• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Update Pic] Chó Phú Quốc Trắng

Theo em được biết thì con chó mẹ màu trắng của NH đi gặp ông địa lâu rồi bác GA ạ. Để cuối tuần quan nhà hắn em chụp ảnh đàn chó hiện tại bây giờ của hắn cho các bác chém tiếp nha. Mấy con mà bác tuanphuthai đưa ảnh lên giờ hình như NH đưa đi đâu hết rồi ấy.
Bác Quốc Khuyển có con nào hay hay thì post lên cho anh em thưởng lãm cái.
Em thấy chó Phú Quốc trắng không thấy nhắc đến trong bảng tiêu chuẩn không hiểu lý do làm sao? Bác nào có kinh nghiệm thì trả lời giúp em với.
Cũng chẳng có kinh nghiệm gì ghê cả, gene xấu, thoái hóa gene thì sẽ không nhắc đến trong bản tiêu chuẩn thôi.

Cho em xem hình tai vểnh đi bác? tai chó của bác xoè ra hai bên đẹp quá
:D:D:DCám ơn lời khen không thật:D:D:D. Hôm nào rảnh sẽ úp ảnh hầu ông bạn.:)):)):))

Cám ơn vì cái này phát đã + lời khen chó của anh có màu lông đẹp, dáng dấp và phom thì chưa đủ trình để nhận xét nên k dám phát biểu bừa :thingking:
Cái này phải để cao nhân ( à mà chó 7 tháng tuổi chưa dựng hết tai lên là hơi chậm thì phải :)) chó tôi 2.5 tháng tai đã dựng rồi ) :worried:
Nó là dòng chó lớn ( bắc đảo ) tai lên chậm cũng bình thường thôi, có con 8 tháng mới dựng hết thì sao?

hadung

Member
anh Ga ơi đợt này e đi làm bận quá nên hay lạm dụng cho khuyển nhà e ăn thức ăn khô, thỉnh thoảng về động viên nó hộp sửa chua thôi, thế có bạc quá k nhỉ :(

GA_DONG_TAO

Active Member
Bạc hay không, chú hỏi anh làm gi? Chú cứ đặt mình vào hoàn cảnh là hiểu ma...?hehehe

centaurus

Member
Để nuôi làm pet thì rất nhiều chị em thích, xin chúc mừng con chó đẹp =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))
xin lỗi bác, em mới vào và chả có kinh nghiệm j, dưng mà hỏi bác 1 câu thôi, bác nuôi chó để làm pet hay để đi thi chó quốc tế ạ, nếu bác đi thi quốc tế thì hẳn bác cũng thuộc dạng cao thủ, em thấy các cao thủ chân chính người ta kiêm tốn lắm, chứ không oang oác cái mồm chê bai chế giễu đâu.
Còn nếu bác cũng chỉ nuôi làm pet, bác lấy cớ j mà chế pet người ta, 1 con chó dù đẹp, dù xấu, thuần chủng hay lai tạp, với người nuôi nấng + yêu thương nó thì là 1 tài sản vô giá. Em biết rất nhiều người bị lừa gạt, móc túi, rớt mất vài triệu cũng chả tiếc, nhưng mà bị mất con chó nuôi mấy năm ( là chó cỏ, chả quý hiếm j) cũng khóc lên khóc xuống, đơn giản con vật người ta yêu thương nó vì nó là pet cưng của ng ta.
Mà thấy ý bác có vẻ dè bỉu chị em quá nhỉ, theo bác thế nào là người chơi chó, thế nào là chó tốt. Em không có kinh nghiệm, nhưng xin nói với bác câu này, Chó tốt là con chó có người chủ tốt. Kể cả bác có sở hữu 1 con chó đạt giải nhất mà bác ko có lòng yêu thương nó, mà chỉ chăm sóc nó chỉ vì nó là con chó đạt giải thì nó cũng chỉ có cái xác chó, chứ ko có cài hồn của 1 thú cưng.

Bác biết vì sao hàng năm người ta luôn tổ chức giải những chú chó xấu nhất thế giới. Tại sao những con chó đó dù lai tạp, dù mắc bệnh + xấu xí mà chủ nó vẫn yêu thương nó, chắc loại như bác ko bao h hiểu.

Em nói thẳng luôn là bác đàn bà còn hơn cả đàn bà ý, cái nick thì nghe có vẻ ghê gớm, lời nói thì cố tỏ vẻ nguy hiểm. Cái này còn gọi là đã ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm. Về chó thì em ko dám nói, còn về đạo đức người nuôi chó, em xin nói luôn là bác chỉ đáng gọi là con buôn thôi, cho nên đừng làm cái giọng điệu của 1 người đam mê chó, kệch kỡm lắm.
----

xin lỗi bác, em mới vào và chả có kinh nghiệm j, dưng mà hỏi bác 1 câu thôi, bác nuôi chó để làm pet hay để đi thi chó quốc tế ạ, nếu bác đi thi quốc tế thì hẳn bác cũng thuộc dạng cao thủ, em thấy các cao thủ chân chính người ta kiêm tốn lắm, chứ không oang oác cái mồm chê bai chế giễu đâu.
Còn nếu bác cũng chỉ nuôi làm pet, bác lấy cớ j mà chế pet người ta, 1 con chó dù đẹp, dù xấu, thuần chủng hay lai tạp, với người nuôi nấng + yêu thương nó thì là 1 tài sản vô giá. Em biết rất nhiều người bị lừa gạt, móc túi, rớt mất vài triệu cũng chả tiếc, nhưng mà bị mất con chó nuôi mấy năm ( là chó cỏ, chả quý hiếm j) cũng khóc lên khóc xuống, đơn giản con vật người ta yêu thương nó vì nó là pet cưng của ng ta.
Mà thấy ý bác có vẻ dè bỉu chị em quá nhỉ, theo bác thế nào là người chơi chó, thế nào là chó tốt. Em không có kinh nghiệm, nhưng xin nói với bác câu này, Chó tốt là con chó có người chủ tốt. Kể cả bác có sở hữu 1 con chó đạt giải nhất mà bác ko có lòng yêu thương nó, mà chỉ chăm sóc nó chỉ vì nó là con chó đạt giải thì nó cũng chỉ có cái xác chó, chứ ko có cài hồn của 1 thú cưng.

Bác biết vì sao hàng năm người ta luôn tổ chức giải những chú chó xấu nhất thế giới. Tại sao những con chó đó dù lai tạp, dù mắc bệnh + xấu xí mà chủ nó vẫn yêu thương nó, chắc loại như bác ko bao h hiểu.

Em nói thẳng luôn là bác đàn bà còn hơn cả đàn bà ý, cái nick thì nghe có vẻ ghê gớm, lời nói thì cố tỏ vẻ nguy hiểm. Cái này còn gọi là đã ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm. Về chó thì em ko dám nói, còn về đạo đức người nuôi chó, em xin nói luôn là bác chỉ đáng gọi là con buôn thôi, cho nên đừng làm cái giọng điệu của 1 người đam mê chó, kệch kỡm lắm.
----
Bạn nên làm được như những gì bạn nói đã rồi hãy nhận xét về tôi. Cám ơn!:)

----
Đọc bài mà thấy đã mắt quá, đoạn em bôi đỏ chính xác 100% luôn, nhưng dạo này em chém nhiều quá rồi, sợ mọi người bảo em thích gây sự, nhưng nghe mấy kẻ buôn chó giả danh đam mê mà chán kinh. Diễn đàn này còn nhiều người như thế lắm bác ạ. Giả danh đam mê, vào hội này hội nọ, Câu lạc bộ này câu lạc bộ nọ để bán chó. Em khoái cái cách nói của bác. Xin hỏi bác ở HN hay ở đâu, nếu ở HN cho em xin số ĐT, anh em mình gặp nhau chém gió chơi.

Em là Hưng - 0983766776

----
Có tiêu chuẩn để chơi và để bảo tồn giống chó quý, tôi nói theo tiêu chuẩn là những con mầu lỗi không nên nhân giống và rất nhiều chị em thích chó màu trắng ( văn viết nhiều khi không rõ hết ý ). Còn bạn hãy làm tốt những gì bạn nói rồi hãy nhận xét về tôi.

Đọc bài mà thấy đã mắt quá, đoạn em bôi đỏ chính xác 100% luôn, nhưng dạo này em chém nhiều quá rồi, sợ mọi người bảo em thích gây sự, nhưng nghe mấy kẻ buôn chó giả danh đam mê mà chán kinh. Diễn đàn này còn nhiều người như thế lắm bác ạ. Giả danh đam mê, vào hội này hội nọ, Câu lạc bộ này câu lạc bộ nọ để bán chó. Em khoái cái cách nói của bác. Xin hỏi bác ở HN hay ở đâu, nếu ở HN cho em xin số ĐT, anh em mình gặp nhau chém gió chơi.

Em là Hưng - 0983766776
Không biết thì đừng nên chém ẩu không người ta lại bảo bạn ngu đấy3:-O.
Bạn định nghĩa thế nào là buôn chó? Có chứng cứ gì không? Không thì lại có rất nhiều anh em rảnh rỗi cho ảnh thờ của bạn lên diễn đàn đấy?
Chỗ tôi bôi đỏ thì cứ để thời gian trả lời.

cuway76

Member
Chó Vua

Em là Hưng - 0983766776
Khuyên Vương ( chó vua hay còn gọi là Nguyễn Hà môi dầy thâm , mõm hộp ) ơi sao tôi thấy ông ngu thế không biết nữa, không có những người bán chó thì làm sao người chơi có chó để nuôi, để chơi hả ông, còn tham gia ở đây là để giao lưu, mỗi người đều có 1 nghiệp ông à, đấy là việc của người ta làm gì thì làm có việc gì đến ông không hả ??? người ta buôn bán chó cũng có gì là xấu đâu, chủ yếu là cái tâm giữa con người với con người, và cái tâm giữa con người với con chó nó như nào mà thôi , ông đã ngu lại còn ra nguy hiểm :-??:-??:-??:-??:-??:-??

Khuyên Vương ( chó vua hay còn gọi là Nguyễn Hà môi dầy thâm , mõm hộp ) ơi sao tôi thấy ông ngu thế không biết nữa, không có những người bán chó thì làm sao người chơi có chó để nuôi, để chơi hả ông, còn tham gia ở đây là để giao lưu, mỗi người đều có 1 nghiệp ông à, đấy là việc của người ta làm gì thì làm có việc gì đến ông không hả ??? người ta buôn bán chó cũng có gì là xấu đâu, chủ yếu là cái tâm giữa con người với con người, và cái tâm giữa con người với con chó nó như nào mà thôi , ông đã ngu lại còn ra nguy hiểm :-??:-??:-??:-??:-??:-??
Lại thêm một thằng ngu nữa tỏ ra nguy hiểm. Này hỏi thật nhé, chắc ông cũng buôn chó, bị NH nó chọc cho tức quá nên mụ mẫm đầu óc rồi hả?
Đành rằng không có người buôn chó thì sẽ rất khó cho mấy người chơi, nhưng tại sao buôn không nhận luôn là mình buôn, lại còn bày đặt này nọ để nâng giá lên tít trời mây. Chẳng khác nào mấy con chó Nhật thời gian trước. Tung hô cho đã cái mồm rồi cũng ra Nhật Tân hết.

Xoáy_thái

Member

Em là Hưng - 0983766776
Cũng định không phanh phui nó ra,nhưng nó ngu mà vẫn tỏ ra nguy hiểm!
Khuyển Vương trước đây Là Nick Nguyễn Hà vì bị tôi danh lừa đảo trong giới nuôi CPQ,không còn mặt mũi nào nữa nó Đã tự từ bỏ cái nick Nguyên Hà ra khỏi diễn đàn!
Nó lừa đảo xem tại link dưới đây!
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=75967
Bây giờ cái mặt nó ae ai cũng biết ,nên lập cái nick Khuyển Vương vào trọc phá,nhiêu ae Đã lên tiếng!
[/QUOTE]
Băng chứng và sự thật nó chính Là Nguyễn Hà sẽ đưa lên nếu nó còn phá phách !

Khổ thân mấy kẻ kiếm bát cơm nhờ con chó, bị nó đá bát cơm cay cú đến mất ăn mất ngủ. Ây da :(. Chẳng hiểu văn hóa của ông bạn ở đâu, nó đã rời diễn đàn rồi còn bầy hây lôi nó ra làm gì. Sao cứ phải gán tôi vào cái tay NH làm gì cho khổ ra.

Dạo này khuyển vương nhiễm tính mê chó hay sao mà vào điễn đàn nhiệt tình thế, hình như lập thêm cả nick trên vietdog nữa thì phải. 2 cái nick đó có phải là của 1 người không hay là đứa nào nó lập để làm chuyện gì hạ uy tín khuyển vương cũng lên?8->

hadung

Member
Các bác các bác !!!
Các bác bình tĩnh... hạ hỏa... mấy hôm nay trời đã nóng sẵn rồi, vào ngắm lại chó nhà mình cái mà thấy cũng nóng quá :))
Các bác ngưng chủ đề đấy lại đi, chó nhà e động dục rồi, sao sớm thế nhỉ ? E tính ra nó mới được có gần 6 tháng thôi mà :( ( mà tiên sư bố thằng bec lai đực e mới mang về mới có hơn 3 tháng gặp bà chị đang động dục cũng leo lên đẩy đẩy, e hoảng quá tách ngay 2 con ra...bố khỉ ='''= ):-??

nguyenducminh63

Active Member
Có bài viết này đồng chí đã từng nhắn tin cho tôi tham khảo qua nhé :)

* Đối với chó cái, các biểu hiện "dậy thì", các nhà chuyên môn gọi là " chuẩn bị động dục":

1. Tuổi bắt đầu động dục trung bình : 6-8 tháng tuổi.
2. Đã và đang thay lông với bộ lông mới óng ả, hấp dẫn hơn.
3. Bộ máy sinh dục phát triển: "nở" to hơn, có thể thấy tiết dịch nhờn trong như nhựa chuối, dính ở hai bên mép âm hộ.
4. Tính cách có thay đổi:,
- Hoạt bát hơn, nhiều lúc rất "bắng nhắng".
- Thích gần với chó khác giới, hay nhõng nhẽo với chủ hơn.
- Ăn kém hơn bình thuờng khoảng 30-50%, ăn vặt, không để tâm đến ăn uống.
- Có những biểu hiện kỳ cục: ôm cưỡi lên chó khác đùa rỡn, kể cả cùng giới.

Lần đầu tiên động dục của chó sớm hay muộn tùy thuộc vào giống chó, điều kiện khí hậu và chăm sóc nuôi dưỡng, hoặc từng cá thể.
Các giống chó lai tạp, đặc biệt lai đồng hoặc cận huyết , chó sống ở vùng khí hậu ôn hoặc hàn đới, chó ốm bệnh, nuôi dưỡng kém, hoặc chó nuôi quá béo sẽ động dục muộn hơn, biểu hiện động dục không mãnh liêt bằng chó khác.

Lưu ý: Không nên phối giống ở chu kì động dục đầu tiên vì cơ thể chó chưa phát triển hoàn chỉnh.

Dạo này khuyển vương nhiễm tính mê chó hay sao mà vào điễn đàn nhiệt tình thế, hình như lập thêm cả nick trên vietdog nữa thì phải. 2 cái nick đó có phải là của 1 người không hay là đứa nào nó lập để làm chuyện gì hạ uy tín khuyển vương cũng lên?8->
Thưa với bác, mê thì tôi mê lâu rồi, giờ nhiều thời gian dỗi lên diễn đàn chém chơi. Bên vietdogs cũng là tôi. Có vấn đề gì ko bác?

Chú chém nó vừa vừa thôi. Bị người khác chửi nhiều thế mà không thấy nhục sao? Chơi chó để cho vui hay vì miếng cơm của nhà chú? Mà anh nghe nói chú bị bệnh liên quan đến thần kinh cơ mà, coi chừng bị chửi nhiều quá tái phát bệnh thần kinh đi Trâu Quỳ lần nữa thì khổ đấy. Anh khuyên chú nên tu tâm dưỡng tính đi rồi mấy bác trên dd lâu ngày sẽ quên và tha thứ cho những tội lỗi của chú. Anh chỉ nói thế thôi chú tiếp thu được đến đâu là cái phúc của nhà chú đến đó.

Chú chém nó vừa vừa thôi. Bị người khác chửi nhiều thế mà không thấy nhục sao? Chơi chó để cho vui hay vì miếng cơm của nhà chú? Mà anh nghe nói chú bị bệnh liên quan đến thần kinh cơ mà, coi chừng bị chửi nhiều quá tái phát bệnh thần kinh đi Trâu Quỳ lần nữa thì khổ đấy. Anh khuyên chú nên tu tâm dưỡng tính đi rồi mấy bác trên dd lâu ngày sẽ quên và tha thứ cho những tội lỗi của chú. Anh chỉ nói thế thôi chú tiếp thu được đến đâu là cái phúc của nhà chú đến đó.
Chửi khéo lắm, thế bác có thể nói tôi sai ở chỗ nào không? Nếu bác nói được nhất định tôi sẽ sửa. Còn không nói được thì bác làm ơn cũng vặn nhỏ cái Volume mà nghe những lời chua chát nhưng là sự thật. Chỉ có những kẻ mê muội đến mụ mẫm đầu óc, hoặc những kẻ kiếm miếng cơm trên con chó thì mới khó chịu khi nghe tôi nói thôi. Những kẻ mu muội nghe nhiều thì rồi cũng tỉnh như thằng Nguyễn Hà bạn tôi. Còn những kẻ bất chấp thủ đoạn, kiếm miếng cơm nhờ vào con chó thì tôi sẽ cho ra ngô ra khoai, không để mấy anh em mới chơi phải đóng nhiều học phí không đáng.

hoangtkv

Active Member
Quan sát các bác chửi bới đã lâu tôi thấy ngứa mồm không chịu được nên phải nói. Nhận xét nghe có vẻ mất lòng nhưng tôi thấy văn hóa của mấy bác sinh hoạt trên box CPQ này kém quá, tôi nói hầu hết các bác luôn chứ các bác đừng có suy nghĩ ngay là nó đang ám chỉ thằng này thằng kia chứ không phải mình. Các bác thử nhìn lại nick của các bác, những bài viết có tính xây dựng, có tính tuyên truyền (không phải là PR chó) nhằm làm cho con giống CPQ tốt lên của các bác có được bao nhiêu bài. Các bác tham gia lâu thì được bao nhiêu lời cám ơn, bao nhiêu lần đi cám ơn người khác. Đành rằng có thể có nhiều bác không thạo máy tính, không giỏi văn viết bài nhưng khi anh em bạn bè có lời nói hay đắc ý chắc không đến mức không kích Thanks cho người ta 1 cái chứ ạ.

Tôi chỉ dẫn một hành động nhỏ để nói lên tính lịch sự mà thôi, còn nhiều hệ quả sâu xa đằng sau nó, bác nào hiểu hay không thì tùy. Các bác động tý là đâm vào cãi nhau chửi nhau, đành rằng cái nick Khuyển Vương hiện nay bị các bác đả kích nhưng tôi thấy nick này xuất hiện ở đâu là có một đống ruồi bu đến đá, đủ cả nick thật nick ảo. Thật ra xuất phát toàn từ nhưng lời của người ta nhận xét tương đối thẳng, vì nếu đây là nick Nguyễn Hà thì tôi nghĩ kinh nghiệm nuôi PQ của hắn chắc đầy ông trên này phải học tập. Các ông lắm tiền bỏ tiền ra mua con nhìn có vẻ chuẩn trong đàn của người khác về nuôi, lỗi cái lại đẩy đi chứ thật sự đứng ra nhân giống, lai tạo, chọn lọc thì được mấy ông? Còn chuyện lôi con giống lởm lên bôi nhọ nhau thì tôi nghĩ toàn các ông nuôi CPQ tự vạch áo cho người xem lưng mà thôi, CPQ chưa được công nhận trên thế giới thì thử hỏi cái tiêu chuẩn các ông đề ra có phải là tự sướng với nhau không?

Tôi nghĩ những hành động chửi nhau, lôi ảnh của nhau lên trên này mà chửi có lẽ nên dừng lại. Mong các Mod cũng nên nhắc nhở kẻo box CPQ tranh luận về chó thì ít, chửi nhau như cái chợ thì nhiều.

Vài lời nói mất lòng một tý, ông nào thích chửi tôi thì cứ PM.

Xoáy_thái

Member
Thưa với bác, mê thì tôi mê lâu rồi, giờ nhiều thời gian dỗi lên diễn đàn chém chơi. Bên vietdogs cũng là tôi. Có vấn đề gì ko bác?
Nick Khuyển Vương bên vietdog và vietpet là 1 vậy là rõ rồi!

Qua trao đổi trên topic này http://vietdog.com/forum/index.php/topic,16726453.15/topicseen.html , khuyển vương đã gửi tin nhắn viết sđt cho mình để giao lưu!. Tra ra thì đó là số đt của Nguyễn Hà(lúc này thì đã lộ 2 nick là 1). Gửi các bạn cùng biết 1 con người thủ đoạn,để đề phòng với hắn nhé!:-w. Link ảnh chụp tín nhắn của hắn!

Và đây là link chụp chữ kí có sđt của Nguyễn Hà!

http://vietdog.com/forum/index.php/topic,20326.0.html

Còn đây ảnh của nhân vật hay hiếu động và rất láu cá trên diễn đàn!