• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Update hình bé Great Dane LUxkii

-=KenQ=-

Member
Hi Hi, hôm nay bé được gần 6 tháng rồi, đang trong giai đoạn mọc răng ...

-=KenQ=-

Member
tiếc 1 cái là mặt nó không đen... hic.... nhưng không sao, mai mốt kiếm cho em nó 1 anh chồng mõm đen là okie rồi...hi hi

-=KenQ=-

Member
updated ngày hôm nay, bé được 7 tháng rưỡi... dạo này bé to quá không có cách nào để cân được( em ước lượng khoảng 45 - 46kg, không biết đúng không nữa)...

trung2t3c

Active Member
Nhìn em nó là biết được chăm kĩ đến mức nào rồi :D Nhưng e của bạn có tật chhồm lên người ko, loại này hay mắc cái tật này lắm.Gặp khách lạ mà em nó chồm lên chắc hỏang vía mất thôi :D
Tiếc là mõm em này ko đen nhỉ?

-=KenQ=-

Member
Nhìn em nó là biết được chăm kĩ đến mức nào rồi :D Nhưng e của bạn có tật chhồm lên người ko, loại này hay mắc cái tật này lắm.Gặp khách lạ mà em nó chồm lên chắc hỏang vía mất thôi :D
Tiếc là mõm em này ko đen nhỉ?
Bác nói chính xác lắm, em mà cởi áo ra sau lưng em toàn vết tích của em nó không đó, ở nhà em hay ở trần, mà em nó chuyên môn giỡn nhảy chồm từ phía sau lên lưng, nhiều lúc điên muốn chết, nhưng thương em nó còn con nít hay giỡn, không nỡ đánh, hic.

huylinht

hay chồm thì phải làm theo cách của HLV VŨ Hùng rồi
mà bác có tính cắt tai cho em nó ko???

kelvin85

em này đẹp thật đó, chúc mừng bác nhé. 7 tháng mà to đẹp quá, cho em nó an uống tốn không bác

-=KenQ=-

Member
Mình cũng thích cắt tai cho em nó lắm, nhưng em nó lớn rồi, cắt tai rất khó cầm máu. Với lại mình thấy cũng không cần thiết lắm.
Còn về ăn uống thì miễn bàn, em nó ăn "rất rất" nhiều lắm ( cái này phải thấy em nó ăn mới biết được, chứ em không biết diễn tả sao hết) , thật sự là đáng lẽ mình đã mua thêm 1 em GD đực về ở chung với em nó, nhưng nghĩ lại về cái khoản ăn uống,tiền pet-cal, thấy phê quá, nên thôi, nuôi nhiều mà không chăm sóc được thì tội nghiệp mấy em nó lắm.

Thôi để khi nào cần bắt rể thì rước 1 lèo ông bạn ạ! Bây giờ mà bắt thêm 1 em GD về nữa chắc phê luôn! GD bạn trông tốt tướng quá!

tina90

Member
Chó đẹp quá:love struck::love struck::love struck::love struck: nhìn xinh mặt em này không ngầu như mấy em trên ti vi bạn ạ.Cố chăm sóc cho em ý cứng cáp đã đừng mang chó mới về nhé.:worried::worried::worried:

hic!em GD nhà bác đẹp quá bác ơi,em nó mới có 7 tháng mà to bác nhỉ.rốt nhà em thấp hơn em này mà chồm lên người khác, người khác còn hú vía,nói chi là em GD to cao thế này,hì

huylinht

GD ko cắt tai cũng là 1 cái phí nhưng mà em nó đã lớn thế này thì đúng là nên thôi. có khi chưa thấy đẹp đẽ đâu đã dính đủ thứ vào. mệt lắm. lúc đấy hối cũng chẳng kịp. dù sao thì em cũng rất hâm mộ em GD nhà bác vì từ lâu nay đã ấn tượng về kích thước của dòng này :X

em GD này hình như em gặp ở đâu rồi thì phải, chỗ gần đường nguỵ như kontum gần khuất duy tiến thì phải

anh oi.e cung ham mo dong nay lam.ngoai husky ra thi great dane cung la dong ua thich nhat cua em do.ma dong nay cung kho tim mua qua.em o hp ma cha biet ai ban ca.anh mua bao nhieu va o dau vay.anh chi em voi.ma bg cho de thi anh de cho 1 be nha.cam on anh nhieu