• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

VÀNG - chú chó thuần việt

Đây là em chó nhà bố vợ em , thấy em nó hay hay em chụp mấy cái ảnh , đưa lên , mong các bác chặt chém nhiệt tình để em học hỏi thêm , em nó mới được 4 tháng tuổi , độ cao cân nặng thì em chưa đo . Hình em chụp bằng điện thoại nên cung ko được nét lắm , các bác thông cảm ! :D :beer

Đẹp lắm bạn ơi ! ! ! . . .

Em nó giới tính gì vậy bạn ? : )

Đuôi của em nó có xoắn không vậy ,hay cong hình móc câu ? )

tấm ảnh thứ 2 cho thấy bàn chân chú chó này gầy và giơ xòe ra, về cân đối của cơ thể em thấy chân hơi ngắn xo với thân, ngực ít nở và mông nhô hơn vai! quan sát là vậy chứ em không biết đánh giá chú chó này ra sao ! em phỏng đóan em chó này giồng cái anh Tùng ạ ! 4 tháng mà to vậy cộng thêm tính thuần Việt nữa thì dám là Dingo lắm !
Bác chủ thớt cho hỏi sao bác dám chắc về độ thuần Việt của em này thế bác , có phải do bậc tiền sinh của cháu no không hay do bác được nghe nói và quan sát thấy vậy ạ ! Mong bác chỉ giáo ! :)
Thân!

[animal RESCUE];305971 nói:
tấm ảnh thứ 2 cho thấy bàn chân chú chó này gầy và giơ xòe ra, về cân đối của cơ thể em thấy chân hơi ngắn xo với thân, ngực ít nở và mông nhô hơn vai! quan sát là vậy chứ em không biết đánh giá chú chó này ra sao ! em phỏng đóan em chó này giồng cái anh Tùng ạ ! 4 tháng mà to vậy cộng thêm tính thuần Việt nữa thì dám là Dingo lắm !
Bác chủ thớt cho hỏi sao bác dám chắc về độ thuần Việt của em này thế bác , có phải do bậc tiền sinh của cháu no không hay do bác được nghe nói và quan sát thấy vậy ạ ! Mong bác chỉ giáo ! :)
Thân!
Hi ! Về độ thuần việt thì mình chắc chắn 100% là việt rồi , Em nó là cái , về khung xương mình cũng thấy là thân em nó hơi ngăn so với chiều cao của nó, với lại em nó cũng hơi gầy . Em nó được cái tuy nhỏ nhưng đã tỏ ra có khả năng trông nhà rất tốt và chuẩn , không sủa linh tinh, đã sủa luôn luôn chuẩn mặc dù nhà ở ngay mặt đường .

Em nó vẫn còn bé con mà : ) , để lớn rồi mọi người cùng đánh giá cho chuẩn xác và giá trị ha : )

Bác cho cái địa chỉ, khi nào anh em qua ngắm em nó với nha : )
Thân !

Vladavia

Member
Có lẽ con này phải hơn 4 tháng nhiều đấy. Nhìn trong ảnh thấy thay hết răng rồi mà?

Hi ! Về độ thuần việt thì mình chắc chắn 100% là việt rồi , Em nó là cái , về khung xương mình cũng thấy là thân em nó hơi ngăn so với chiều cao của nó, với lại em nó cũng hơi gầy . Em nó được cái tuy nhỏ nhưng đã tỏ ra có khả năng trông nhà rất tốt và chuẩn , không sủa linh tinh, đã sủa luôn luôn chuẩn mặc dù nhà ở ngay mặt đường .
ồ vậy là về tính thình thì khá hay rồi!Nhưng mà em vẫn chưa hiểu bác căn cứ vào đâu mà chắc chắn em nó là thuần Việt ạ :D ,thắc mắc con trẻ mong bác trả lời :praying:!
Thân !

[animal RESCUE];306465 nói:
ồ vậy là về tính thình thì khá hay rồi!Nhưng mà em vẫn chưa hiểu bác căn cứ vào đâu mà chắc chắn em nó là thuần Việt ạ :D ,thắc mắc con trẻ mong bác trả lời :praying:!
Thân !
rất cảm ơn bác , sang tuần em sẽ cố gắng đi lấy hoa cùng ông cậu , có điều kiên sẽ chụp ảnh của bố mẹ em nó .:beer

rất cảm ơn bác , sang tuần em sẽ cố gắng đi lấy hoa cùng ông cậu , có điều kiên sẽ chụp ảnh của bố mẹ em nó .:beer
ấy bác đừng xưng hô như thế ạ ! em ít tuổi hơn bác nhiều lắm, trên diễn đàn xưng hô anh em cho thoải mái vì thế nên mong bác cứ gọi em là thằng em là được rồi ạ ! :D
Vậy là em rất hi vọng được nghía cặp đôi thân sinh ra con bé ! Mong ảnh bác sớm ạ!
thân chào !

binkynl

Member
con này giống hệt con nhà em mới chết :( chân dài hơn tí nữa thì chuẩn . Dingo hình như mõm nhọn hơn thì phải ạ

con này giống hệt con nhà em mới chết :( chân dài hơn tí nữa thì chuẩn . Dingo hình như mõm nhọn hơn thì phải ạ
Bạn cho mọi người chiêm ngưỡng vài bức ảnh em nhà bạn được không :)

Anh Tùng ! Đây là hình thằng cu àm em nói với anh . Sáng nay gặp nó vừa chụp được 1 kiểu nó chạy đi đaua chơi mất tiêu,lúc sau chủ gọi không thấy thế là đi tìm nhưng không thaýa. không biết bây giừo về chưua .em chỉ chụp được mỗi 1 kiểu thôi !
Thân!

Em này trông ngon quá em ơi ! ! ! . . . . Đẹp đấy !

săn tiếp chú này em nha ! : )
và cho anh biết địa chỉ với : )
Thân !

thằng này chính thức mất tích rồi anh Tùng ạ =.=! chán thế...
Nếu cần thì ta tiến hành hỏi thăm nguồn gốc con mẹ nó thôi !
Thân !

. . . . . . . . . . . .

. . . . .

Tiếc quá ! ! ! . . . . . . . . . .

Tiếp Tục ! ! ! Anh Em mình Tiếp Tục ! ! ! . . .
Thân !

Mình có hẹn sang tuần đi chụp ảnh bố mẹ em nó , nhưng nắng quá ông cậu chưa đi lấy phong lan nen lại lỗi hẹn anh em , chăc chậm vài bữa nữa mới chụp được ảnh bố mẹ em nó .:(

xe365vn

Member
chú này hình như lai đúng không bạn? thuần Việt sao cao lênh khênh thế được?

Mình có hẹn sang tuần đi chụp ảnh bố mẹ em nó , nhưng nắng quá ông cậu chưa đi lấy phong lan nen lại lỗi hẹn anh em , chăc chậm vài bữa nữa mới chụp được ảnh bố mẹ em nó .:(
:) Thanks bác !

Điều quan trọng là đã biết em nó rồi, lúc nào hợp lý bác cho anh em chiêm ngưỡng phụ huynh em nó cũng được mừ :D
Thân !