• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Update Căn cứ bocauvietnam

Hihi lâu nay không vô lại căn cứ, nên hôm nay vô update lại căn cứ cho mới
Tình hình sau mấy tháng gây dựng đàn chim non, hôm nay đã được 7 -8 lông hết rồi đây

Cặp thổi kèn cha mẹ đen

Cặp con của nó nay đã 3 lông nè

em này thì mới biết ăn ở chung với mấy em khủng long cũng mới biết ăn, hihi

Cặp khủng long trắng lứa trước đã 3 lông rùi

Khủng long cha mẹ nè

Cặp xòe đỏ chân long và con của nó đây chuẩn bị biết ăn

Cặp gà banh

Cặp xù gần đẻ mà sao lâu quá chưa đẻ

Một anh đang cô đơn tìm mái hoài không ra , ai biết chỉ dùm

haohao

Member
Cặp Xòe đỏ mà không lem đuôi thì quá good luôn ha..........................

Hihi, cặp xòe đỏ có 1 con bị lem vài cọng, hi vọng đợt sau sẽ bớt mấy cọng đó hehe, thanks!

Còn 02 loại mà mình yêu thích nhất đây và cũng đang gầy giống hy vọng sẽ có giống ngày càng đẹp

Bông cúc đã thuần hóa Việt Nam đây (tên quốc tế là Bokhara)
Cặp cha mẹ giống số 1

Cặp cha mẹ giống số 2

Chim con của 02 cặp trên giờ đã lớn rùi
Cặp 1: được nguyên cái ức màu tím luôn đẹp lém

Cặp 2: cũng đẹp không kém

Cặp 3: con đỏ con đen

mấy cặp em của nó mới 2 -3 lông và mới biết ăn nì

Còn 02 cặp này thì của Trung Quốc về làm giống

Cặp đỏ 8 lông

Cặp bông đỏ tiger và đỏ 6 lông, chắc là em của nó

Mấy cặp sư tử yêu thích nữa , post luôn

Cặp 1: trắng và đỏ

Cặp vàng

Cặp đỏ

02 cặp con của tụi nó còn nhỏ thui

Hihi còn cặp này dữ nhất, trứng đã lên cồ nhưng chưa biết ra con gì hehe: xòe trắng và sư tử mỹ đỏ

Hôm nào rảnh còn mấy cặp thái đua up lên sau.

5bong

Member
bữa nào lên chôm bông cúc mới được, đẹp quá à bác Tùng ơi

Căn cứ anh Tùng hoành tráng quá. Bông cúc đời mới đẹp thật...Chúc căn cứ ngày càng phát triển nha...

Cũng đang định ghép con sư tử với xòe nhật trắng đây. Đợi kết quả của bác xem thế nào, nó ra được con sư tử đuôi xòe chân lông thì......... :)

trungwan

Member
Cũng đang định ghép con sư tử với xòe nhật trắng đây. Đợi kết quả của bác xem thế nào, nó ra được con sư tử đuôi xòe chân lông thì......... :)
Đừng anh ơi,con con ra xấu lắm,ko xòe đuôi còn bờm cỡ con hoàng châu thôi!tốt nhất là đừng có thử!!!

chrek

Member
E đã ghép trống sư tử mái két, kêt quả, chim non không bờm, mỏ dài. Nhìn gần như pháp nhưng nhỏ hơn gấp đôi.

Hi cám ơn các bạn đã góp ý về việc ghép chim, hiện nay tùng đang ghép chơi thôi, việc này chủ yếu là do sở thích và các chim không đủ cặp nên phối chơi thôi, nhiều khi ra con tuy không có giá trị về kinh tế nhưng nhiều khi cũng thấy hay hay. cái quan trọng là những con giống đẹp cần phải giữ gìn tốt và có vài cặp để ghép thử chơi thì rất thú vị và đặc biệt phải kiên nhẫn, chắc chắn sẽ ra những con lạ và màu rất lạ như các nước họ cũng có phong trào lai tạo này. lưu ý 2 màu cơ bản có khả năng phối ra tất cả các màu là màu đỏ và màu đen nha.

Hy vọng anh em trên diễn đàn ai có ghép cặp chim gì khác giống khi có con thì cứ khoe cho mọi người người cùng chiêm ngưỡng nha, mặc dù không đẹp như cũng thú vị như thú chơi bồ câu của anh em diễn đàn vậy, mỗi người một đam mê càng làm cho phong trào thêm vui.

billbon

Member
bông cúc đẹp quá . tết mà có vài chậu chưng ở nhà để bà con đến xem chắc đã lắm ....

Thân chào anh . Chúc căn cứ ngày càng phát triển ...:-ss

Có mấy cặp mới up lên nè

Cặp bông cúc đen chim lứa 4 lông rùi

Cặp chim lai cũng lạ lạ đuôi hơi ben và có buồm, sản phẩm của sư tử đỏ và nhật trắng hehe

Xòe đỏ chân lông dài, đợt này có 1 em à

Sư tử màu này lạ không biết kêu màu gì, chim mỹ nhe

chimbc

Member
Đừng anh ơi,con con ra xấu lắm,ko xòe đuôi còn bờm cỡ con hoàng châu thôi!tốt nhất là đừng có thử!!!
chim đẹp quá. cặp bông gòn có khi nào là 2 con trống không, em có 1 con mái được 8 lông màu trắng nè. a có nhu cầu thì mình giao lưu nhe! 0982872072