• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vài tấm hình tập tập luyện của Bin

Sau hôm đi off về đc các a bổ túc thêm về mình đã bắt đầu chú trọng vào việc tập luyện hơn cho cu Bin hơn.vì tự biên tự diễn 1 mình lên vừa tập vừa chụp lên hình ảnh ko đc đep và chi tiết hix:((
1.Sáng sớm dắt bộ 1 vòng cầu Long Biên(4km cả đi lẫn về)

2.Chiều mát 4-5h cho đi chạy theo xe 10 > 15km/h chạy 6km

Hình này là chạ đc 3km cho nghỉ lấy sức:)

3.Tập ngồi xe vì chưa tự nhảy lên đc lên phải bế e nó ngôi lên ( xe số ).

bt tập ngồi 3km tối hôm chủ nhật cho ngồi sau đi chơi từ Long Biên => Hoàng Mai rồi ra vườn hoa bốt Hàng Đậu trà chanh rồi xem CLB Bully đang off ở đó.
*Đi tập thật là vui ra đường gây sự chú ý hehe.ai biết thì thốt lên CPQ đấy.ai ko biết thì hỏi chó gì đep vậy e:).Nhất là khoản ngồi xe ai thấy cũng khen khôn - giỏi:p.
_________the end_______

congtujuve

nhoc' này la duc. a` a. e ben gia lam cung choi 2 e PQ 1 den cai' 1 ve^.n du.c so^' DT cua? e day co' j a e ming giao luu hoc hoi? hihi
01693551490

À hóa ra là chú phú quốc hôm 2-8 có cắn nhau với 1 con saymon thì phải... Em nó đẹp đấy anh ạ rất nhanh nhẹn

nhoc' này la duc. a` a. e ben gia lam cung choi 2 e PQ 1 den cai' 1 ve^.n du.c so^' DT cua? e day co' j a e ming giao luu hoc hoi? hihi
01693551490
uhm con nay cua mình là đực mình hay dắt no đi thể dục buổi sáng chiều cho đi tập chạy và ngồi xe rảnh chiều dắt chó của bạn qua trà đá chém gió.hehe
sđt của mình 0972542645 ( Trang )
thx

À hóa ra là chú phú quốc hôm 2-8 có cắn nhau với 1 con saymon thì phải... Em nó đẹp đấy anh ạ rất nhanh nhẹn
tối đó mình có nghe tin các bạn off Bully qua đó xem CLB off rất đông vui và toàn hàng đep.do off tối nên mình ko chup hình đc tiếc ghê.dắt COQ đứng cạnh Bully ngại ghê chỉ sợ bị cắn hehe. tối đó có chú Saymon lai chỗ Bully đòi nhảy :) các bác bảo nhau cho Bully cắn chết e nó ( ác quá ) may mà có chủ nó ở đó ko thì e Saymon die là cái chắc.:-??

Tập với thời lượng như vậy là quá ok, tuy nhiên không thấy chủ thớt mang theo chai nước nào cho em nó giải khát:((

Tập với thời lượng như vậy là quá ok, tuy nhiên không thấy chủ thớt mang theo chai nước nào cho em nó giải khát:((
thx bác từ sau e sẽ mang thêm nước cho e nó.các bác có bài tập nào hay hay bày cách e với ( càng nhiều càng ít :p) tự mày mò tập luyện vất vả ghê chỉ sợ sai sách.

billadin

Member
thx bác từ sau e sẽ mang thêm nước cho e nó.các bác có bài tập nào hay hay bày cách e với ( càng nhiều càng ít :p) tự mày mò tập luyện vất vả ghê chỉ sợ sai sách.

Rất vui vì đã có đồng minh dậy chó PQ làm việc !
Như a Thắng MILAN đã nói , khi cho nó chạy tập như thế cần mang theo nước .
Bài tập cho em nó ngồi lên yên xe rất đơn giản . Đầu tiên e hãy cho nó theo em đi chơi thật nhiều , quá trình này gọi là " gây nghiện " . Khi đã nghiện đi chơi cùng chủ rồi thì cỡ nào cũng phải theo đúng k ? Miễn là được đi . Đầu tiên em bế nó lên và giữ ngồi sau xe , đi thật chậm , khi nó cảm thấy an toàn nó sẽ tự tin hơn , tự ngồi và giữ thăng bằng rất tốt trên yên xe . Sau khi nó đã ngồi quen . E dựng xe chân chống giữa và bảo nó LÊN , đồng thời tay chỉ lên yên xe cho nó biết mà nhẩy lên . Nó lên ngồi rồi e hô YÊN ( ngồi yên trên đó ) rồi mình dắt xe xuống nhẹ nhành cho nó đi thôi .
Nếu chịu khó và có thời gian , sau nửa tháng a tin chắc e cứ dắt xe ra là nó nhẩy lên ngồi sẵn để đi chơi .

Ngoài ra e có thể dậy bài ĐI CẠNH CHỦ K CẦN DẮT XÍCH .
Đối với chó PQ , trước tiên em phải làm cho nó cảm thấy hứng thú khi làm điều gì đó đã . Đầu tiên hay dắt nó đi cạnh mình bằng tay trái , cầm gần cổ chó để lúc nào nó cũng phải đi sát cạnh mình và thỉnh thoảng hô ĐI CẠNH , hễ nó kéo hay có ý đi nhanh thì tay dật nhẹ (mạnh , tuỳ theo từng con chó ) miệng hô CHẬM . Thỉnh thoảng lại hô DỪNG và cho nó đi chơi tự do sau khi đã vuốt đầu và khen GIỎI . Sau một thời gian nhất định , khi em bỏ xích ra và hô CẠNH , nó sẽ ngoan ngoãn theo sát chân mình

Còn nhiều bài dậy chó PQ rất đơn giản mà rất hay nữa , mong ae trong CLb cùng nhau dậy dỗ huấn luyện để hôm nào cho các em nó ngồi sau chủ đi thành một đoàn dạo quanh HN cho Ấn tượng nhỉ ?

Rất vui vì đã có đồng minh dậy chó PQ làm việc !
Như a Thắng MILAN đã nói , khi cho nó chạy tập như thế cần mang theo nước .
Bài tập cho em nó ngồi lên yên xe rất đơn giản . Đầu tiên e hãy cho nó theo em đi chơi thật nhiều , quá trình này gọi là " gây nghiện " . Khi đã nghiện đi chơi cùng chủ rồi thì cỡ nào cũng phải theo đúng k ? Miễn là được đi . Đầu tiên em bế nó lên và giữ ngồi sau xe , đi thật chậm , khi nó cảm thấy an toàn nó sẽ tự tin hơn , tự ngồi và giữ thăng bằng rất tốt trên yên xe . Sau khi nó đã ngồi quen . E dựng xe chân chống giữa và bảo nó LÊN , đồng thời tay chỉ lên yên xe cho nó biết mà nhẩy lên . Nó lên ngồi rồi e hô YÊN ( ngồi yên trên đó ) rồi mình dắt xe xuống nhẹ nhành cho nó đi thôi .
Nếu chịu khó và có thời gian , sau nửa tháng a tin chắc e cứ dắt xe ra là nó nhẩy lên ngồi sẵn để đi chơi .

Ngoài ra e có thể dậy bài ĐI CẠNH CHỦ K CẦN DẮT XÍCH .
Đối với chó PQ , trước tiên em phải làm cho nó cảm thấy hứng thú khi làm iều gì đó đã . Đầu tiên hay dắt nó đi cạnh mình bằng tay trái , cầm gần cổ chó để lúc nào nó cũng phải đi sát cạnh mình và thỉnh thoảng hô ĐI CẠNH , hễ nó kéo hay có ý đi nhanh thì tay dật nhẹ (mạnh , tuỳ theo từng con chó ) miệng hô CHẬM . Thỉnh thoảng lại hô DỪNG và cho nó đi chơi tự do sau khi đã vuốt đầu và khen GIỎI . Sau một thời gian nhất định , khi em bỏ xích ra và hô CẠNH , nó sẽ ngoan ngoãn theo sát chân mình

Còn nhiều bài dậy chó PQ rất đơn giản mà rất hay nữa , mong ae trong CLb cùng nhau dậy dỗ huấn luyện để hôm nào cho các em nó ngồi sau chủ đi thành một đoàn dạo quanh HN cho Ấn tượng nhỉ ?
thx bác nhiều!!!
1.cún nhà e ngồi xe khá vững rồi mỗi tội phải bế lên :(( muốn nó nhảy đc lên xe chắc phải học nhảy nhót đã bác có bài nào dạy cún nhảy( bài đầu tiên ý bác) chỉ cách cho e luyện với.
2.mỗi lần dắt cún đi dạo nó kéo e xềnh xệch đau hết cả tay bo xích ra thì nó hung hăng chạy trước e đi bộ theo sau lúc thì nó chạy ngược lại làm e phải quay lại mệt ghê.e se cố gắng đưa nó vào khuôn khổ bai tập đi cạnh của bác.
3.nghĩ đến cảnh 3->5 AE đi cùng nhau dắt chó đi dạo ngoài vỉa hè là hoàng tá tràng lắm rồi bác:D

Mưa gió buồn ghê làm vài kiểu ảnh cho đỡ buồn:p(Bin đang trong giai đoạn thay lông và răng lên ko đc đepk cho lắm) các bác chém nhẹ nhẹ cho e nó chóng lớn:">

được mấy tháng rồi anh. Nếu mà còn non dưới 8, 9 tháng không nên cho chạy quá nhiều tầm khoảng dưới 3 km thôi. chứ nhiều con pit, đô chạy nhiều quá lớn lên bộ khung, ngực không đẹp cho lắm.

phamthaipt2

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Cách chữa bệnh Ung thư hiệu quả nhất - http://khoelasuong.vn - Khoẻ Là Sướng.vn

Nghệ sĩ Hài nổi tiếng ANH VŨ bị Ung thư - Chữa Ung Thư, Ung Thư Tử Cung, Ung Thư Vú, Chữa Tai Biến - SẮC ĐẸP - TÀI CHÍNH - KHOẺ LÀ SƯỚNG - Khoẻ Là Sướng.net

Tham khảo tại: ĐT Tư vấn: 0988.925.926 - 0912.737.838

Lời chia sẻ được ghi lại trong lễ tổng kết cuối năm của công ty NONI Vina tổ chức tại Nhạc viện TP.HCM.

Vũ đã từng sử dụng NONI cách đây hơn 4 năm, thời đó Anh Vũ bị KHỐI U ĐẠI TRÀNG còn gọi là UNG THƯ giai đoạn đầu, đang chuyển sang giai đoạn 2 và đã hóa trị được 6 đợt thuốc kèm theo tập yoga. Rồi Anh Vũ gặp 1 anh Tư vấn Viên giới thiệu về NONI. Do công việc của Anh Vũ thường xuyên phải chạy xô và nói rất nhiều, nói rất lớn nên cũng thường hay bị cảm nhưng từ khi sử dụng NONI, Anh Vũ thực sự cảm thấy người mình khỏe hẳn lên. Khi uống NONI Anh Vũ uống thêm nước rất nhiều và khi xét nghiệm lại Anh vũ thấy trong người không còn bệnh gì. Anh Vũ đi làm nên tài chánh cũng tốt, vì vậy Anh Vũ chắc chắn sẽ sử dụng NONI lâu dài để sức khỏe luôn ổn định. Anh Vũ có lời khuyên tất cả mọi người khi còn trẻ, còn khỏe thì hãy nên sử dụng NONI để sức khỏe luôn được đảm bảo, chống Ung thư - đó là cách chữa bệnh hiệu quả nhất. chua benh ung thu, chữa bệnh ung thư

Bác hôm nào cho chó đi tập cho em đi vs !!! nhà em ở ngay đầu Cầu Long Biên
nhà mình cũng ở gần đó
buổi chiều nào rảnh alo cho mình 0972542645 tầm 4h30 trời mát là cho em nó đi chạy với ngồi xe.