• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Về Quảng Nam thăm anh Vinh - Mara!

becrot

Member
Hôm nay nhân tiện chuyến đi du lịch vào Hội An, em quyết ghé nhà anh Vinh- Vĩnh Điện- Quảng Nam chơi, thăm anh và thăm đàn chó của anh. Ấn tượng đầu tiên với em đó là một người dân đất Quảng chân tình, mến khách và yêu chó vô cùng. Dù chưa gặp nhau bao giờ xong anh em như đã quen từ lâu lắm- hồ hởi,cởi mở và thân thiết. Cám ơn anh Vinh- người tiên phong cho vùng đất xứ Quảng về phong trào nuôi chó. Hãy cố gắng và quyết tâm anh Vinh nhé, những dự định của anh rồi sẽ thành hiện thực và biết đâu em Tuấn lại là người đầu tiên đăng ký hậu duệ Mara của bác Vinh gửi ra Hà Nội thì sao. Hẹn gặp lại anh vào một ngày gần đây nhất, hẹn gặp lại đồng chí Microsoft - Đà Nẵng, dù anh em chưa được gặp nhau nhưng sự nhiệt tình của bác làm em cũng cảm động lắm lắm. Sau đây là một vài hình ảnh về khu chuồng chó của anh Vinh mà em đã ghi lại được.

Mấy hôm nay bận quá. Lại một lần nữa lỡ hẹn với anh Vinh rồi. Hôm nào rảnh rỗi, anh up thêm hình Mara nhé anh. Hẹn gặp anh một ngày đẹp nhất để tận mắt thấy những em cún của anh!

Hoan2008

Member
Ngắm lại Mara mà lòng thấy nao nao. Mara giờ chắc đang giữa thời kỳ thay lông, nó có vẻ mập lên...>:D<

Chào Tuấn!

Cảm ơn Tuấn về bài viết em nhé!tiếc là anh em mình gặp nhau ít quá,nếu gặp được lâu hơn thì anh em mình sẽ hiểu về nhau nhiều hơn Tuấn nhỉ?hihihi.hi vọng lần sau anh em mình gặp nhau lâu hơn và tâm sự nhiều hơn em nhé!

TrungAC

<font color="Orange"><strong>Ban liên lạc GSD Viet
Con chó cái Xoáy Nam Phi -RRD mới rời trại PDF khoảng 3 tuần mà được Vinh nuôi tốt quá.Anh rất mừng và yên tâm khi nhìn thấy ảnh nó lớn nhanh và béo khỏe thế này.Vinh nuôi RRD có cảm thấy dễ chịu và thích không ? ngoài ra có điều gì đáng phàn nàn ko ?
Hy vọng giống chó Xoáy Nam Phi sẽ được nhân giống,phát triển tốt và ưa chuộng như ở Châu Âu.Đồng thời đem lại cho em niềm vui và hiệu quả kinh tế ( Thông báo với em là sau đàn 9 con thì cách đây hơn 1 tuần trại PDF mới chào đón thêm 1 đàn 8 con nữa - Như vậy giống này hoàn toàn thích nghi ở VN và đẻ sai con,phát triển tốt như ở Châu Âu ).
Thân mến

Chào anh Trung!

Cảm ơn anh Trung!Thật sự là khi nuôi xoáy Nam Phi em rất thích,thích nhất ở sự thân thiện của nó anh ah.em cũng muốn phát triển thêm đàn xoáy Nam Phi đó anh.Thân chào anh nhé!xin mod đừng xoá bài này.xin cảm ơn

becrot

Member
Có tận mắt chứng kiến chuồng trại và nghe anh kể về chế độ ăn uống mới thấy đàn chó của anh Vinh được chăm tốt thế nào. Con xoáy Nam Phi mới về được hơn 3 tuần mà tăng 5kg, nếu anh chăm nó từ khoảng thời gian trước nữa thì chắc chắn cô nàng phát triển tốt hơn. Hy vọng rằng với niềm say mê và tâm huyết dành cho các chú chó yêu thì anh sẽ tạo dựng được tên tuổi của mình với những ấn tượng thật đẹp trong lòng anh em yêu chó. Hẹn ngày gặp lại anh!

microsort

Member
Hôm rồi không gặp được anh cũng tiếc anh becrot nhỉ ?hihi, Hôm ấy em mà vào anh Vinh sớm thì đã gặp được anh rồi .Em cũng có vài kiểu ảnh để bổ sung kekekke

.pótay ,post hình hoài ko đựoc , chắc là đợi khuya rồi làm vậy ,hihihi.Các bác thong cảm nhé
mạng chán quá nên đành tải một ít hình 1 lần nên hơi dài dòng tý hihihi, các bác thông cảm
namjery cùng mara

microsort

Member
À còn thiếu , hôm rồi anh Vinh làm bò nên tụi em tranh thủ làm 1 cái chân anh becrot à, còn thị bò quá trời lun anh à, kekekeke.Các anh em Vp có đến Quảng Nam thì ghé em và anh Vinh nhé, đảm bảo bò đầy đủ , có thể làm bò bất c ứ lúc nào .kekekekek.Wellcome

becrot

Member
Trời ơi! ông định trêu tức tôi đấy hả Microsoft??? Lỡ quảng cáo với vợ con là khi đi Vĩnh Điện về sẽ chiêu đãi bê thui cầu móng, vậy mà thằng cha taxi không biết đường chạy quá mất. Tức như bò đá thế là đành phải về Đà Nẵng ăn cái khác. Khi nào có dịp ra Hà Nội nhất định Tuấn sẽ có quà cho Microsoft và anh Vinh.

microsort

Member
Khi nào có dịp ra Hà Nội nhất định Tuấn sẽ có quà cho Microsoft và anh Vinh.
Hihihi, nhớ nhé anh Tuấn , có thể đợt này có người ra Hà Nội nên có lẽ là em sắp có quà rồi ,hihihihi.Cám ơn anh trước :D:D:D

Chào Tuấn!

Trời ơi! ông định trêu tức tôi đấy hả Microsoft??? Lỡ quảng cáo với vợ con là khi đi Vĩnh Điện về sẽ chiêu đãi bê thui cầu móng, vậy mà thằng cha taxi không biết đường chạy quá mất. Tức như bò đá thế là đành phải về Đà Nẵng ăn cái khác. Khi nào có dịp ra Hà Nội nhất định Tuấn sẽ có quà cho Microsoft và anh Vinh.
Tháng 9 Tuấn vô đây anh sẽ đưa Tuấn đi ăn đặc sản Quảng Nam nhé hihihi.anh nghĩ Tuấn sẽ thích khi ăn món bê thui đó :D:D:D:D:D:D