗi hoặc dị tật ( có tính di truyền ) nên cần phải loại bỏ bác ạ.

Bác vào tìm hiểu thêm về giống chó Beauceron của Pháp. Nếu con nào k có móng đeo là lại k được ưa chuộng, thậm chí móng đeo còn to và mọc kép.
em con nhỏ tuổi, gọi em bằng bác em tổn thọ. em nghỉ vấn đè có móng deo hay ko ko quan trọng và cũng chẳng rõ là có di truyền hay không nữa:-w. đấy là lỗi khi ra show thì cần bỏ (làm tiểu phẫu là xong) còn không show thì cứ để tự nhiên chẳng sao cả

nguyenducminh63

Active Member
Các giống chó săn hoang dã tôi không nhìn thấy chúng có móng đeo vì thiên nhiên buộc chúng phải như thế, chúng muốn sinh tồn được thì buộc phải loại bỏ điểm yếu dị tật đó. Tôi nghĩ đó là chọn lọc tự nhiên.

Em này lông dài, đuôi to, lông bàn chân trắng, móng trắng, cổ to,... không phải là một con giống tốt
Theo mình lông,đuôi như thế này mới là PQ.chứ sát nữa,đuôi bé thì thành phú thái rồi b a.nhìn ngang tia chớp có xoáy đúng PQ.ko phải kiểu xoáy bẹp của chó thái!

Xoáy_thái

Member
Theo mình lông,đuôi như thế này mới là PQ.chứ sát nữa,đuôi bé thì thành phú thái rồi b a.nhìn ngang tia chớp có xoáy đúng PQ.ko phải kiểu xoáy bẹp của chó thái!
Đấy là theo bạn.
Còn xem con chó gì, bất kể giống chó nào cũng phải THEO TIÊU CHUẨN của nó bạn à.
Nếu chơi và nói một cách chuyên nghiệp thì sẽ ko có tiêu chuẩn của chó Phú thái để bạn so sánh đâu.

Đấy là theo bạn.
Còn xem con chó gì, bất kể giống chó nào cũng phải THEO TIÊU CHUẨN của nó bạn à.
Nếu chơi và nói một cách chuyên nghiệp thì sẽ ko có tiêu chuẩn của chó Phú thái để bạn so sánh đâu.
B a.người vn dùng hàng vn.chắc b là dân chuyên nghiệp rồi.thế b chưa nhìn thấy c.chó lai giữa PQ với chó thái a?