• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vài hình ảnh thổi lửa cho phong trào nuôi Great dane

Pham Thang

Member
Thắng cập nhật hình ảnh Bentley bầu 53 ngày để ACE chiêm ngưỡng và nhận xét, xin cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm nhé:D:D<:p<:p

Scoobydoo

Member
Trông Bentley của anh Thắng ra dáng bà mẹ rồi, chúc Bentley mẹ tròn con vuông, anh Thắng có nhiều cún con đáng yêu mà chăm sóc nhé, nếu có 1 nhóc màu mantle thì em bắt nhé, hi hi:)):)):))

Pham Thang

Member
Trông Bentley của anh Thắng ra dáng bà mẹ rồi, chúc Bentley mẹ tròn con vuông, anh Thắng có nhiều cún con đáng yêu mà chăm sóc nhé, nếu có 1 nhóc màu mantle thì em bắt nhé, hi hi:)):)):))
:D:D:D:D Cám ơn em nhiều , nếu có Mantle thì qua tuyệt, A nghĩ là khó có thể có được:D:D, khi nào sinh A sẽ cập nhật để ACE chiêm ngưỡng .

Scoobydoo

Member
Anh Thắng tập trung vào chuyên môn đi, cứ lái xe lòng vòng khu Văn Quán tốn xăng lắm, =))=))=)) em đang nói về mantle mà, thời đại kỹ thuật số chỉ có 1 và 0 thôi, :)):)):))

Pham Thang

Member
Anh Thắng tập trung vào chuyên môn đi, cứ lái xe lòng vòng khu Văn Quán tốn xăng lắm, =))=))=)) em đang nói về mantle mà, thời đại kỹ thuật số chỉ có 1 và 0 thôi, :)):)):))
A chưa dám hứa trước, nhưng chắc chắn sẽ có sự ưu tiên cho EM >:D<<:p

Pham Thang

Member
Thân gửi vài hình ảnh đẹp chân dài Bentley và puppy.Cám ơn Hưng rượu Sake và Minh mật ong đã đến chơi :-*;):x

chichvn

Member
chà 8-> lớn quá chân tay to ghê cơ... bác giữ lại 2 nhóc à
mà chó mẹ bị chai ở khuỷu chân, híc. e thấy mấy bác nuôi đều bị cả ko biết làm sao để tránh nhỉ

Pham Thang

Member
chà 8-> lớn quá chân tay to ghê cơ... bác giữ lại 2 nhóc à
mà chó mẹ bị chai ở khuỷu chân, híc. e thấy mấy bác nuôi đều bị cả ko biết làm sao để tránh nhỉ
cám ơn bạn, , khuỷu toàn bị trai vì nằm gạch nhiều, bên Tây họ cho nằm thảm nên k bị :p.
Vài hình cắt tai đẹp của Great Dane

chichvn

Member
tại vì e quan tâm và tìm hiểu trước khi nuôi ^^ tiêu chí e chó to, hiền, ít lông... great dane chuẩn tiêu chí của e... Chó to hù trộm mới chuẩn
Vậy bác có cắt tai dựng cho lứa con bác để lại ko

Pham Thang

Member
tại vì e quan tâm và tìm hiểu trước khi nuôi ^^ tiêu chí e chó to, hiền, ít lông... great dane chuẩn tiêu chí của e... Chó to hù trộm mới chuẩn
Vậy bác có cắt tai dựng cho lứa con bác để lại ko
Mình giữ lại 1 em đực để phấn đấu nuôi lên 90 kg đến 100 kg. Còn lại để bán cho ACE nào thích Great Dane. Hiện tại còn 1 đực đen và 1 cái đen đang chờ chủ mới là hết.
Mình vừa cắt tai em đực ngày 9/12 xong, hôm nào sẽ up hình để bạn chiêm ngưỡng >:D<:D:D

chichvn

Member
e thấy ít ng nuôi great dane quá. chắc tại cồng kềnh quá
trong nam thì có nhiều ng nuôi chứ bắc hiếm ghê
bác có bao giờ cho chó đi vào làng đơ ko?

Pham Thang

Member
e thấy ít ng nuôi great dane quá. chắc tại cồng kềnh quá
trong nam thì có nhiều ng nuôi chứ bắc hiếm ghê
bác có bao giờ cho chó đi vào làng đơ ko?
:x Đúng là Great Dane ngoài Bắc ít người nuôi vì nhiều lý do và mỗi người 1 sở thích, mỗi người 1 quan điểm , 1 hoàn cảnh khác nhau, quan điểm vùng miền, đất nước cũng khác nhau..vv tất cả ACE đều đúng cả :x
Với Thắng: Great Dane không phải là chó dữ nhà giỏi, không phải là chó hiếu chiến như Pit hoặc Dob cũng không phải là những giống chó đứng đầu về chỉ số thông minh như Coli, Beg nhưng nếu nói về vẻ đẹp về hình thể , đẳng cấp, sang trọng, phong độ thì hầu như cả thế giới phải công nhận Great Dane là vua của các loài chó, là sô 1, Great Dane rất thân thiện, lịch sự, ngoan, không kêu ca đòi hỏi nhiều và quá thừa sức mạnh để tự vệ hoặc tấn công..vv.
Trước đây, mình đã nuôi vài loài chó như Dob, Phốc, Nhật,..vv nhưng từ năm 2008 nuôi Great Dane đến nay thì mình thấy Great Dane là tuyệt vời:x
Mình có thể đã vào làng Đơ ở Hà Đông nhưng không hiểu rõ lắm

chichvn

Member
À tại trc e nhìn thấy con Ben nhà bác thì phải vì ở Hà Đông làm gì có ai nuôi Great dane đâu?
Mới lần đầu nhìn hốt luôn sợ ko dám đến gần