• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Về với chị, em nha !

suki8x

Member
Bé ah
Chị viết những dòng này khi chị đang ở lớp, chị nhớ em và lo em ở nhà một mình có làm sao không
Hôm qua mới về nhà, em còn chưa đi chơi hết các phòng mà hôm nay đã phải ở nhà một mình rồi
Chị nhớ em
Nhớ buổi chiều hôm qua, chị xin về sớm để đón em về, chị sợ đón buổi tối đi đường xa mà không yên tâm.
Nhớ lúc trao em cho chị, bác chủ nhà hiên hậu buộc cho em cái dây cổ màu đỏ bảo rằng: Buộc cho em dây đỏ để em gặp nhiều may mắn. Chị biết bác cũng thương em nhiều lắm nên chị tự nhủ với lòng mình phải chăm sóc em cẩn thận hơn.
Chị nhớ lúc chị ôm em trên đường về nhà, đi trên đường quốc lộ xe tải rú còi làm em sợ giật bắn mình, em nhìn chị ngơ ngác, chị vội ôm em vào lòng,xoa đầu em mong em đỡ sợ hơn.
Về tới nhà chị mừng lắm vì đưa em về nhà an toàn.
Chị nhớ lúc em rụt rè, rón rén trong gầm ghế không chịu ra, chị vội lấy cái ổ đã chuổn bị để cho em ngồi,sợ em lạnh bụng.May quá, em thích và lên nằm luôn.
Chị nhớ lắm.........

suki8x

Member
Chị cố gắng để thân thiết với em hơn, chị cho em cùng làm việc với chị
Chị nhớ em vẫn còn nhút nhát, em không chịu ngồi trên lòng chị mà trốn ra sau

Ngồi một mình rồi lim dim ngủ lúc nào không biết

Chị thương em nhiều lắm biết không,em đang ngủ trên lòng chị đây này, bé yêu của chị

Chị tệ quá, bây giờ mới nhớ chị chưa tìm cho em một cái tên
Em vừa ngoan vừa dễ thương, biết chọn cho em tên gì bây giờ?

suki8x

Member
Bé ngốc đến giờ ăn thì ngủ khì
Chi đặt tên em là Su nhé, Su ngốc của chị

X

xuka3691

Guest
chúc mừng bạn có tình yêu mới nhé.

bạn ơi, mèo bé đừng cho ở gần PC máy tính, sóng sánh các kiểu không tốt đâu. người thế nào mèo thế ấy mà. mèo nhà mình trước hay ngồi trên moderm lắm, mà từ lúc mình biết không tốt mình cấm rồi.

suki8x

Member
chúc mừng bạn có tình yêu mới nhé.

bạn ơi, mèo bé đừng cho ở gần PC máy tính, sóng sánh các kiểu không tốt đâu. người thế nào mèo thế ấy mà. mèo nhà mình trước hay ngồi trên moderm lắm, mà từ lúc mình biết không tốt mình cấm rồi.
uk mình nhớ rồi
thank bạn nha:love struck:

maihuongt91

Member
cái lũ mèo nó có cái sở thik ngồi moderm thế đó...chắc là vì ấm thôi...đứa nào cũng vậy..nhấc xuống lại trèo lên. Su được mấy tháng r mà chụp ảnh thấy lớn ghê

suki8x

Member
cái lũ mèo nó có cái sở thik ngồi moderm thế đó...chắc là vì ấm thôi...đứa nào cũng vậy..nhấc xuống lại trèo lên. Su được mấy tháng r mà chụp ảnh thấy lớn ghê
hôm đưa Su về vội quá nên chả kịp hỏi
nhưng mà Su cũng khá lớn rồi
cơ mà về nhà mình đang bị hao đi dù mình chăm chút ghê lắm
hjx

suki8x

Member
Cả nhà hãy cùng xem cái dáng nằm của Su ngốc nhà em này
Trông có ghét không cơ chứ
Biết chọn chỗ ngủ đấy Su ah

Cái đồ ngố tàu dễ ghét:D

:blusshing:

ubeodu

A haha, nằm rổ giống mấy tên quỷ sứ nhà tớ. Nó chiếm cái mũ bảo hiểm và 1 cái rổ, đánh dấu luôn, thế là mất toi cái mũ.
công nhận mèo con nằm cuộn trong rổ hay mũ đều rất yêu.

Su coi trông lớn và mập mạp quá, chắc phải tầm 3 tháng tuổi rồi ^^
chúc mừng bạn đã có 1 em mèo đáng yêu như vậy :)
Chúc Su hay ăn chóng lớn nha :)

suki8x

Member
các bác ai tạt qua nhòm hộ em bé này là giống gì

nhìn mặt rất ngầu

suki8x

Member
còn đây em xâu ảnh mấy bé mèo ở cà phê mèo ở Thụy Khuê

hôm qua em có tạt qua chơi

em này ngủ từ lúc em đến tới khi em về kekeke

em này không biết sao lại phải cạo lông, nhìn gầy rõ thương

có mỗi em này có vẻ khỏe mạnh, chơi đùa suốt với cái ống hút
rất lanh lợi và thông minh

2 em dưới này cũng ngủ khì suốt :D

:p

suki8x

Member
mơ hồ nghĩ rồi lại thôi

nhưng mà cũng buồn

mặt mình có lẽ không đảm bảo lắm

thế nên mới không đón được Chi tồ về nhà

yêu Chi tồ quá

ở với bố mẹ ngoan nhé

được ôm em 1 lúc mà chị về vui cả ngày đấy

Bé Su đáng yêu quá..
Chúc mừng bạn nha,
Mèo hay cún khi về nhà mới bao giờ cũng gầy đi 1 chút, sau đó quen dần với nơi ở mới và thức ăn, chủ mới..v..v.. sau đó mới lấy lại phong độ được..hihi.
Không có gì phải lo đâu bạn nhé. Vài bữa là em Su lại ổn định và lên cân thôi.
Chúc mừng em Su có chủ tốt. Chúc em hay ăn chóng nhớn.
Chủ của em Su thỉnh thoảng up ít ảnh của em lên cho bà con ngắm nghía nha.. Nhìn em nằm trong rổ cuộn tròn yêu quá đi mất...!

suki8x

Member
Bé Su đáng yêu quá..
Chúc mừng bạn nha,
Mèo hay cún khi về nhà mới bao giờ cũng gầy đi 1 chút, sau đó quen dần với nơi ở mới và thức ăn, chủ mới..v..v.. sau đó mới lấy lại phong độ được..hihi.
Không có gì phải lo đâu bạn nhé. Vài bữa là em Su lại ổn định và lên cân thôi.
Chúc mừng em Su có chủ tốt. Chúc em hay ăn chóng nhớn.
Chủ của em Su thỉnh thoảng up ít ảnh của em lên cho bà con ngắm nghía nha.. Nhìn em nằm trong rổ cuộn tròn yêu quá đi mất...!
hihi
có nhiều ảnh mới rùi đó chứ
cơ mà mình đang học cách up ảnh đã
sẽ có hàng mới sớm thôi;)

lechan

Member
Cuối cùng thì nhà Suki cũng đón được một em mèo rùi há, công cuộc tìm mèo nhà nàng vất vả ghê. Trộm vía mặt cháu Su xinh quá. Yêu yêu giống mặt cháu Lyly tớ vừa đón nhà maihuongt91. Tức cười cảnh bọn nó chui vào giá nhựa rồi cuộn tròn lại thế không biết :S Đúng là mèo, đứa nào hình như cũng giống giống nhau hết á :XX

suki8x

Member
Cuối cùng thì nhà Suki cũng đón được một em mèo rùi há, công cuộc tìm mèo nhà nàng vất vả ghê. Trộm vía mặt cháu Su xinh quá. Yêu yêu giống mặt cháu Lyly tớ vừa đón nhà maihuongt91. Tức cười cảnh bọn nó chui vào giá nhựa rồi cuộn tròn lại thế không biết :S Đúng là mèo, đứa nào hình như cũng giống giống nhau hết á :XX
uk gian nan phết nàng ạ
bây giờ có Su rồi vui lắm ấy
công nhận cái bọn mèo này giống nhau
rất thích chui vào rổ,giá để ngủ
Su này là công chúa nhưng mà nghịch như quỷ sứ
hôm mới về ngứa răng cứ cắn chân mình
bây giờ cắn thấy đau rồi
răng nhọn gớm
:D