• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vài Hình ảnh Bầy Con Thứ 2 Của Vaith

trangphuong

Active Member
Chưa đc 2 tháng mà em nhắm nó đã khoảng 12-15 kg rồi anh nhỉ. Anh chăm tốt quá - chúc mừng anh.
Đúng thật là cao thủ, không hổ danh bác Doanh là cây đa, cây đề trong làng rott, trưa được 2 tháng mà đã 12-15kg.....:-bd......bái phục bác thật.
Thân chào bác.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
bác doanh chăm chó là khỏi chê rồi . nhìn mấy em này thấy phê quá anh doanh ơi. hôm nay tụi nó được bao nhiêu kg rồi anh nhỉ . hôm nào rảnh anh làm vài pô em josy lên anh nhé lâu quá không gặp nó chắc bây giờ trổ mã lắm rồi. ngày mai rảnh uống cafe anh nhé

doanhcauson

Vietpet sponsor
Đúng thật là cao thủ, không hổ danh bác Doanh là cây đa, cây đề trong làng rott, trưa được 2 tháng mà đã 12-15kg.....:-bd......bái phục bác thật.
Thân chào bác.
Chào bạn trangphương,
Mình không dám nhận là cao thủ đâu , vì còn những người có kinh nghiệm và chăm sóc còn tốt hơn mình nhiều.Thân chào.

Chưa đc 2 tháng mà em nhắm nó đã khoảng 12-15 kg rồi anh nhỉ. Anh chăm tốt quá - chúc mừng anh.
Không đến 12-15kg đâu Vân ơi, chắc khoảng tầm 8-10kg thôi, mình chỉ đoán vậy vì chưa cân thử,nhưng chắc khoảng đó thôi , không hơn đâu.
Bầy 2 con đợt trước ,ngày giao cho chủ mới khi 2tháng 3 ngày thì cân được 12,5kg.Cám ơn Vân đã có lời khen.

KimCuong

Active Member
chắc khoảng tầm 8-10kg thôi

Chúc mừng anh Doanh nhé!

Chỉ cần dòng chữ này cũng đủ hiểu bọn nhóc của anh to và đẳng cấp thế nào. Nhiều anh em đã biết, cứ tính sơ sơ 1 ngày lên 1 lạng thì bọn nhóc của anh chưa đủ 2 tháng mà đã có 1 thể trạng như vậy thì quá đỉnh rồi. Thế nên sẽ liên tưởng đến công sức của anh được rất rõ ràng. Hihi

Chúc mừng anh nhé./.

doanhcauson

Vietpet sponsor
Chúc mừng anh Doanh nhé!

Chỉ cần dòng chữ này cũng đủ hiểu bọn nhóc của anh to và đẳng cấp thế nào. Nhiều anh em đã biết, cứ tính sơ sơ 1 ngày lên 1 lạng thì bọn nhóc của anh chưa đủ 2 tháng mà đã có 1 thể trạng như vậy thì quá đỉnh rồi. Thế nên sẽ liên tưởng đến công sức của anh được rất rõ ràng. Hihi

Chúc mừng anh nhé./.
Chào KimCương,
Cám ơn KC đã có lời khen và động viên đến anh. Thường thì cân nặng giữa chó và chủ chó lúc nào cũng tỉ lệ nghịch với nhau. Nếu chó to khoẻ thì ngược lại chủ sẽ mất đi vài kí lô :((, chắc KC đã bước qua cửa ải này rồi hihi.Thân chào.

mutk1234

Member
hôm nay 1 bé anh Doanh mới về nhà mới . vừa về nhà bé bị ói quá trời vì chắc bị say sóng quá T_T .

tran huy hoang

Active Member
Bác doanhcauson có đàn Bé Rott đẹp quá ! Bác cho Em xin địa chỉ , lúc nào có dịp đi TP,cho Em ghé xem nha !

Mấy em rott nhàn ah Doanh đẹp quá,chúc anh được nhiều sức khỏe để phát triển đàn rott ngày càng lớn mạnh anh nhé!Hôm nào có dịp anh ghé xuống trại của em tham quan nhé!Trại của em không có rott đẹp như Vaith và Brutus nhưng có món gà thả vườn và rượu chuối hột cực kì hấp dẫn đấy anh:D

doanhcauson

Vietpet sponsor
Mấy em rott nhàn ah Doanh đẹp quá,chúc anh được nhiều sức khỏe để phát triển đàn rott ngày càng lớn mạnh anh nhé!Hôm nào có dịp anh ghé xuống trại của em tham quan nhé!Trại của em không có rott đẹp như Vaith và Brutus nhưng có món gà thả vườn và rượu chuối hột cực kì hấp dẫn đấy anh:D
Chào nhocbulldog,
Cám ơn những lời khen và lời chúc tốt đẹp của Lâm. Nhất định nh sẽ cố gắng thu xếp thời gian để ghé trại của Lâm tham quan mấy bé chihuahua và bé gái rott, hôm nay bé rott chắc nặng nề lắm rồi phải không Lâm? Và đặc biệt là phải nếm được rượu chuối hột và gà ta thả vườn :-bd,nhắc đến thèm quá phải tranh thủ thôi hehehe. Thân chào.
Bác doanhcauson có đàn Bé Rott đẹp quá ! Bác cho Em xin địa chỉ , lúc nào có dịp đi TP,cho Em ghé xem nha !
Chào bạn Trần Huy Hoàng,
Cám ơn bạn đã có lời khen. Khi nào có dịp đi SG, mời bạn ghé nhà mình tham quan nhé. Bạn vui lòng gọi đt cho mình trước, mình sẽ chỉ dẩn đường để bạn đến cho tiện. Thân chào.

1stLady

Member
Về khoản ước lượng kg thì em chắc là tụi nó phải tầm 12kg, vì con Bully >2,5 tháng của em đã 10kg rồi, mà trông nó nhỏ hơn tụi này nhiều. Công nhận anh chăm tụi nó quá chất, chắc phải đầu tư công sức nhiều.

Th.....ân ái !

tran huy hoang

Active Member
Chào Anh doanhcauson,hôm qua Em nghe Anh Long nói về Anh nhiều lắm ! Em đã xin số điện thoại của Anh rồi,hy vọng sẽ sớm được gặp Anh.

cuvoden

Hôm nay tui hỏi 1 con Rott 2 tháng tuổi có giá 6tr, mình ko rành lắm ko bít giá đó có dc không và cách chọn nữa các bác chỉ dùm tui với

anh Doanh ơi, em là thành viên mới nên chưa biết nhiều dốt nhà em 2 tháng 11 ngày em vừa cân em nó được 7,5kg như thế em nó có gầy quá không vì em mang nó về được gần 2 tuần rồi, trước em cũng nuôi 1 em nhưng không may em no chết nên em mang về 1 em khác vì sợ như em trước nên em xích nó suốt ngày sợ ăn linh tinh như thế có tốt không và làm thế nào để em no phát triển tốt nhất anh. mong anh sớm trả lời em

anh ơi nhóc nhà em làm sao không chịu găm xương giả vậy em mua về để gần nó mà cứ để cả ngày mà chẳng thèm gặm gì cả, chán quá anh a!

Anh ơi khi nào có lứa rot con nữa anh cho em đặt 1 bé nha! Số đt em 0943808808. Nhìn đám nhóc con anh chụp mà ham quá đi thôi:love struck:

dungseven

Member
Hôm nay tui hỏi 1 con Rott 2 tháng tuổi có giá 6tr, mình ko rành lắm ko bít giá đó có dc không và cách chọn nữa các bác chỉ dùm tui với
bạn ơi giá cả thì tuỳ bạn ạ?con chó có gia phả tốt,đẹp,tất nhiên có giá cao?còn con bình thường giá bình thường mà,tiền nào của ý,200USA--vài nghìn một chú rot baby cũng có

nếu bạn mua ngoài,đẹp thì không nói làm gì nhưng mà loại thường thường là đắt
rott con ngoài HN tầm khoảng 2.5 đến 3.5 triệu là hợp lý

doanhcauson

Vietpet sponsor
anh Doanh ơi em là Bảo nèh!!!hình như anh đổi số ĐT rồi hả anh!!em gọi hoài sao không đc gì hết....nếu có đổi anh cho em xin số mới nha...thanks anh
Chào Bảo,
Anh vẩn xài số củ mà , có lẻ do mạng bị vấn đề hay sao đấy. E vui lòng gọi lại thử nhé. Thân chào.

Đôi khi muốn vào comment trong topic của anh mà sợ lắm lắm.Sợ vào rồi lại không quay ra được.....Thú thật là ngoài Pitbully ra,em vẫn có 1 niềm đam mê rất mãnh liệt với mấy con Rotti.Anh Doanh nuôi chó bén tay lắm,với sức khỏe và trọng lượng như vậy,những con chó con sẽ có 1 bước dạo đầu rất tốt cho tương lai sau này!Ái mộ...ái mộ...!

trangphuong

Active Member
dạ tại em gọi mà cái cô gì cổ cứ nói :" Thuê bao quý khách vừa gọi hiện không liên lạc đc..." dạ e cũng định hỏi anh con Rott cái vợ của con Vaith ấy sinh chưa anh??
Vậy bạn phải nói dạ dạ cảm ơn cô... ka..ka...
Mạng giờ chuối lắm, mình cũng gặp trường hợp tương tự.....:D...........