• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vô tình mua được 1 em lab đực màu chocolate nhập,đầu thủ to.

chocolate79

Chào các bạn, tình hình là rất vô tình do đang tìm chồng cho em lab màu chocolate ở nhà, đi ngang đường nguyễn kiệm thấy 1 em lab đực màu chocolate đang đứng đường, hihi (em được bán bởi người bán chó dọc đường), mình ghé qua xem. Thấy đầu em khủng quá, lỗ tai lại có xăm (nghe nói có xăm tai là chó nhập), hỏi được giá nên mua luôn mặc dù không có sổ sức khỏe gì hết, cũng k biết em nó có bệnh gì hay không, mua đại hên xui luôn. Đem về nhà nuôi được 2 tuần rồi, đến giờ em nó vẫn rất khỏe mạnh nên cũng an tâm, hôm nay khoe lên cho anh em nhà mình cùng xem.

Cũng rất vui vì mới nhờ anh Long ở trại pds đến chích ngừa, anh nói con này trước đây do trại pds nhập từ trung quốc về, bán cho khách 700usd, mặc dù k biết có chính xác hay không nhưng cũng vui quá trời,hihi. Bây giờ là hình của em nó.

Zen189

Member
Chú chó này đẹp đấy chứ, lưỡi hồng ghê. Trông rất là ra dáng. :D

kevin_son

Member
chắc em này bị bọn trộm rồi đem bán lại cho bạn đó. Mấy tấm hình ở dưới là chó cái nhà bạn hả?

chocolate79

thanks ban zen 189.
to kevin son: Uh mình nghĩ cũng có thể như vậy,nhưng mà mình mua thì em nó cũng may mắn,thấy em nó đứng dọc đường tội nghiệp lắm, mình thì rất yêu chó.
Đâu có bạn, toàn con chó đực đấy, em girl mình chưa up hình lên.

chopper02

Member
nhin em no cung dep day ban nhi ma co TIME thi cho a e biet them thong tin va can nang cua no nhe. chuc mung ban da co duoc 1 nguoi ban tot nhe

chocolate79

Gởi bạn tuan.hoang: Uh em lab này có xăm ở 1 bên tai đó bạn.

Bây giờ tướng em nó ngon hơn nhiều rồi, lông cũng đẹp hơn, để mình chụp hình xong gởi lên cho các bạn xem. Hồi mới mua về nhìn em xơ xác, lông thị trụi tội nghiệp lắm.

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chúc mừng bạn đã được sở hữu một con Lab chocolate đẹp! Bạn thử hỏi rõ xem (điều tra từ số xăm tai) nguồn gốc nhà ai hoặc từ trại nào?? Mong bạn tìm được tổ tiên gốc gác của nó để tránh trường hợp cho nó phối trùng huyết hay cận huyết!
Thân chào

chocolate79

To phuong...: Bạn ở hà nội mà, còn mình ở sài gòn, mình cũng có ý định bán nhưng muốn bán cho cái hơn.

Chào các bạn, tình hình là rất vô tình do đang tìm chồng cho em lab màu chocolate ở nhà, đi ngang đường nguyễn kiệm thấy 1 em lab đực màu chocolate đang đứng đường, hihi (em được bán bởi người bán chó dọc đường), mình ghé qua xem. Thấy đầu em khủng quá, lỗ tai lại có xăm (nghe nói có xăm tai là chó nhập), hỏi được giá nên mua luôn mặc dù không có sổ sức khỏe gì hết, cũng k biết em nó có bệnh gì hay không, mua đại hên xui luôn. Đem về nhà nuôi được 2 tuần rồi, đến giờ em nó vẫn rất khỏe mạnh nên cũng an tâm, hôm nay khoe lên cho anh em nhà mình cùng xem.

Cũng rất vui vì mới nhờ anh Long ở trại pds đến chích ngừa, anh nói con này trước đây do trại pds nhập từ trung quốc về, bán cho khách 700usd, mặc dù k biết có chính xác hay không nhưng cũng vui quá trời,hihi. Bây giờ là hình của em nó.

em này bạn mua lại bao nhiêu đẹp thật đấy ;)

chocolate79

Lúc đấy mình mua là 5 triệu, rẻ không nhỉ???? Giờ mình nuôi được 3 tháng rồi, tướng tá và lông đẹp hơn lúc mới mua nhiều. Mình sẽ cố gắng update hình em nó sớm. Giờ chắc nó nặng khoảng 40kg

Ka_sea

Member
Hy vọng một năm nữa sẽ cưới chồng cho nàng cún của mình
Vợ tương lai nè, chịu không (mới hơn 4 tháng tuổi thôi :D)